Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada kwenye internet

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by kkiwango, Nov 18, 2008.

  1. kkiwango

    kkiwango Senior Member

    #1
    Nov 18, 2008
    Joined: Aug 27, 2007
    Messages: 168
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    wakuu,

    Nina tatizo kidogo na internet yangu, siwezi ku access baadhi ya sites kama google, gmail, blogspots, yahoo mail. Lakini naweza ku access nyingine kama hotmail, jamii forums na baadhi zisizo za kiswahili.
    Hii kitu imeanza kama siku mbili zilizopita, firefox wananiambia nicheck DSN sever sijui ndio vitu gani,
    Natumia wireless network ambayo ipo provided na land lord. Msaada tafadhali, sijui tatizo liko wapi.
     
  2. Shy

    Shy JF-Expert Member

    #2
    Nov 18, 2008
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 4,238
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Wakati mwingine kabla hujaja hapa uliza kwanza service provider wako wao ndio wakwanza kukujibu na kukupa msaada wa karibu zaidi huo ndio ushauri wangu

    kingine jaribu kureset broswer yako
     
  3. kkiwango

    kkiwango Senior Member

    #3
    Nov 18, 2008
    Joined: Aug 27, 2007
    Messages: 168
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Duh,
    Asante, service provider wangu amesema hakuna tatizo labda nijaribu hiyo ya ku reset browser.
     
  4. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #4
    Nov 18, 2008
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    Domain Name Server (DNS) Inachukua URL uliyoingiza e.g Google na kuitranslate kwenye I.P address ya google server, kwa sababu compyuta hazijui URL, URL ni kurahisisha binadmau kukumbuka address. So kama DNS haifanyi kazi vizuri ndo inashindwa kuipata I.P address ya Google. Jaribu kuweka hizi I.P address kwenye browser yako sehemu unapoandika address 72.14.221.17 au 72.14.221.191

    Kama ikija Google basi kweli DNS mbovu, hamia OpenDNS ni free DNS service ambayo inakuaga more reliable than some ISP DNS services, Instructions za kubadili DNS server unayotumia zipo hapa.
    Ikishindikana nishtue.
     
  5. kkiwango

    kkiwango Senior Member

    #5
    Nov 18, 2008
    Joined: Aug 27, 2007
    Messages: 168
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Mheshimiwa Kang!
    Asante sana mkuu, nimebadili sasa natumia open DNS inafanya kazi vizuri, once again asante sana.
    Cheers!!!!
     
Loading...