Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada: Kwa watumiao genarator home tanesco ikikatika

Discussion in 'Matangazo madogo' started by Tripo9, Apr 25, 2012.

  1. Tripo9

    Tripo9 JF-Expert Member

    #1
    Apr 25, 2012
    Joined: Sep 9, 2009
    Messages: 2,098
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Habarini

    Nataka niingie Kariakoo nikanunnue generator:

    Tanesco ikikata umeme home kwangu nataka niwashe Generator kwa matumizi yafuatayo
    1. Taa
    2. fridge
    3. tv
    Hiyo fridge sio lazima sana.

    Kwa mwenye kutumia nyumbani kwake generator naomba ushauri ninunue aina gani (specifications) itakayonisaidia matumizi hayo hapo juu nyumbani kwangu.


     
  2. Doltyne

    Doltyne JF-Expert Member

    #2
    Apr 25, 2012
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 443
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mi natumia generator kwa kuwasha umeme nyumbani. Nina Astra korea ya 2.5kva, nawaasha fridge, tv, taa, rice cooker wakati wa kupika. Na huwa napiga na pasi bila matatizo. Nafanya hivi kwasababu kwangu tanesco hawajafika... Sasa tatizo kubwa ni gharama ya kuendesha generator... Kwa wiki natumia zaidi ya elf 30 ya petrol... Na huwa nawasha kama masaa matatu mpaka manne max...
    Juzi nimeenda kutafuta mbadala na nikagundua kwa matumizi yangu ya kila siku, solar power ya gharama ya kama 1.5m inatosha kabisa kuniokoa... Sasa nisingekuashauri utumie generator kwani gharama ni kubwa sana na pia zina kelele mno. Ukitaka kujua kelele za generator nenda kariakoo mtaa wowote uliokatika umeme, halaf pima kama utaweza zivumilia...
    Hiyo astra yangu nilinunua laki4 na nusu, yaa leit ningejua ningeongeza kamilioni niasingekuwa na hizi shida...
    So kifupi kwa system ya kuwaasha taa kama 8 na tv kwa masaa manne hadi matano kwa siku, we kanunuae tu solar, itakusave hata gharama ya luku.
     
  3. Tripo9

    Tripo9 JF-Expert Member

    #3
    Apr 25, 2012
    Joined: Sep 9, 2009
    Messages: 2,098
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Thanx mkuu kwa maoni yako. Ntayafanyia kazi
     
  4. kichwat

    kichwat JF-Expert Member

    #4
    Apr 25, 2012
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 1,814
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    kama una umeme wa Tanesco, then unahitaji kuwa na Inverter Charger na Betri kama 3. Yaani utatumia umeme wa Tanesco kuchaji betri maalum ambazo utatumia up to 24hrs. Utasahau mgao for good, na ni kimya kimya. Gharama ya seti hiyo inaanzia TZS 1.6m kwa kuwasha taa, tv, feni n.k. Kasoro pasi, AC, cooker.
     
  5. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #5
    Apr 25, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,039
    Likes Received: 545
    Trophy Points: 280
    Hivi Solar unaweza kutumia 24hrs daily kukiwa na jua? Je kuna jenereta ambazo ni silencer?
     
  6. Muangila

    Muangila JF-Expert Member

    #6
    Apr 25, 2012
    Joined: Feb 24, 2010
    Messages: 1,729
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    solar za 24hrs zipo ni hela yako tu kwa kuwa zinauzwa ghari sana na silencer generator zipo lakini sio silence kabisa ila zina mlio mdogo sn km umewahi fika Magogoni ndo wanazotumia kukiwa na shida ya umeme
     
  7. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #7
    Apr 26, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,039
    Likes Received: 545
    Trophy Points: 280

    Thanks ngoja nijipange maana huyu ngeleja na mwenzake wa ma-guest house hawaeleweki.
     
  8. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #8
    Apr 26, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,850
    Likes Received: 9,405
    Trophy Points: 280
    ....Bora uangalie uwezekano wa kuanza kutumia Solar Power na kuachana na kero kubwa za TANESCO. Tumejaaliwa jua la kutosha tu hivyo badala ya kununua generator tafuta wataalam wa solar power wakusaidie.
     
  9. M

    Mkombozi JF-Expert Member

    #9
    Apr 26, 2012
    Joined: Feb 19, 2008
    Messages: 606
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mkuu achana na magenerator.Mi nilikua na tatizo kama la kwako.Nimefunga investor ya watt zaidi ya 4000,dry bettery 2 kubwa za sollar.Investor inacharge bettery umeme ukiwepo.Umeme ukikatika natumia battery.Nimeunganisha na system ya umeme uliopo kwa hiyo hamna haja ya kufanya wiring.Natumia vitu vyote isipokua pasi na jiko.Ila pass za solar zipo,yaani za low enery zipo.Kwa hiyo hamna kelele kabisa.Mfano jana umememe umekatika mtaa mzima,mi nimekula umeme na kuangalia mechi ka,a kawaida
     
  10. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #10
    Apr 26, 2012
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    Mkuu, hebu fafanua kidogo, huenda na mimi ukaniokoa pande ya ofisini vitu muhimu vinavyotakiwa kkuwa on wakati wote ni computer desktop kama 12, laptop 6, IC 3 (hizi si lazima), dispenser 2 za maji (si lazima pia), Taa 6 za low voltage, Lasejet Printers2. Nahitaji Battery za ukubwa gani na zinaweza kunisogeza kwa muda gani? Nahitaji kitu kama backup power supply ili ngereja anapokuwa amelewa sghughuli zangu zisisitishwe, pia inakuwa nzuri kama hii kitu inakuwa automatic. Nitafurahi kama nitapata ufafanuzi kutoka kwa wadau wanaotumia mifumo hii, au nikipata fundi anayefannya hizi kazi atakuwa wa masaada mkubwa sana kwangu!
     
  11. Tripo9

    Tripo9 JF-Expert Member

    #11
    Apr 26, 2012
    Joined: Sep 9, 2009
    Messages: 2,098
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Asante mkuu. Hapo kwenye red, kwa hiyo unapotumia umeme wa Tanesco kuchaji batteries inamaanisha luku inakwenda kama kawa kwa kasi kubwa. Si ndio? Na bei umesema ni m1.6. Je huoni ushauri wa solar umetulia coz batteries zake hazitachajiwa na Tanesco bali zitachajiwa na solAR system ambayo inatumia jua!
     
  12. Tripo9

    Tripo9 JF-Expert Member

    #12
    Apr 26, 2012
    Joined: Sep 9, 2009
    Messages: 2,098
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Asante kwa ushuhuda wako. Hii mavikorokoro yote yaliku-cost kama ngapi hivi?
     
  13. P

    Praff Senior Member

    #13
    Apr 26, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 139
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Usinunue tiger.
     
  14. Fofader

    Fofader JF-Expert Member

    #14
    Apr 26, 2012
    Joined: Sep 28, 2011
    Messages: 791
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 45
    Kwenye red unamaanisha inverter??
     
  15. kaygeezo

    kaygeezo Senior Member

    #15
    May 2, 2012
    Joined: Jul 31, 2008
    Messages: 194
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Very Interesting topic ,naifatilia kwa umakini ,wenye info na ushuhuda tafadhali muendelee kutuhabarisha
     
  16. Buswelu

    Buswelu JF-Expert Member

    #16
    May 3, 2012
    Joined: Aug 16, 2007
    Messages: 1,975
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Vitu vingine unaweza acha kuchangia.....topic inajieleza...so get back to the contribution na sio kuangalia errors...
     
  17. Fofader

    Fofader JF-Expert Member

    #17
    May 11, 2012
    Joined: Sep 28, 2011
    Messages: 791
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 45
    Kwa comment hii, what is your contribution to the topic?
     
  18. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #18
    May 11, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Kama unaishi eneo lenye upepo mwingi na wa kutosha unaovuma mchana na usiku, nakushauri utumie wind turbines.

    Wind Turbines zinatengenezwa hapa hapa nchini na vijana wa Kitanzania kwa msaada ya nchi ya Denmark kwa kutumia malighafi zetu, zinapiga kazi kwa zaidi ya miaka 15 bila gharama ya ziada.

    Fuatilia link hizi kwa taarifa zaidi na mawasiliano nao.

    I Love Windpower - Tanzania

    Windpower Serengeti Ltd. - Home


     
Loading...