Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada kwa wanaofahamu mila za Tanga ...Plzzzz!!!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by gody, Jun 23, 2012.

  1. gody

    gody JF-Expert Member

    #1
    Jun 23, 2012
    Joined: Apr 16, 2010
    Messages: 1,227
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    Jaman mwenzen mimi niko Dom sasa nimepata mke hukoo Hukoooo Uziguani
    sasa leo shangazi mtu anakuja kupanga mahali,
    sasa sisi upande wetu hatujui nini kinahitajika maana familia yangu hakuna anayejua mila za huko kuwa nini wanadai upande wa mke
    mfano: blanket,mkongojo wa babu, kanga za bib nk..
    Sasa nisaidien kwa tanga
     
  2. N

    Nehondo JF-Expert Member

    #2
    Jun 23, 2012
    Joined: Aug 14, 2011
    Messages: 311
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Pole ungekuwa na mshenga ingekuwa rahisi maana ndo kazi yake hiyo
     
  3. gody

    gody JF-Expert Member

    #3
    Jun 23, 2012
    Joined: Apr 16, 2010
    Messages: 1,227
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    Nisaidieni mwenzenu familia yetu mixer wanyaki na wagogo
     
  4. m

    mhondo JF-Expert Member

    #4
    Jun 23, 2012
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 969
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Mkojo wa Babu ni kiswahili sahihi? Wengine siyo wataalam wa lugha.
     
  5. nyumba kubwa

    nyumba kubwa JF-Expert Member

    #5
    Jun 23, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 9,679
    Likes Received: 992
    Trophy Points: 280
    Si usubiri watamke wanachotaka. Au ndo mambo ya pressure. Lol. Mahari hazina formular ni familia na familia, binti na binti; mahari alotzwa mume wangu si alotozwa mume wa mdogo wangu. Subiri watamke; ikiwa kubwa you can always negotiate
     
  6. gody

    gody JF-Expert Member

    #6
    Jun 23, 2012
    Joined: Apr 16, 2010
    Messages: 1,227
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145




    We acha tu nipo mixed up vibaya!
     
  7. gody

    gody JF-Expert Member

    #7
    Jun 23, 2012
    Joined: Apr 16, 2010
    Messages: 1,227
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145

    nimesha edit tayar asante kwa hilo mkuu!
     
  8. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #8
    Jun 23, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Huna haja ya kuchanganyikiwa mkuu unless kama una wasiwasi kwamba ataweka cha juu,lakini ninachojua ni kuwa kama wakitaja mahali always there is a room kwa ajili ya kujitetea ukizingatia siku hizi watu wamekaa kimaslahi zaidi kuliko mila na desturi,usichanganyikiwe,be bold whatever comes,au unaweza muuliza mchumba ako akuibie siri kimtindo
     
  9. gody

    gody JF-Expert Member

    #9
    Jun 23, 2012
    Joined: Apr 16, 2010
    Messages: 1,227
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145


    mwanzo baba mtu nilimpigia simu akanambia sisi tunatakiwa tujpange na mambo ya kimira yaani vinyago
     
  10. gody

    gody JF-Expert Member

    #10
    Jun 23, 2012
    Joined: Apr 16, 2010
    Messages: 1,227
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145

    yaani huku dom shem wako yupo kwa ndug sio watanga lkn kapga sim kwao kwa baadhi ya ndug wamemjib juujuu tu!! Af baba mkwe kamuuliza mwanae kuhusu mahali
    yaan mchumba wangu ndo ataje af baba mtu ndo atasema kama sawa au laaaa!!
    Ndo maana nilitaka wanaojua wanijuze kuwa hata mahali mwanamke anahusika na kama anahusika si atakuwa upande wangu?
     
  11. gody

    gody JF-Expert Member

    #11
    Jun 23, 2012
    Joined: Apr 16, 2010
    Messages: 1,227
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    Nakwambia nipo kwenye hic my d. Ndo kampokea shangaz yake sasa mi nipo siti ya nyuma ka shusik vile!
     
  12. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #12
    Jun 23, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,810
    Likes Received: 2,225
    Trophy Points: 280
    nini hii......?
     
  13. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #13
    Jun 24, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Lazima uwe na mshenga ambaye ni mtanga, utaumbuka. Kupeleka mahali sio kujibebea hela tu wana namna yao ya kupeleka sijui inawekwa kwenye kitambaa, I am not sure. Huyo mchumba anaweza kuwasaidia.

    Watafute wenyewe!
     
  14. Wingu

    Wingu JF-Expert Member

    #14
    Jun 24, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,326
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 133
    Wapelekee gari mambo yote watasahau
     
  15. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #15
    Jun 24, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,321
    Likes Received: 3,124
    Trophy Points: 280
    hivi kazi ya mshenga ni nini??????
     
  16. gody

    gody JF-Expert Member

    #16
    Jun 24, 2012
    Joined: Apr 16, 2010
    Messages: 1,227
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    Wakuu nashukuru kwa mawazo yenu
    lakn hapa ndo najiandaa kwenda kupewa mke nilivyoulamba utafkir sio mm
    kudadek lazma nipewe wanan'jua wanansikia
    my anaendelea kuniibia siri!
     
  17. K

    KISWAHILI Member

    #17
    Jun 24, 2012
    Joined: Apr 26, 2012
    Messages: 83
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Uwasalimie 'mbuzi' wa St. Pale kange
     
  18. mtanzania in exile

    mtanzania in exile Senior Member

    #18
    Jun 24, 2012
    Joined: Feb 17, 2012
    Messages: 170
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    are you serious? hivi kweli unataka kuoa huko au umetunga story tu ili watu wajadili mila za tanga?
    Sioni kwa nini usimuulize huyo mwenza wako? hizo mila ni za kwao kwa nini asindwe kuzijua?
     
  19. gody

    gody JF-Expert Member

    #19
    Jun 25, 2012
    Joined: Apr 16, 2010
    Messages: 1,227
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    Nashukuru sana wakuu kwa ushaur wenu na mawazo yenu na
    namshukuru sana Mungu nilimaliza salama mambo yalikuwa slope hata skuamin na nilivyotegemea! J4 naenda kumchukua my wife
     
  20. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #20
    Jun 26, 2012
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,339
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Tanga hawana kwere,wewe tu,in general watu wa pwani hawa complicate issues,siyo kama watu wa bara,utaambiwa blanketi la shangazi,bibi,ba-mkubwa ,makaa,wajomba etc.sasa tanga hamna baridi ya mablanketi.

    inshort,siku hizi watu mila ni mshiko tu,e.g tangazo la Tembo Card, na ukileta hivyo vitu hawafurahi kwani walikuwa wanatka mbadala wake .aka PESA,ndio uhalisia .hamna zaidi,wakikuzingua tia mimba,then negotiation inabadilika,unalipa faini tu.

    all the best
    ila for my Daughter mtu akija ajiandae na TEMBO, na siyo Tembo Card Visa,ni TEMBO mnyama a.k.a ze Elephant with Tusk
     
Loading...