Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada kwa tatizo la mtoto wa miaka 4.5

Discussion in 'JF Doctor' started by MKOBA2011, Oct 10, 2012.

  1. MKOBA2011

    MKOBA2011 Senior Member

    #1
    Oct 10, 2012
    Joined: Jul 12, 2011
    Messages: 143
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wanajamii forum habari za shughuli?Aisee naomba msaada kwa mtu anayejuwa tiba ya mtoto mwenye umri wa miaka minne na nusu katika mfumo wa kupumua yaani anapumua kwa kuweka kituo between two hurt beat sasa nimetumia baadhi ya dawa sioni mabadiliko yeyote naomba kama kuna mtu anayejuwa tatizo hili husababishwa na nini na tiba yake ni nini anijuze wadau
     
  2. h

    hippocratessocrates JF-Expert Member

    #2
    Oct 10, 2012
    Joined: Jul 1, 2012
    Messages: 3,613
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Pole mkuu,

    Upumuaji wake uko hivyo toka lini(kwa muda gani sasa)?
    Je, kuna wakati upumuaji huo inazidi sana? ni muda upi usiku au mchana?
    -Kuna ukaaji(mkao) wowote unaomsaidia mtoto,upi?
    -Kuna dawa zozote anazotumia kumsaidia?

    -Je, mtoto ana tatizo jingine tofauti na hilo mf. Homa(joto kali/dogo la mwili)? Kukohoa, Kutapika, kuharisha, vifundo kuuma n.k?

    -Vipi katika familia(upande wa mzazi wa kiume na wa kike) kuna mtu/ndugu mwenye/aliyekuwa na ugonjwa wa Pumu(Asthma), Moyo?!

    USHAURI:ni vizuri kufika hospitali mapema(matibabu ya watoto chini ya miaka mitano(5) ni bure kulingana na sera ya Taifa so utahudumiwa mapema.
     
  3. MKOBA2011

    MKOBA2011 Senior Member

    #3
    Oct 11, 2012
    Joined: Jul 12, 2011
    Messages: 143
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nashukuru kwa ushauri mpaka ni kuwa tatizo si la muda mrefu ni kama three weeks na katika ukoo akuna mtu mwenye tatizo hilo na sasa yupo kwenye dozi za antibiotics ameanza juzi kwa hiyo tunaangalia maendeleo yake kwa ushauri wa madaktari na mara nyingi hali inakuwa mbaya usiku mchana kunakuwa na unafuu kidogo
     
  4. o

    omega6 Member

    #4
    Oct 12, 2012
    Joined: Oct 4, 2012
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwenye kupumua anabanwa pumzi au akipumua kawaida anaweka kituo usikute pumu inamnyemelea au mafuta yameziba vimishipa vya damu hivyo kusababisha inashindwa kupampu vizuri na kupitisha damu vizuri kwenda kwenye moyo
    kitu cha kufanya hili kumpima mpandishe ngazi ndefu au apande kilima alafu mpime utoaji wake pumzi kama mtu aliyeishiwa na pumzi au anahema kawaida lakini kama anatafuta hewa halafu njoo unipe feedback nitajua nini cha kukushauri
     
  5. Mupirocin

    Mupirocin JF-Expert Member

    #5
    Oct 12, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 1,597
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Naomba uende peramiho kuna Dr mzuri moyo na the like amwone mwanao. Pole sana
     
  6. MKOBA2011

    MKOBA2011 Senior Member

    #6
    Oct 13, 2012
    Joined: Jul 12, 2011
    Messages: 143
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Omega naomba ushauri now imetokea kama ulivyosema kaka
     
  7. k

    kim jong un JF-Expert Member

    #7
    Oct 13, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 460
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 45
    kaka nakuomba ujibu maswali wanayayokuuliza ndo utasaidia maana kila una dalili zake ukijibu maswali madaktari ndo tunajua tatzo.
    1.angalia mtoto anapata homa...?
    2. Mtoto anakohoa?
    3. Anatatizo la moyo tangia mdogo
    4. Je ashawai kuchange rangi mfano kuwa wa blue.!
    5. Anakula vzuri. Vp ukuaji wake
    kama wenzangu walivyo sema. Kiasi kikubwa hyo ni. @ pneumonia, inapona kwa antibiotic inayostahili NAMbie anatumia antibiotic gan
    @ athma lakin
    tatizo la moyo kama congenital heart ds. Kama tundu dogo kwenye moyo
    lakin kama wk tatu ni pneumonia. But usiogope garama. Ni pm nikutumie namba yangu ya simu
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
Loading...