Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada kwa macho haya!

Discussion in 'JF Doctor' started by G spanner, Oct 11, 2011.

  1. G spanner

    G spanner JF-Expert Member

    #1
    Oct 11, 2011
    Joined: Mar 30, 2011
    Messages: 425
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Wajumbe naomba msaada kujua je kwa mtu mwenye macho mekundu kuna njia ya kuyafanya yawe meupe?
     
  2. v

    valid statement JF-Expert Member

    #2
    Oct 12, 2011
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 2,730
    Likes Received: 160
    Trophy Points: 160
    duuh... Una bibi shinyanga nini? Na mambo yanataka kuharibika wamezani naye ni m*h*w*i? Natania...
    Wenye uelewa waje washushe somo.
     
  3. Riwa

    Riwa JF-Expert Member

    #3
    Oct 12, 2011
    Joined: Oct 11, 2007
    Messages: 2,565
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Macho kuwa mekundu inaeza kuwa inflammation (conjuctivitis) ambayo mara nyingi inasababishwa na allergy au infection. Kabla ya kutumia eye whitening drops lazima ujue kuwamacho yako yanasababishwa na nini kuwa mekundu, kama ni allergy au infection.

    Lakini kuna watu wengi tu huwa wanakuwa na macho mekundu bila kuwa na inflammation (allergy au infection), bali ni kuwa tu msukumo wa damu kwenye macho yao umekuwa mkubwa kutokana na mishipa midogo ya damu kwenye conjuctiva imepanuka (vasodilation, si ugonjwa). Hapa matibabu ni kutumia dawa zinazofanya mishipa hiyo ya damu kupungua/kubana (vasoconstriction) na hivyo macho kuwa meupe. Kuna dawa zinauzwa pharmacy zinaitwa 'eye whitening drops', ulizia dawa inaitwa 'systane' au 'visine'. Utakuwa unaweka kila unapoona macho yanakuwa mekundu.

    NB: Hakikisha kuwa sio inflammation kwa kumuona daktari!
     
Loading...