Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada:kukomboa mali ya walipa kodi iliyoporwa.

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Gama, Apr 2, 2011.

  1. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #1
    Apr 2, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,898
    Likes Received: 264
    Trophy Points: 180
    Wana JF, nimekuwa nikitafakari juu ya majengo ya kilichokuwa chuo cha TANESCO kuporwa na kukabidhiwa kwa kikundi cha watu wachache. Ikumbukwe kuwa majengo haya yalikuwa ni mali ya walipakodi wote wa Tanzania sasa ni kwanini iwe sasa ni mali ya kikundi kimoja tu wakati watanzania wote wakiendelea kubeba mzigo wa kulipa madeni ya mashirika ya umma yaliyofirisika?, naleta ombi kwenu wana JF wenye uchungu na mali ya umma na wenye uelewa wa sheria wanisaidie niweze kufungua kesi mahakamani kudai mali hii irudishwe mikononi mwa walipakodi wa Tanzania. Nawasilisha.
     
  2. R

    Rweye JF-Expert Member

    #2
    Apr 2, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,656
    Likes Received: 1,231
    Trophy Points: 280
    TANESCO ya wapi...??
     
  3. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #3
    Apr 2, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,024
    Likes Received: 1,322
    Trophy Points: 280
    hicho kikundi kilichopewa nacho kilikua hakilipi kodi kama wewe?juzi dodoma jk alisema ataongeza ruzuku kwa hospital za mission jee hizo pesa si za walipa kodi?jee serikali isiwe na upendeleo kwa makundi maalumu katika jamii?hembu fikiri kundi moja ktk nchi lina vyuo vikuu karibu 20 kundi jingine halina chuo au kipo kimoja tuu!huoni kuna busara aliyoitumia mkapa?
     
  4. NewDawnTz

    NewDawnTz JF-Expert Member

    #4
    Apr 2, 2011
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 1,675
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Una maanisha Muslim University of Morogoro ambacho zamani ndicho kilichokuwa Chuo cha Tanesco au unazungumzia jengo gani?
     
  5. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #5
    Apr 2, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,898
    Likes Received: 264
    Trophy Points: 180
    Hili kundi lenye vyuo karibu 20 vyuo hivi ilipewa na serikali, kwanini hiki kikundi kilicopewa hakikuweza kujenga chuo hata kimoja kwa juhudi yake yenyewe?, kwa hiyo serikali itaendelea kupora mali za walipakodi na kukipa kikundi hiki ili nacho kiwe na uwiano wa umuliki wa vyuo?!, huu ni wizi and unfair.
     
  6. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #6
    Apr 2, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 573
    Trophy Points: 280
    Morogoro...
     
  7. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #7
    Apr 5, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,898
    Likes Received: 264
    Trophy Points: 180
    hicho kikundi kilichopewa nacho kilikua hakilipi kodi kama wewe?juzi dodoma jk alisema ataongeza ruzuku kwa hospital za mission jee hizo pesa si za walipa kodi?jee serikali isiwe na upendeleo kwa makundi maalumu katika jamii?hembu fikiri kundi moja ktk nchi lina vyuo vikuu karibu 20 kundi jingine halina chuo au kipo kimoja tuu!huoni kuna busara aliyoitumia mkapa.

    Bongolala,Tazama vizuri hapo kwenye bold, ni vema ukakumbuka kuwa ni Serikali ndiyo iliyoziangukia taasisi hizi ili ziipunguzie mzigo serikali. unapaswa kutambua kuwa hospitali hizi hazijengwi kwa kodi bali kwa zaka na sadaka. Hivi vikundi vingine kazi yake ni kutumia zaka na sadaka kujenga madrasa na misikiti pamoja na kudfadhiri mihadhara ya uchochezi - kama mulipewa chuo cha Tanesco <Morogor mulipaswa sasa kuona aibu na muanze kukimbia kuiletea maendeleo sahihi jamii yenu na si kutumia pesa senu kwa mabo yasiyosaidia jamii kisha munabaki kulalalma kuwa serikali inatoa ruzuku kwa hospitali za makanisa.
     
Loading...