Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada kuhusu vipimo vya DNA

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by christer, Nov 23, 2011.

  1. c

    christer Senior Member

    #1
    Nov 23, 2011
    Joined: Feb 12, 2010
    Messages: 131
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wadau pole na kazi,
    naomba kufahamu kuhusu ili.

    kuna jamaa ana mke wa ndoa na mtoto mmoja.hivi karibuni amebadili tabia na kusema chanzo ni kugundua kuwa mtoto si wake baada ya kupima.cha ajabu hana document yoyote kutoka kwa mkemia wala alikopimia.suala anamwambia mkewe tu bila msisitizo wa kuitisha vikao vya ndugu wala talaka.na mke anasema ana uhakika 100%mtoto ni wa jamaa na yuko tayari wakapime kwa pamoja lakini jamaa ataki.je mwamamke anaweza kuchukua hatua gani kwani hii ni embalacement kwake.na mtoto anakosa haki yake.ukipima DNA upewi document?
     
  2. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #2
    Nov 23, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,182
    Likes Received: 16,163
    Trophy Points: 280
    Huyo jamaa hana akili timamu. Utasemaje mtoto si wako kwa sababu umepima lakini hutoi hati ya hayo matokeo ya vipimo? He is such a jackass.

    Nadhani mama ana legal recourse ya kwenda mahakamani na kuomba court ordered paternity test.

    NB: Ni embarrassment na siyo "embalacement".
     
  3. Askofu

    Askofu JF-Expert Member

    #3
    Nov 23, 2011
    Joined: Feb 14, 2009
    Messages: 1,668
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Mh? :confused:..
    Makubwa...
     
  4. Brine

    Brine JF-Expert Member

    #4
    Nov 23, 2011
    Joined: Oct 28, 2011
    Messages: 374
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    achukwe hata nywele za jamaa na za mtoto akapime ila lazima apitie kwa mwanasheria ndio unaenda kwa mkemia mkuu na kila kipimo ni laki so jumla ni laki 2 ila bila kupitia kwa mwanasheria hawezi kupima, kwa uhakika zaidi kuwa na shahidi ndugu wa mume wakati wa kuchukuwa hizo nywele hadi kwenye kipimo ili asiseme umefoji
     
  5. feis buku

    feis buku JF-Expert Member

    #5
    Nov 23, 2011
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 2,371
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    kapimia wapi hiyo dn kwa nnchi kama tanzania na mimi nikapime!
     
  6. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #6
    Nov 23, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,182
    Likes Received: 16,163
    Trophy Points: 280
    Kwa hiyo mwanasheria ndiyo ana mamlaka ya kuhalalisha hivyo vipimo?
     
  7. Brine

    Brine JF-Expert Member

    #7
    Nov 23, 2011
    Joined: Oct 28, 2011
    Messages: 374
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    unapima kwa mkemia mkuu ila lazima upitie kwa mwanasheria ili adhibitishe kama una strong reason ya kupima
     
  8. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #8
    Nov 23, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,182
    Likes Received: 16,163
    Trophy Points: 280
    Mwanasheria ndiye mwenye mamlaka ya kuthibitisha?
     
  9. Brine

    Brine JF-Expert Member

    #9
    Nov 23, 2011
    Joined: Oct 28, 2011
    Messages: 374
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    yapu bila kupitia kwa mwanasheria huwezi kupima na kwa Tanzania hiyo huduma inapatikana kwa mkemia mkuu tu
     
  10. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #10
    Nov 23, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    mke akubali tu, hakuna ndoa hapo tena. Hadi kupima DNA
     
  11. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #11
    Nov 23, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,182
    Likes Received: 16,163
    Trophy Points: 280
    Mimi nilidhani mahakama ndiyo yenye mamlaka hayo kumbe siyo (kwa mujibu wako). Sielewi mantiki ya mwanasheria kuwa na hayo mamlaka.
     
  12. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #12
    Nov 23, 2011
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,163
    Likes Received: 1,417
    Trophy Points: 280
    hili swala linatakiwa kwanza liende ustawi wa jamii then jamaa akikomaa linaenda mahakamani then mahakama itahitaji ushahidi wa DNA ili kuthibitisha nani baba wa huyo mtoto,.otherwise ukienda tu kutaka kupima DNA lazima kuwe na reason ambayo ipo supported na ustawi wa jamii au mahakama!!
     
  13. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #13
    Nov 23, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,331
    Likes Received: 3,132
    Trophy Points: 280
    jamaa anatafta sababu tu
     
  14. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #14
    Nov 23, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Dah lakini kwanini wame complicate namana hii kupima DNA? Hivi huko nje si kuna private labs? hatuwezi kuweka huru huu uchunguzi?
     
  15. Chatumkali

    Chatumkali JF-Expert Member

    #15
    Nov 23, 2011
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,016
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Ana lake jambo huyo.
     
  16. ENZO

    ENZO JF-Expert Member

    #16
    Nov 23, 2011
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 3,892
    Likes Received: 274
    Trophy Points: 180
    Hivi yule msanii DNA yupo wapi siku hiz.
     
Loading...