Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada kuhusu masuala ya kodi

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Democrasia, Nov 8, 2011.

  1. Democrasia

    Democrasia Member

    #1
    Nov 8, 2011
    Joined: Feb 1, 2008
    Messages: 79
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    Jamani naomba msaada nina kampuni yangu na nilitakiwa kulipa VAT, Provisional Tax
    Mimi likikuwa nimesafiri nikakuta kijana wangu amelipa vyote kwa paoja kwa kutumia cheki moja.
    sasa naomba msaada wa yafuatayo:-J
    *Kuna kosa lolote kisheria
    *Je ukilipa VAT kwa commisioner of demestic revenue kuna kosa
    *Na je unapochanganya mahala pamoja kuna kosa?
     
  2. Mihayo

    Mihayo JF-Expert Member

    #2
    Nov 8, 2011
    Joined: Apr 12, 2010
    Messages: 263
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Yah Ni kosa jaribu kuwasiliana nao watakupa the way forward.
     
  3. I

    IMWANAMATE Member

    #3
    Nov 8, 2011
    Joined: Oct 18, 2011
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Pole kwa yaliyokutokea, lakini usijali, Kisheria si kosa, isipokuwa unatakiwa kuwaandikia TRA (Regional office yako ukiwajulisha kwamba katika 'cheque' namba fulani kulifanyika makosa ya kutotofautisha kati ya VAT na Provissional Tax, bila kuwapa taarifa 'Tax Account' yako na TRA itaonyesha kodi fulani umelipa zaidi na aina fulani ya kodi unadaiwa. Kwa namna nyingine unaweza kufuatilia TRA kujua kama cheque yako uliyolipa imewekwa fungu gani, kwa mfano kama imeingizwa katika 'Provissional Tax' 3rd Instalments na amount ni zaidi ya ulichotakiwa kulipa kama instalments, basi 4th Instalments utaipunguza ili katika mwaka usiwe umelipa zaidi ya kodi uliyokadiriwa ya 'Provissional tax'. Huu ndiyo ushauri wangu kwako juu ya masuala ya kodi.
     
  4. Loly

    Loly JF-Expert Member

    #4
    Nov 8, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 459
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 45
    ushauri sahihi kabisa kwakuongezea hutarudishiwa hela kama imelipwa Vat jua itabaki huko huko hadi mwezi unaofata utaclaim kama ni provisional itakua hivyo pia, na kama cheki imeenda Vat itabidi uandae nyingine ya incometax pia tafuta tax consultant wa kampuni yako
    vinginevyo utajikuta kila siku unapigwa penati kwa kutokujua kwako, hao jamaa wanatabia ya kutafutaga makosa yaliyofanywa na taxpayer
     
  5. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #5
    Nov 8, 2011
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,009
    Likes Received: 864
    Trophy Points: 280
    Kwani hiyo VAT na provisional tax unatakiwa kulipa shemu/office tofauti? Zimelipwa kwa office inayostahili? Zimelipwa kwa wakati muafaka? Zote zinahusiana na kampuni moja?

    Kama ritani ya VAT ilipelekwa kama inavyopaswa na hiyo provisional tax inaendana na ritani iliyokwisha wasilishwa...sioni tatizo hasa la kisheria. Unaweza kumwandikia kamishina au meneja wa mkoa wa kikodi unaohusika ukiambatanisha nakala ya ritani zote mbili kuonesha mchanganuo wa hiyo cheque uliyolipa (by the way, TRA wanakubali kulipwa kwa cheque?- I really doubt!).
     
  6. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #6
    Nov 8, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,542
    Likes Received: 9,346
    Trophy Points: 280
    Yote hiyo kwa ajili ya kutaka "cheap labor".

    Ni kosa kumuachia mtu asiyejuwa mambo ya Taxation kukufanyia kazi zako za TRA, Mara nyingine uwawachie Auditors wako wakufanyie kama hauna mtu mwenye uzoefu.
     
Loading...