Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada kuhusu Import duty ya TV na Music systems

Discussion in 'Matangazo madogo' started by mzeemzima, Aug 27, 2012.

  1. m

    mzeemzima Member

    #1
    Aug 27, 2012
    Joined: Apr 14, 2010
    Messages: 39
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Wandugu, naombeni ushauri wenu, nimejaribu kupita pita madukani kutaka kununua television ambazo ni full HD, na music system,nimeshangaa kuona bei ya TV hizi hapa kwetu wakati mwingine inafika mpaka mara tatu ya bei za nchi kama Marekani, mpaka nimefikia kufikiria kugiza kutoka huko. wazoefu wa haya mambo mnafikiri hili ni wazo zuri? naomba pia kama kuna mtu anayejua import duty ya television na music systems anisaidie.

    Kuna sehemu/nchi nyingine yoyote karibu amabayo vitu hivi vinapatikana kwa bei nzuri

    Asanteni
     
  2. vanmedy

    vanmedy JF-Expert Member

    #2
    Aug 27, 2012
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 2,135
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    arabeh countries
     
  3. m

    mzeemzima Member

    #3
    Aug 27, 2012
    Joined: Apr 14, 2010
    Messages: 39
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    jamani hakuna mtu yeyote JF anayejua mambo haya?
     
  4. Codon

    Codon JF-Expert Member

    #4
    Aug 27, 2012
    Joined: Dec 16, 2011
    Messages: 630
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Wakijubu nitarudi!
     
  5. mathematics

    mathematics JF-Expert Member

    #5
    Aug 27, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 3,248
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    kama unataka kujua import duty is 25% , jumlisha 18% VAT

    ulitaka fahamu nini haswaa?
     
  6. e

    elmazrouy Member

    #6
    Aug 28, 2012
    Joined: Jul 30, 2012
    Messages: 58
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Total Value( Customs Value: CIF) Dar Es Salaam, 25% na 18%. Mfano kama Smart TV ya samsung Nch 32 ni dola 900 basi kodi yake ni 900x25%= 225(225+900)=1125x18%=205.50, hivyo 225+205.50 = 427.50 USD. Kodi ni 427.50,pia kutakuwa na gharama nyengine ndogondogo kama za shipping na handling pamoja na agency fees.

    Kama ni mpenzi wa Samsung tembelea JMall pale Freedom wana tv nzuri tu za kisasa full HD na 3D,kama ni mpenzi wa Make nyengine pia shuka na hiohio Samora karibu na Sapna walipokuwepo City Furtniture zamani utapata TV nzuri sana of the same features. Natumai nimekusaidia.
     
  7. leh

    leh JF-Expert Member

    #7
    Aug 29, 2012
    Joined: May 30, 2012
    Messages: 845
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    duh, mbona kama wizi huo?? a 40% levy on imported electronics, lini wabongo wataweza afford vifaa vya maana? goddamned country :/
     
  8. e

    elmazrouy Member

    #8
    Aug 29, 2012
    Joined: Jul 30, 2012
    Messages: 58
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Ndugu yangu hizo ndo rate za kodi za Tanzania, baadhi ya wakati unakuja kuona kodi ni kubwa ukilinganisha na thamani halisi ya item yako.
     
  9. leh

    leh JF-Expert Member

    #9
    Aug 29, 2012
    Joined: May 30, 2012
    Messages: 845
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    siku zote nilikuwa nawalaumu retailers wa electronics kwa kuweka unbelievable prices, kumbe wabaosababisha ni serikali
     
  10. Idimi

    Idimi JF-Expert Member

    #10
    Aug 29, 2012
    Joined: Mar 18, 2007
    Messages: 8,597
    Likes Received: 807
    Trophy Points: 280
    Mara mia ukanunu bidhaa hiyo hiyo bongo kuliko kuagiza. Sababu ni kwamba bidhaa za bongo zinakwepwa sana kodi, hivyo sometimes bei inakuwa chini. Take it from me. Sony Bravia brand new, 42" kwa 1,700,000/-. Ingekuwa nimetoka nayo nnje ya nchi nisingepata kwa bei hiyo.
     
  11. leh

    leh JF-Expert Member

    #11
    Aug 29, 2012
    Joined: May 30, 2012
    Messages: 845
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    wait, sijaelewa. ni zipi zinakuwa taxed na ni zipi ni exempt?
    nisamehe but nipo very ignorant ikifika kwa matters pertaining to affairs in the country
     
  12. e

    elmazrouy Member

    #12
    Aug 29, 2012
    Joined: Jul 30, 2012
    Messages: 58
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Exemption(misamaha ya kodi) hutolewa kwa watu maalumu(WAEKEZAJI) na kwa vitu maalum kama capital goods, pia kuna unafuu wa baadhi ya bidhaa kwani huwa na 0 rate kama computers, au nyengine unalipia asilimia 18 tu ya VAT,pia kuna baadhi ya bidhaa unalipia 25% 10%,kodi nyingi zipo kwenye magari ambayo hasa yenye uchakavu rate zake sana ni 25%,20%,10% or 5% na 18%.
     
  13. Idimi

    Idimi JF-Expert Member

    #13
    Aug 29, 2012
    Joined: Mar 18, 2007
    Messages: 8,597
    Likes Received: 807
    Trophy Points: 280
    Ndugu leh, hakuna mahali nimeongelea "tax exemption" katika post yangu hapo juu. Usininukuu vibaya. Nimeongelea 'ukwepaji' kodi.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  14. Voice of Wisdom

    Voice of Wisdom JF-Expert Member

    #14
    Aug 30, 2012
    Joined: Oct 4, 2011
    Messages: 540
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    na kwa taarifa yako hyo ni ndogo, kuna kitu kinaitwa execise duty mara nyingu huwa inatumika kwenye magari na zipo za aina mbili (execise duty o age & execise duty on cc) mwisho wa siku ndo utaona kodi inachukua hadi 2/3 ya cost of imported luxurious used vehicle.
     
Loading...