Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada kuhusu basic salary...

Discussion in 'Nafasi za Kazi na Tenda' started by Sizinga, Oct 4, 2012.

  1. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #1
    Oct 4, 2012
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,789
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Wanajanvi kuna kitu hapa kwenye mkataba wangu wa kazi nahisi hakipo sawa. Naomba ufafanuzi kwenye mkataba wangu wameandika basic salary yangu ni kiasi flani(say laki 5) lakini kiasi ninachopata in hand nakuta kimekatwa(say laki 3) ina maana wamekata income tax pamoja na NSSF. Sasa kwa ufahamu wangu hii basic salary ndio take home na haitakiwi kukatwa,sasa nashangaa wamekatajeee? Maana gross salary ndio inakatwa sasa hapa inakuaje? Msaada plz.
     
  2. ze encyclopedia

    ze encyclopedia JF-Expert Member

    #2
    Oct 4, 2012
    Joined: Nov 18, 2011
    Messages: 245
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Basic salalry = gross salary = bado hawajakata vyao.
    Net salary= take home = ndicho unchobeba kwenda nyumbani xa xa
     
  3. mkandaboy

    mkandaboy JF-Expert Member

    #3
    Oct 4, 2012
    Joined: Jan 19, 2012
    Messages: 206
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    ...Yes ze encyclopedia uko sahihi. Sizinga, take it from encyclopedia
     
  4. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #4
    Oct 4, 2012
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,789
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Ok kwahiyo hapo nikubaliane na matokeo kwamb ipo sahihi kwa basic salary kukatwa?
     
  5. V

    Von Mo JF-Expert Member

    #5
    Oct 4, 2012
    Joined: May 7, 2012
    Messages: 1,681
    Likes Received: 563
    Trophy Points: 280
    inakuwa hivi:Basic salary +Allowancesz subjected to 1.PAYE (Pay as yo earn)
    2.NSSF (only on Basic salary)
    3.Other deductions
    Net salary=Take Home xxxxxxxxxxxx
    kama ningejua data zako ningefanya hesabu ya net income hapa hapa.
     
  6. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #6
    Oct 4, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    ha! Wamekatakataje!!? WAMEKATAAAAA!
     
  7. betlehem

    betlehem JF-Expert Member

    #7
    Oct 4, 2012
    Joined: May 9, 2012
    Messages: 5,989
    Likes Received: 386
    Trophy Points: 180
    Nisahihi walivyokukata kwa sabababu basic salary ni mshahara kabla ya makato.ukitaka usikatwe jaribu airtel money.
     
  8. Butho Mtenzi

    Butho Mtenzi JF-Expert Member

    #8
    Oct 4, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 320
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Yeees ni kweli kabisa Basic salary ni kabla ya Makato amount due ndo take home hapo hata kama umekopa inakatwa unabak take home yako
     
  9. Matokeo1

    Matokeo1 JF-Expert Member

    #9
    Oct 10, 2012
    Joined: Oct 10, 2012
    Messages: 217
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kaka hiyo ni kweli kabisa basic salary sio take home, hapo lazima wakisua wachukue zao.
     
Loading...