Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada katika tatizo la kupasuka miguu

Discussion in 'JF Doctor' started by ruston8919, Aug 9, 2012.

  1. ruston8919

    ruston8919 Member

    #1
    Aug 9, 2012
    Joined: Mar 31, 2012
    Messages: 68
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    wakuu mambo vp, naomba msaada kwa anayefahamu dawa ya kuzuia kupasuka kwa miguu ktk unyayo, na nipo kwenye barid irnga pia sifany shughuli inayofanya nikanyage maji. msaada plz.
     
  2. salosalo

    salosalo JF-Expert Member

    #2
    Aug 9, 2012
    Joined: Jun 7, 2012
    Messages: 560
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Subiri kidogo watakuja wenyewe. Pole sana
     
  3. vena

    vena JF-Expert Member

    #3
    Aug 9, 2012
    Joined: Apr 14, 2011
    Messages: 314
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    uana vaa viatu au unatembea tu bila viatu?
    unapo oga unakumbuka kunawa miguu na nyao vizuri na kukausha kabla ya kuvaa viatu?
    je unatumia aina gani ya sabuni...ina cloro au sodium nyingi?
    naomba unjibu hayo maswali then tuendelee...
     
  4. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #4
    Aug 9, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,560
    Likes Received: 2,842
    Trophy Points: 280
    [​IMG]MATUNZO ya miguu ni jambo muhimu kwa mwanamke yeyote. Miguu isiyotunzwa vizuri humfanya mtu asiwe huru kuvaa mavasi na viatu vya ina falani hata kama anavipenda.
    Magaga
    (Kupasuka kwa nyayo) miguuni ni tatizo linalowakumba watu wengi na kuwafanya wasiwe huru kuvaa baasdhi ya nguo na aina za viatu.
    Miguu inahitaji matunzo, hewa ya kutosha ili iwe mikavu ili kuepeukana fangasi na maambukizi mengine kama magaga.

    Ili miguu yako iwe na muonekano mzuri, ni vizuri kama utashiriki mazoezi ya kutosha kwa kutembea, kuruka kamba, kuibonyezabonyeza,

    kuinyoosha, kufanya mazoezi ya kukimbia, au mazoezi ya viungo yatakayo jumuisha na miguu.
    Ili kuzuia miguu yako kupasuka, hakikisha unaisafisha mara kwa mara.

    Tumia scrubs kusugua miguu yako kuanzia juu hadi chini,ukishasugua vizuri safisha na maji ya uvuguvugu kisha paka mafuta ya Zaituni ‘Olive Oil’ au mafuta ya Nazi au mafuta yako ya kila siku , lakini yasiwe na kemikali zinazoweza kuzidisha tatizo.

    Ukiwa na magaga au nyayo ngumu, hakikisha unaiosha mara kwa mara na kuisugua kwa kutumia kifaa maalum. Ikiwezekana nenda duka la vipodozi uulizie kifaa cha kukwangulia nyayo na kununua krimu au losheni maalum za kulainisha miguu yako .

    Njia rahisi ya kuosha miguu ukiwa nyumbani, loweka miguu kwenye maji ya uvuguvugu yenye chumvi, baada ya hapo sugua kwa kifaa maalum cha kusugulia miguu kuondoa seli zilizokufa, kisha paka losheni.

    Kuna dawa zinapatikana sadalia zinaitwa 'cracket heels'. Hizi zinasaidia kiasi. Pia iwapo utaloweka miguu katika maji ya moto kiasi kisha kuikausha kwa taulo na kupakaa mafuta ya vaseline. Mafuta haya hutelezesha miguu kwahiyo ni bora kupakaa usiku wakati wa kulala kisha kuvaa soksi ili usichafue matandiko.Jaribu hivyo kisha unipe Feedback Mkuu.@ruston8919

     
  5. ruston8919

    ruston8919 Member

    #5
    Aug 10, 2012
    Joined: Mar 31, 2012
    Messages: 68
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    poa brother
     
  6. r

    rama willy New Member

    #6
    Aug 21, 2016
    Joined: Sep 29, 2015
    Messages: 3
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 5
    mafuta ya mzaituni? yanatoa magaga?
     
  7. mama chupaki

    mama chupaki JF-Expert Member

    #7
    Aug 21, 2016
    Joined: Aug 23, 2015
    Messages: 504
    Likes Received: 350
    Trophy Points: 80
    Kipindi cha baridi watu wengi hupasuka miguu.
    Jitahidi kupaka mafuta vaa soksi na viatu vya kudumbukiza kama vile raba.
    Itakusaidia na ujitahidi kufanya pedicure angalau maramoja kwa mwezi.
     
Loading...