Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada jinsi ya kutoa mchanga jichoni

Discussion in 'JF Doctor' started by The Dude, Sep 26, 2011.

  1. The Dude

    The Dude JF-Expert Member

    #1
    Sep 26, 2011
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 981
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Mchanga umeingia jichoni siku 2 zilizopita haujatoka hadi sasa na silali wala kuona kwa raha,jicho linauma na kutoa chozi.nikifumba jicho naskia hiyo chembe ya mchanga inazunguka it‘s itchin..nisaidien wakuu nautoaje nimejaribu nimeshndwa
     
  2. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #2
    Sep 26, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Hospitali
     
  3. Mlamoto

    Mlamoto JF-Expert Member

    #3
    Sep 26, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 339
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Kwa kawaida uchafu wote unaoingi machoni husafishwa na kupitia tundu lililo chini ya ya macho yako. Kama lisipo pitia basi husukumwa mpaka mwishoni mwa jicho. Kama ni muwasho basi ni mchubuko tu uliosabibishwa na hilo punje. Njia ya kuweza kuondoa uchafu kama huo ni kutumia maji safi ya baridi katika chombo kama beseni na ukazamisha uso wako na kufungua macho kwa muda kama sekunde 5.
     
  4. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #4
    Sep 26, 2011
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
  5. The Dude

    The Dude JF-Expert Member

    #5
    Sep 26, 2011
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 981
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Nimejaribu hivo bila mafanikio hautoki..i can feel this particle inazunguka jichoni hadi sasa
     
  6. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #6
    Sep 26, 2011
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Njia nyingine ambayo nimeshaitumia na ikafanya kazi ni mtu mwingine kufungua jicho lako na kupuliza kwa nguvu. Tena akiangalia vizuri anaweza kuona hata mchanga wenyewe. Una uhakika sio lump on your eyelid?
     
  7. The Dude

    The Dude JF-Expert Member

    #7
    Sep 26, 2011
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 981
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
  8. Mlamoto

    Mlamoto JF-Expert Member

    #8
    Sep 26, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 339
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    ni mchubuko i suspect! Nenda hospitali.
     
  9. The Dude

    The Dude JF-Expert Member

    #9
    Sep 26, 2011
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 981
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Mkuu hii njia nadhan ndo ya kwanza kuifanya sababu nilishawahi kuitumia,it hasn‘t worked this time round..it‘s not a lump am sure
     
  10. Oxlade-Chamberlain

    Oxlade-Chamberlain JF-Expert Member

    #10
    Sep 26, 2011
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 7,868
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Jaza maji kwenye beseni/ndoo/sufulia tumbukiza kichwa fungua macho yako wakati kichwa umekizamisha kwenye maji.Maji yataingia kwenye jicho na mchanga utaelea na kutoka.
     
  11. feis buku

    feis buku JF-Expert Member

    #11
    Sep 27, 2011
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 2,371
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    ninda hospital rafiki!
     
  12. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #12
    Sep 27, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,241
    Likes Received: 1,912
    Trophy Points: 280
    tema mate chini mara tatu na juu mara tatu, maumivu yakizi nenda hospital.
     
  13. Kbd

    Kbd JF-Expert Member

    #13
    Sep 27, 2011
    Joined: Oct 9, 2009
    Messages: 1,263
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133

    Hahahahahahaaa.............Mamndenyi hii yako chiboko.
     
  14. Jewel

    Jewel Senior Member

    #14
    Sep 29, 2011
    Joined: May 1, 2008
    Messages: 149
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Chukua tango kata round lalia mgongo tia vipande vya matongo kwenya macho fumbua yataingia maji ya matango ila yanawasha kaa nayo dk 15
     
  15. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #15
    Sep 29, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,247
    Trophy Points: 280
    inawezekana isiwe lump,ila umepata kovu na kwenye memory yao ime-stick ile kitendo. pole sana. jaribu ku-flush na maji mengi masafi (kwenye 1st aid box kunakua na kichupa cha plastic kina kimrija) jaza drip water, then funguliwa jicho na umwagiwe maji kwa kipindi. ukimaliza hiyo,funga na gozi safi kavu na utoe asubuhi. otherwise usifanye mchezo na jicho bwana,nenda hosp.
     
  16. Globu

    Globu JF-Expert Member

    #16
    Sep 29, 2011
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 7,957
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Tumia Chloramphenicol eye drops. Weka two drops kila jicho every four hours. Itakusaidia.
     
  17. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #17
    Sep 29, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    I assume you mean jicho la usoni. linawasha, liunatoa maji na linakua red, sio? hahahaha
    mchanga unaweza kua umesha toka ila ni lile kovu ndio lina washa na unahisi kama bado mchanga upo. nenda chemist wakupe antisceptic ya mafuta ya mgando, uweke jichoni for few hours, mafuta yata trap any impurity na kusaidia donda kupona.
    Pole sana kwa jicho kuwasha.
     
Loading...