Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

msaada: jinsi ya kuondoa linux ktk computer

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by komredi ngosha, Jul 22, 2011.

  1. k

    komredi ngosha JF-Expert Member

    #1
    Jul 22, 2011
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 376
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    kompyuta yangu ina os 2, moja ya linux na siitaki ila nashindwa kuitoa, nikifungua os ya windows files zake sizioni. Msaada pls!
     
  2. F

    FredKavishe Verified User

    #2
    Jul 22, 2011
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 1,067
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Uliiwekaje hyo linux kipind unatengeneza partition
     
  3. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #3
    Jul 22, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0

    Uliinstall vpii hiyo ubuntu ?

    • jaribu kucheki kwenye installed progames mana una njia moja ya kuinstall ubuntu inakuwa kama una uninstall program.

    Alternatively cheki hi clip ya youtuve e- UNistalling ubuntu using easyBCD


    Hiyo EasyBCD ni nyenzo itakusadia kurahisisha kazi
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  4. P

    Paul S.S Verified User

    #4
    Jul 23, 2011
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,841
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Mkuu ingekuwa vizuri ukifafanua umeinstall linux version ipi na kwa njia gani.pia kujua unatumia windows gani.Niliata maswahibu kama hili nikasolve, nilikuwa ubuntu 11.04 na win7
     
  5. babuwaloliondo

    babuwaloliondo JF-Expert Member

    #5
    Jul 23, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 378
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Njia rahisi kabisa ni hii:.
    Chukua CD ya Windows
    Boot na Windows CD,
    Then ukifika kwenye partition.
    Delete All linux Partitions.
    Then Stop installation. and Restart you comp
    Kama inasumbua unaweza kuinstall windows baada ya kudelete linux partition, than baadae delete partition ya new installed windows.
     
  6. Einstein

    Einstein Senior Member

    #6
    Jul 23, 2011
    Joined: Dec 5, 2009
    Messages: 122
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kama ulivyosema, ya kwamba una OS mbili, Windows na Linux.. Steps za kuondoa Linux...
    1. Start your computer and and select the Window OS
    2. Baada ya kuingia kwenye window OS, nenda kwenye run Command (Inapatikana kwa kushikilia Start button+R, au waweza sema window+R )
    3. Ukishaipata run Command, type diskmgmt.msc na utaenda kwenye Disk Management window
    4. Chagua partition ambayo ina Linux, then right click and format, au delete partition yenye Linux, narudia, partition yenye linux i-format au delete.. (Usifanye makosa hapa usije uka format partition yenye data zako)
      Kumbuka, Linux hutumia ext2/ext3/ext4 file system mara nyingi hizi partition za linux huwezi ukazifungua kwa kutumia NTFS.. Baada ya hapo usi shutdown Computer soma maelezo haya..
    5. Nenda kwenye run Command tena, type CMD ili kufungua Command prompt na u type hizi command hapa chini
      BootRec.exe /fixmbr
      BootRec.exe /FixBoot
      BootRec.exe /ScanOs

    6. Hapo hapo kwenye command prompt uki type msconfig, utapata window ambayo pia itakusaidia kuona startup feature za System yako
    7. Start your System...
    Kama kwa bahati mbaya system ikawa shutdown bila kufanya step ya 5 na kuendelea then, itakuhitaji ufanye mpango wa kuipata Command Prompt at boot time, ili kufanya steps ya 5 hili itakuihitaji upate cd ya OS window iliyo kwenye system yako.. then fata steps za link hii

    Command Prompt at Startup - Windows 7 Forums

    Ukishaweza kuipata Command Prompt, fanya step ya 5.. Then ukiwa umeishafanya 5th step mambo yatakuwa mswano... Just Zima computer na ustart tena..
     
  7. k

    komredi ngosha JF-Expert Member

    #7
    Jul 23, 2011
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 376
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    na mimi hiyo hiyo 11, win 7. Sikuweka mimi, my frnd dd na hayupo kwa sasa
     
  8. k

    komredi ngosha JF-Expert Member

    #8
    Jul 23, 2011
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 376
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    cd rom imekufa, huku kijijini nilipo siwezi kupata external cd rom
     
  9. P

    Paul S.S Verified User

    #9
    Jul 23, 2011
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,841
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Mkuu tembelea link hii How To Safely Uninstall Ubuntu From A Windows Dual-Boot PC
    Kwakuwa mimi pia cd rom yangu imekufa nilichofanya badala ya kuweka windows 7 dvd, niliizima wakati wa kuwasha nikabonyeza F8 kisha nikachagua repair your computer kisha nikaenda hadi hadi command prompt na kuingiza zile command kama zilivyo ktk link
     

    Attached Files:

Loading...