Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada: Jinsi ya kujiajiri kwa kutengeneza bidhaa zitokanazo na taka za karatasi

Discussion in 'Kilimo, Ufugaji na Uvuvi' started by John locke, Jun 12, 2012.

  1. John locke

    John locke JF-Expert Member

    #1
    Jun 12, 2012
    Joined: May 6, 2012
    Messages: 306
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Habari wana JF! Nafikiri wengi tutakuwa tumeona katika maeneo mengi ya nchi hii watu wakusanya vyuma chakavu na plastiki kwa ajili ya kurecycle na kutengeneza vitu vilivyo bora zaidi.

    Hapa sehemu ninayoishi nimegundua uwepo wa taka nyingi za karatasi ngumu. Naomba msaada wenu naweza kujiajiri vipi kupitia hizi karatasi ngumu? Kuna mtu ameniambia naweza kuzitumia kutengeneza mkaa lakini hakunipa taarifa za kutosha.

    Hivyo basi kwa mwenye ideas ni vipi naweza recycle hizi karatasi ngumu na kupata kitu chenye manufaa zaidi naomba anisaidie. Nawasilisha
     
  2. georgeallen

    georgeallen JF-Expert Member

    #2
    Jun 13, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 3,750
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Jinsi ya kutengeneza mkaa kwa karatasi. chukua karatasi, maboksi , magazeti etc yaliyotumika,chana vipande vidogo vidogo na viloweke kwenye maji kwa siku mbili huku ukihakikisha umevikoroga hadi upate uji mzito au kitu kama ugali laini.

    siku ya tatu chukua uji/ugali huo wa makaratasi weka kwenye mashine kama ile ya kutengeneza tofali za cement + udongo , kamua huo mchanganyiko hadi maji yote yatoke, toa vitofali hivyo na vianike juani hadi vikauke. Huo ndio mkaa wa karatasi.

    Tatizo hapa ni jinsi /wapi pa kupata mashine hiyo ya kukamua yenye uwezo wa kutengeneza viblocks (charcoal Briquettes) kwa wingi kwa wakati mmoja.
     
  3. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #3
    Jun 13, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    mkuu umefikiria mambo ya maana sana, njia za asili ni kama hizi
    How to make charcoal briquettes from agricultural waste - YouTube na hii http://www.youtube.com/watchv=otVhpDSbHZk&feature=related
    hii nayo ni nzuri
    Coal Dust Brick Manufacturing - YouTube

    kutumia machine Briquette Press, Briquette Machine, Charcoal Briquette Machine,Biomass Briquette Machine - YouTube

    TANZANIA kuna fursa nyingi sana za kujiajiri kwa kutumia akili na ubunifu... kama upo serious, hili deal litakufikisha mbali sana kwa muda mfupi. Mafanikio mema, nimejifunza kupitia idea yako
     
  4. John locke

    John locke JF-Expert Member

    #4
    Jun 15, 2012
    Joined: May 6, 2012
    Messages: 306
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    ahsante mkuu!
     
  5. John locke

    John locke JF-Expert Member

    #5
    Jun 15, 2012
    Joined: May 6, 2012
    Messages: 306
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    ahsante kiongozi!
     
  6. Kivumah

    Kivumah JF-Expert Member

    #6
    Jun 17, 2012
    Joined: Jan 7, 2008
    Messages: 2,371
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Nimejifunza kitu hapa.
     
  7. John locke

    John locke JF-Expert Member

    #7
    Jun 17, 2012
    Joined: May 6, 2012
    Messages: 306
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Wakuu naomba mnisaidie details wapi hapa bongo naweza pata charcoal briquette machine ambazo ni locally made zenye bei nafuu. Maana nimejaribu kupita kwenye mitandao tofauti tofauti bei yake ina range from 1000-3000 US dollars. Natanguliza shukrani.!
     
  8. MamaEE

    MamaEE Senior Member

    #8
    Jun 20, 2012
    Joined: Jun 2, 2011
    Messages: 103
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kuna sehemu Moshi wanatengenez... nafikiri ni kule chuo cha kilimo. Nitajaribu kuulizia
     
  9. Mkeshahoi

    Mkeshahoi JF-Expert Member

    #9
    May 16, 2014
    Joined: Jan 4, 2009
    Messages: 2,429
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Mkuu Narubongo na wadau wengine... Binafsi nafikiria kuwa na mashine ya kuzallisha bahasha za karatasi kwa matumizi mbalimbali uraiani kwa kutumia karasi zilizotumika. Nimewaza hivyo baada ya kuona tangazo la kTanpack la kutangaza kununa karatasi zilizotumika... kilchonikata shauku ni bei ya manunuzi na kwa tani ya karatasi hizi... bei yao ndogo...

    Nitashukuru mkinipa mwongozo sababu ni aina ya kazi naweza hata kuifanya katika muda wangu wa ziada nikiwa nyumbani... Ahsanteni na nawakilisha
     
  10. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #10
    Sep 8, 2014
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,234
    Likes Received: 1,904
    Trophy Points: 280
    Elimu nzuri sana. Je hizo mashine wapi naweza pata hapa tz?
     
  11. r

    reen elius em Member

    #11
    Sep 9, 2014
    Joined: May 17, 2014
    Messages: 56
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Unaeza kutengeneza mkaa wako kwa. Mkono bila. Hata hzo mashine kwa ambao hawawez. Ku afford kununua mashine,
     
  12. Ngamba

    Ngamba JF-Expert Member

    #12
    Sep 11, 2014
    Joined: Jun 6, 2013
    Messages: 651
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Na sio mkaa pekee unaoweza tengeneza , unaweza ku re-cycle hizo karatasi na ukapata karatasi moya ambazo watu wa art nd craft huwa wanazitumia kutengeneza bizaa tofauti
     
  13. Washawasha

    Washawasha JF-Expert Member

    #13
    Sep 11, 2014
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,368
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Je? Kuna mashine yoyote inayohitajika kuweza kuzitengeneza karatasi hizo ili watu wa art wanunue.
    Nalog off
     
  14. Ngamba

    Ngamba JF-Expert Member

    #14
    Sep 11, 2014
    Joined: Jun 6, 2013
    Messages: 651
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Zipo ila unaweza anza na local made na baadaye una upgrade baada ya kuwa na uhakika wa soko
     
  15. ladyfurahia

    ladyfurahia JF-Expert Member

    #15
    Sep 12, 2014
    Joined: May 10, 2011
    Messages: 12,954
    Likes Received: 629
    Trophy Points: 280
    nami nahitaji mashine hizo za kutengeneza bahasha kwa anayejua tafadhali anijuze pia hapa
     
  16. Shy land

    Shy land JF-Expert Member

    #16
    Sep 12, 2014
    Joined: Jul 28, 2013
    Messages: 5,919
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    kama darasani vile!
    hongera sana mkuu.
     
  17. geofreyngaga

    geofreyngaga JF-Expert Member

    #17
    Sep 20, 2014
    Joined: Sep 7, 2014
    Messages: 363
    Likes Received: 125
    Trophy Points: 60
    Any feedback kwa yeyote anaejiusisha na hii biashara!!!
     
  18. M

    Mungumaji Member

    #18
    Dec 18, 2014
    Joined: Oct 14, 2014
    Messages: 54
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Asanteni wakuu kwa fursa.
     
  19. M

    MWANANCHI MUSOMMMA JF-Expert Member

    #19
    Dec 19, 2014
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 341
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nashukuru sana jamii forum kwa elimu ninayoipata KILA SIKU HUMU NDANI YA MJENGO..
     
  20. Crocodiletooth

    Crocodiletooth JF-Expert Member

    #20
    Apr 2, 2016
    Joined: Oct 28, 2012
    Messages: 8,708
    Likes Received: 2,305
    Trophy Points: 280
    books covers
     
Loading...