Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

msaada jinsi ya kuconvert loan(kias cha pesa) kwenda kwenye %

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by tabibumtaratibu, Sep 19, 2012.

  1. tabibumtaratibu

    tabibumtaratibu JF-Expert Member

    #1
    Sep 19, 2012
    Joined: May 29, 2011
    Messages: 2,177
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    wakuu naombe mnipe njia au mnisaidie 3117500 kwenda kwenye asilimia nafanyaje.au kwa anaefahamu aniambie ni hzo pesa ni % ngapi!
     
  2. Parata

    Parata JF-Expert Member

    #2
    Sep 19, 2012
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 3,097
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    usijisumbue inategemeana na ada n sh ngap na usifikir unapewa izo ela meku sahau tena sana zm2 zinaenda chuon
     
  3. G

    GENERARY Member

    #3
    Sep 19, 2012
    Joined: Aug 31, 2012
    Messages: 96
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Usihangaike na % kwani hata kama ada ni sh 1,600,000. utakachofanya ni kuhakikisha pesa nyingine unafidia ada. sahau kuhusu % maana kumejaa ukiritimba
     
  4. tabibumtaratibu

    tabibumtaratibu JF-Expert Member

    #4
    Sep 19, 2012
    Joined: May 29, 2011
    Messages: 2,177
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    sawa mkuu
     
  5. K

    KIDUNDULIMA JF-Expert Member

    #5
    Sep 19, 2012
    Joined: Aug 18, 2010
    Messages: 742
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    katika 3117500 kwanza kabisa toa stipend (hela ya chakula na malazi ambayo kwa mwaka ni 1875000 (3117500-1875000= 1242500). Katika 1242500 iliyobaki baada ya kutoa hela ya chakula toa tena hela ya vitabu ambayo ni sh. 200000 kwa mwaka (1242500-200000=1042500). Sasa kama kozi yako inahitaji field kwa mwaka wa kwanza ambapo mara nyingi ni sh. 600000 kwa miezi miwili hivyo uitoe katika 1042500 (1042500-600000=442500). Baada ya kutoa hayo yote hela inayobaki ndo percent ya ada ambapo kwa kesi hii ni sh 442500. na kama kwa mwaka wa kwanza aingekuwa na field then percent yake ya ada ingekuwa 1042500. sasa chukua hela iliyobaki let say 442500 gawanya kwa ada ya mwaka ya chuo letsay kama BAED UDSM ni sh. 1000000 mara 100 nadhani hapo utapata asilimia
     
  6. c

    chamng Member

    #6
    Sep 19, 2012
    Joined: Aug 21, 2012
    Messages: 31
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    umesomeka fresh mkuu...
     
  7. tabibumtaratibu

    tabibumtaratibu JF-Expert Member

    #7
    Sep 19, 2012
    Joined: May 29, 2011
    Messages: 2,177
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    asante sana mkuu me nakwenda kusoma law ada ni 1300000,mzumbe nimekuelewa sana
     
  8. NingaR

    NingaR JF-Expert Member

    #8
    Sep 19, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 2,827
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Wacha na mimi niji calculetie

    My Total Loan amount id 4,502,500
    toa hela ya accommodation(1,875,00)
    4,502,500-1,875,000=2,627,500
    toa stationary fee (200,009)
    2,627,500-200,000=2,427,500
    toahela ya field(600,000)
    2,427,500-600,000=1,827,500
    toa ada(1,500,000)
    1,827,500-1,500,00= 327,500
    sasa hiyo inayo baki ni ya nini?/
     
  9. Zeddicus

    Zeddicus JF-Expert Member

    #9
    Sep 19, 2012
    Joined: May 5, 2012
    Messages: 587
    Likes Received: 125
    Trophy Points: 60
    hapo umekosea mkuu ni 327,500
     
  10. tabibumtaratibu

    tabibumtaratibu JF-Expert Member

    #10
    Sep 19, 2012
    Joined: May 29, 2011
    Messages: 2,177
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    mkuu embu fata muongozo wa kidundulima utapata jibu kumbuka ada haitolewi inagawanywa na kiasi kilichobaki then unazidisha 100
     
  11. Zeddicus

    Zeddicus JF-Expert Member

    #11
    Sep 19, 2012
    Joined: May 5, 2012
    Messages: 587
    Likes Received: 125
    Trophy Points: 60
    hebu ngoja na mimi
    mkopo 3,952,500

    toa accomodation and meals
    3,952,500-1,875,000=2,077,500

    toa stationary
    2,077,500-200,000=1,877,500

    toa pesa ya field(sijui ipo mwaka wa kwanza)
    1,877,500-600,000=1,277,500

    sasa inayobaki ni ya ada hebu niweke kwa percentage

    1,277,500/1,750,000 times 100=73%

    nimelamba asilimia 73

    thanks God...now son of peasant is going to college.
     
  12. c

    chamng Member

    #12
    Sep 19, 2012
    Joined: Aug 21, 2012
    Messages: 31
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kilaza hujui mathe ....
     
  13. tabibumtaratibu

    tabibumtaratibu JF-Expert Member

    #13
    Sep 19, 2012
    Joined: May 29, 2011
    Messages: 2,177
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    mshukuru mungu sana mkuu coz kuna wengine saiv wanalia
     
  14. d

    dy/dx JF-Expert Member

    #14
    Sep 19, 2012
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 610
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    ni 327,500 may be itakuwa ya special faculty requirement(japo nahisi ni nyingi sana)...
     
  15. NingaR

    NingaR JF-Expert Member

    #15
    Sep 19, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 2,827
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Thanks nimerekebisha
     
  16. NingaR

    NingaR JF-Expert Member

    #16
    Sep 19, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 2,827
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Hicho ndio kigezo ulicho tumia kujudge mimi ni kilaza wa Math??
     
  17. S

    Suma mziwanda kageye JF-Expert Member

    #17
    Sep 20, 2012
    Joined: Jul 5, 2012
    Messages: 214
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    jaman wadau ktk hzo pesa kuna research,special faulcuty,pia field ni 560,000.maana field ni cku 56 naunalipwa 10,000 per day.
     
  18. K

    KIDUNDULIMA JF-Expert Member

    #18
    Sep 20, 2012
    Joined: Aug 18, 2010
    Messages: 742
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    Hujatuambia ni chuo gani unakwenda. Pia usisahau kuwa hizo ni estimated costs kulingana na fani utakayo soma
     
  19. NingaR

    NingaR JF-Expert Member

    #19
    Sep 20, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 2,827
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Naenda Mining Engineering UDOM, mkuu
     
  20. K

    KIDUNDULIMA JF-Expert Member

    #20
    Sep 20, 2012
    Joined: Aug 18, 2010
    Messages: 742
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    ungepata prospectus ya chuo ndio utajua gharama halisi ya ya kozi kwa sababu ndipo wanakoelezea vmambo mbalimbali yanayofanyika kwenye kozi, muda gani na gharama zake
     
Loading...