Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada: Jinsi luku inavyofanya mawasiliano

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Mbelwa Germano, Oct 30, 2012.

  1. Mbelwa Germano

    Mbelwa Germano JF-Expert Member

    #1
    Oct 30, 2012
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 789
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nimefikiri mara nyingi kama kuna CHIP ndani ya mita ya luku as an interface na database ya TANESCO na kama ipo je inafanana na chip (sim) ya mobile phones?

    Naomba kuelimishwa mechanism inayotumika au is the same as mobile communication kupitia service providers (Tigo, Airtel n.k)? Na ni kitu gani kina-power up baada ya kufanya transaction?
     
  2. c

    conta Member

    #2
    Oct 30, 2012
    Joined: Oct 29, 2012
    Messages: 48
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Hakuna network connectivity between mita yako ya luku na tanesco billing system

    Ile kitu hai recharge through auntentication process kama unavyo recharge simu

    Instead inatumia hiden mathematics formula agaist token unazonunua

    Tuseme kwa mfano kuwe na fomula kama hii

    Token/10000+10 = units

    Hapa kwa mfano umepewa token yenye number 100000 ukiweka kwenye mita yenye fomula hapo juu utapata units 20

    Kama unajua hesabu najua tuko pamoja
    Kifupi ndani ya mita kuna electronic chip kama calculator iliyo na formula, hiyo ndio ina calculate namba unazoingiza ili kupata units

    Formula iliyopo ni very complex sio rahisi kama huo mfano hapo

    Good day
     
  3. Mbelwa Germano

    Mbelwa Germano JF-Expert Member

    #3
    Oct 30, 2012
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 789
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Conta nimekupata mkuu, kuna hili suala la ku-power up umeme after transanction, je mechanism yake ikoje?
     
  4. c

    conta Member

    #4
    Oct 30, 2012
    Joined: Oct 29, 2012
    Messages: 48
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mh! Sijakuelewa hapo "power up umeme" have you meant bypassing meter reading?
     
  5. Mbelwa Germano

    Mbelwa Germano JF-Expert Member

    #5
    Oct 30, 2012
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 789
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Sorry naona nimefanya redundancy, "power up" na bypassing meter reading kama ulivyouliza.
     
  6. c

    conta Member

    #6
    Oct 30, 2012
    Joined: Oct 29, 2012
    Messages: 48
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Unahitaji physical access ndani ya hiyo meter, ni issue ya kuchukua live terminal inayoingia kwenye meter na kuipeleka kwenye matumizi yako

    Unaweza kuichukua toka ndani ya meter au hata nje ya meter lakini ni ile ambayo inatoka nje kabla haijaingia kwenye meter

    Ukipata live terminal unafanya hiden wiring na kuipeleka kwenye matumizi yako, neutral unachukua sehemu yoyote hata iliyopita kwenye meter cause reading inafanyika kwenye live terminal tu

    Advanced fox like me kuna circuit tunatengezeza where by hata wale jamaa wakija kukagua kwa mbinu wanyotumia ya kuzima mita na kutafula live circuirt hawaoni kitu
     
  7. No admission

    No admission JF-Expert Member

    #7
    Oct 30, 2012
    Joined: Nov 26, 2011
    Messages: 215
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Muogope Mungu ndugu yangu. Unajisifia kuwa wewe ni mwiziiiii???? Shame on you

     
  8. c

    conta Member

    #8
    Oct 30, 2012
    Joined: Oct 29, 2012
    Messages: 48
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tafakari kwanza unayemuibia ameshakuibia na anaendelea kukuibia kiasi gani

    Usije jifanya mwema hapa kwenye thread ili watu wakuone wakati offline unaiba mpaka sadaka
     
  9. No admission

    No admission JF-Expert Member

    #9
    Oct 30, 2012
    Joined: Nov 26, 2011
    Messages: 215
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hwawa ndio Watanzania na Tanzania yetu!!!!

    QUOTE=conta;4932818]Tafakari kwanza unayemuibia ameshakuibia na anaendelea kukuibia kiasi gani

    Usije jifanya mwema hapa kwenye thread ili watu wakuone wakati offline unaiba mpaka sadaka[/QUOTE]
     
  10. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #10
    Oct 30, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,861
    Likes Received: 6,993
    Trophy Points: 280
    hakuna network ila inakuja na OS yake ukiiformat luku kwisha mchezo wake...
    ila sijajua kama kuna mechanism za kuzihack hizi kitu
     
  11. c

    conta Member

    #11
    Oct 30, 2012
    Joined: Oct 29, 2012
    Messages: 48
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sure, but pia uki format maana yake umefuta formula so hutoweza tena ku recharge token

    Will be completely down.

    Hacking ni kama ukipata recharge formula
    Tanesco internal sources kwenye IT dept some of them wanayo

    Pia kuna default recharge codes ambazo ukiweka zina recharge 100 units


     
  12. Mbelwa Germano

    Mbelwa Germano JF-Expert Member

    #12
    Oct 30, 2012
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 789
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mkuu

    1. Je ni kwanini umeme ukikatika ukinunua umeme kwa njia ya simu hupati tokeni mpaka umeme urudi kwenye mita hiyo?
    2. Je ni kwanini Tansesco wanaweza kupata taarifa ya tranfoma yenye hitilafu kwa kutumia ufumo wa mawasiliano wa Komputa?
     
  13. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #13
    Oct 30, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    3. Je kwanini zile nguzo kubwa za HT endapo moja ina mushkeli, wanaifuata direct tokea ofisini bila kubahatisha?
     
  14. c

    conta Member

    #14
    Oct 30, 2012
    Joined: Oct 29, 2012
    Messages: 48
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Unaweza kununua umeme bila tatizo hata kama mita unayonunulia umeme iko offiline, chunguza vizuri. Kinachoweza kutokea ni kama umeme umekatika eneo kubwa inaweza kuwa recharging system nayo inakuwa offline, in such way huwezi kukunua umeme

    Transfomer monitoring ni kitu tofauti ambapo tanesco wamefunga monitoring systems kwenye baadhi ya transfomer ambazo akitokea zinakuwa offline system inatuma alert, na hii wametumui GSM network hizi za simu kupata connectivity. Hii iko kwenye baadhi ya transformer chache sana na nafikiri iko kwenye majaribio


    Good day



     
  15. c

    conta Member

    #15
    Oct 30, 2012
    Joined: Oct 29, 2012
    Messages: 48
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Trust me hakuna data conectivity kwenye HT poles, zile ni nguzo tu zinabeba cables kupeleka kwenye transformers.

    Nguzo ikianguka ni kazi ya kufuatilia one to another? By the way wako watu wanaojua vizuri nguzo zote hata zile zilizo kwenye hali mbaya so wakipewa taarifa waaenda direct kwenye poles wanzojua zilikua na utata


     
  16. Mbelwa Germano

    Mbelwa Germano JF-Expert Member

    #16
    Oct 30, 2012
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 789
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mkuu, itakuwa jambo jema kama utanielimisha meter reading mechanism
     
  17. Scofied

    Scofied JF-Expert Member

    #17
    Oct 30, 2012
    Joined: Jun 5, 2012
    Messages: 1,956
    Likes Received: 133
    Trophy Points: 160
    dah! kweli jf ni kila kitu....viva wadau tunapata leacture ya bure hapa....:A S thumbs_up:
     
  18. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #18
    Oct 30, 2012
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,754
    Likes Received: 1,192
    Trophy Points: 280
    Nadhani luku mita zinayo microproceser na software ambayo ina decode/tafsiri token number.
     
  19. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #19
    Oct 30, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,244
    Trophy Points: 280
    kuna mita za tanesco zenye chip ya vodacom
    zinaitwa mita mr
    zinafungwa kwa viwanda vikubwa
     
  20. c

    conta Member

    #20
    Oct 30, 2012
    Joined: Oct 29, 2012
    Messages: 48
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sure, they have processor with firmware that do calculations against token



     
Loading...