Msaada: Jinsi kutengeneza Mandazi

Discussion in 'Matangazo madogo' started by babu M, Jul 24, 2010.

  1. babu M

    babu M JF-Expert Member

    #1
    Jul 24, 2010
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 2,407
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 38
    Naomba msaada jinsi ya kutengeneza mandazi ya kumimina(sina uhakika na jina)
    Huku nilipo sasa hivi vitafunio ni Toast,bacon,sausage and baked beans(english breakfast), hii imenishinda na Mcdonalds b'fast zao zimenitoka sasa hivi.

    Ni unga gani ninatakiwa nitumie, self raising or plain? na jinsi ya kuchanganya.
     
  2. roselyne1

    roselyne1 JF-Expert Member

    #2
    Jul 24, 2010
    Joined: Feb 18, 2010
    Messages: 1,374
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hee na mie nasubiria nione hizo recipes...

    nadhani wale akina bitimkongwe watakuwa wanajua haya!

    lingeazishwa jukwaa la mapishi humu jamii forums,tuwe tunapeana maujuzi eti eeh?
     
  3. babu M

    babu M JF-Expert Member

    #3
    Jul 25, 2010
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 2,407
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 38
    Ni kweli kabisa, imenichukuwa muda kuangalia sehemu gani nianzishe hii thread. Inabidi tumwombe invisible aliangalie hili jambo.

    Watu wengine tumekuwa mara nyingi tuko nje ya Tanzania,baada ya muda unaanza ku-miss vyakula ulivyo vizoea na haujuwi jinsi ya kuvitengeneza kwasababu nyumbani ulikuwa una nunua ama unatengenezewa.

    Pia kwa wale walioko nyumbani itawasaidia badala ya kwenda kumgongea jirani au kuchuwa maelezo kwenye simu ambayo ni garama kubwa.
     
  4. Junius

    Junius JF-Expert Member

    #4
    Jul 25, 2010
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 3,208
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
  5. babu M

    babu M JF-Expert Member

    #5
    Jul 25, 2010
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 2,407
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 38
    Asante kwa msaada wako lakini nilishapita huko sikuona ninayotaka, yale ya mviringo.
     
  6. MNDEE

    MNDEE JF-Expert Member

    #6
    Jul 25, 2010
    Joined: Jul 10, 2009
    Messages: 494
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu, kuna tofauti kati ya maandazi, vitumbua na mkate wa kumimina. Maandazi yanapikwa kwa kutumia unga wa ngano wakati vitumbua na mkate wa kumimina vinapikwa kwa kutumia unga wa mchele. Tofauti ya mkate wa kumimina na vitumbua hasa ni size, mkate mkubwa na vitumbua size ya cup cake.

    Unga wa self raising una chumvi na huhitaji hamira unapika papo kwa papo, unga plain utahitaji hamira, na ukishandaa utangojea uumuke ndio upike, huu ndio unatumiwa na wengi. Hopeful utapata recipes, akina sie tumejifundisha kwa kuangalia na tunarekebisha as we go!
     
  7. Lady N

    Lady N JF-Expert Member

    #7
    Jul 25, 2010
    Joined: Nov 1, 2009
    Messages: 1,922
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 36
    nadhani huyu anahitaji kujua jinsi ya kutengeneza kaimati au kalimati kama sikosei. mwenye kufahamu jinsi ya kuzitengeneza hizi plz atuwekee
     
  8. babu M

    babu M JF-Expert Member

    #8
    Jul 25, 2010
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 2,407
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 38
    img_0050.jpg

    DES-BananaBeignets.jpg

    Labda Picha itanisaidia kueleweka zaidi since im not sure with the name.
    Ninayotafuta recipe nje yanafanana kama hayo kwenye picha tofauti hayo hapo juu ndani yako kama doughnut na ninayotaka ndani ni malaini.
     
  9. babu M

    babu M JF-Expert Member

    #9
    Jul 25, 2010
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 2,407
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 38
    Ninayotaka ni tofauti.Msaada wa kutengeneza kaimati unaweza kuingia kwenye hii link: http://www.zanzinet.org/recipes/deserts/kaimati.html
     
  10. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #10
    Jul 25, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,898
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    babu M nimeshindwa kujua kama haya yako ni maandazi ya mafuta ( au wengine wanaita maandazi ya kuchoma) au ni kaimati au ni badia (badja) au vikhosa ( au wengine wanaita vilosa)

    kaimati na vilosa vinapikwa ikisha vinamwagiwa shira kwa juu ( yaani ukivitumbua vinatoka sukari kwa ndani)

    badia zinatengenezwa kwa unga wa dengu (nitaweza kukupa recipe kama ukitaka)

    kwa kuwa umeyaita maandazi nafikiri itakuwa ni hayo ya kuchoma
    haya yako ya aina mbili .......
    watu wa bara wengi wanafanya yanakuwa magumu hivi kwa mfano wa kama half cake hivi (hard na ndani iko kavu) ambayo yanatiwa baking powder na sio hamira
    watu wa pwani wao wanafanya yanakuwa malaini ( ukiyabonyeza yanabonyea hadi ndani) na yanatiwa hamira na sio baing powder.

    Ukishaamua unapenda yepi kati ya hayo tunaweza kukupatia recipe .......
     
  11. babu M

    babu M JF-Expert Member

    #11
    Jul 25, 2010
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 2,407
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 38
    Asante kwa msaada wako.Ninatafuta hayo kwenye nyekundu...Nimejaribu ku-google websites nyingi wameweka hayo ya baking powder lakini ya hamira nimeshindwa kupata kabisa.Ninataka ndani yawe malaini kabisa
     
  12. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #12
    Jul 25, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,898
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    hiyo link uliyopewa Maandazi | Alhidaaya.com ndio inaonyesha maandazi hayo ya kubonyea mpaka ndani .......kama wenye recipe zake ilivyoandikwa unatia hamira na sie baking powder.

    nadhani ukifata maelezo kwenye hiyo link utafanikiwa......( picha zake pia ziko clear step by step utafika tu)
     
  13. Masika

    Masika JF-Expert Member

    #13
    Jul 25, 2010
    Joined: Sep 18, 2009
    Messages: 731
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hie all JF?
    My friend is in need of a house or an apartment for rent

    Descriptions:-
    With master and two other bedrooms excluding kitchen facility and public latrine
    At least one car parking space and fence preferred
    must be at standard area,not too rural oriented,easily reachable with source of water and sewage disposal system.


    Locations:
    Cinza,mwenge,magomeni,along kawawa road,near places of mbezi(hates heavy traffic) and similar places(near the city)

    Price- up to Tsh 300,000 x12

    When required at anytime before 28/8/2010

    Any person with information, please let me know but I don't prefer "dalali"
    pm
    My kind regards in advance

    N:B I COULD NOT POST AS FRESH THREAD AS PEOPLE ARE BUSY COOKING
     
  14. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #14
    Jul 25, 2010
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 43,970
    Likes Received: 163
    Trophy Points: 0
    Miye miaka ya nyuma nimeshaomba sana jukwaa la mapishi hapa bila mafanikio. Babu M hizo naona kama ni kalimati na si maandazi.
     
  15. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #15
    Jul 25, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,866
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 38
    Bofya hapa
     
  16. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #16
    Jul 25, 2010
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 43,970
    Likes Received: 163
    Trophy Points: 0

    Mkuu X-PASTER hakuna mapishi ya kalimati katika ukumbi huo, kama unafahamu jinsi ya kuzikorofisha basi naomba uweke details
     
  17. babu M

    babu M JF-Expert Member

    #17
    Jul 25, 2010
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 2,407
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 38
    Nilishapita huko lakini sikuona kitu.
     
  18. babu M

    babu M JF-Expert Member

    #18
    Jul 25, 2010
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 2,407
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 38
    Don't you think it's rude to place your ad to someone else thread?
     
  19. babu M

    babu M JF-Expert Member

    #19
    Jul 26, 2010
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 2,407
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 38
    Ninayo tafuta hayako coated na sugar or syrup outside, yapo kama hayo maandazi yenye umbo la pembe tatu ama nne lakini niya mviringo na malani zaidi.

    Tatizo langu lipo kwenye kiasi gani cha hamira na unawacha kwa muda gani mpaka uumuke.Ukichanganya unga na maziwa au maji uwe mwepesi kiasi gani kwasababu ni unachota na kijiko unatumbukizia kwenye mafuta,tofauti na mengine unasukuma kama chapati halafu ndiyo unakata kwenye umbo unalotaka.

    Nikishindwa nitatafuta recipe huko nilikoyala.
     
  20. babu M

    babu M JF-Expert Member

    #20
    Jul 26, 2010
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 2,407
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 38
    Asante kwa msaada wako.Huko tunafikaje bila kugonga hapa? nimejaribu kutafuta "Groups" lakini sijapata.
     

Share This Page