Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada jamani!

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by zakaria, Jan 11, 2011.

  1. z

    zakaria Member

    #1
    Jan 11, 2011
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Wana JF wenzangu Kiswahili kina sauti ngapi?
     
  2. P

    Paul S.S Verified User

    #2
    Jan 11, 2011
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,841
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Unapouliza kitu mkuu jaribu walau kufafanua kidogo, unaposema sauti ngapi unamaanisha nini,
    pengine ungejiuliza sauti maanayake nini, kifupi ni mlio wowote unaosababishwa na kitu fulani, mfano ukikohoa, radi, upepo mkali, kingora nk hiyo yote ni sauti zinazotokana na kitu husika.
    Labda inawezekana unaongelea lafudhi, kama una maanisha hivyo basi ujue kuwa watumiaji wa kiswahili wana lugha zao zinazopelekea kuathiri lafudhi ya utamkaji wa maneno ya kiswahili.
    Mfano mchaga, msukuma, msambaa,mkurya,nk wakiongea tu unaweza kujua ni mtu wa kabila gani.
    Mara nyingi lugha ya asili ukikua nayo toka utotoni ningumu sana kupotea ktk utamkaji wa maneno wa lugha nyingine, mfano hata muhindi au muarabu akiongea kiingereza utajua tu.
    Katika kiswahili watu wa pwani ndio wanachukuliwa kuwa wanaongea kiswahili kilichonyooka na sababu ni kuwa huku ndiko liliko chimbuko lake.
    Natumai nimejaribu na haya ni mtazamo wangu
     
  3. sheri

    sheri Member

    #3
    Feb 3, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    bila shaka unarefer phones....kiswahili kina sauti 25.....tano ni sautiza irabu na 20 za konsonant......
     
Loading...