Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada jamani:Window Seven

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by tinya, Sep 27, 2011.

  1. t

    tinya Member

    #1
    Sep 27, 2011
    Joined: Jan 4, 2010
    Messages: 77
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Nina laptop (Win 7 home premium) hapa alikuwa anaitumia mdogo wangu, sasa ikaanza kustack tu bila sababu. sasa nataka kubadilisha OS installation nayo inagoma ikifika kwenye expanding files inagomea hapo. Nifanyeje?
     
  2. Babuu blessed

    Babuu blessed JF-Expert Member

    #2
    Sep 27, 2011
    Joined: Oct 14, 2010
    Messages: 1,240
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Window gani unabadilisha na hiyo mashne ulinunua brand new au used kwa wasomali?
     
  3. Donnie Charlie

    Donnie Charlie JF-Expert Member

    #3
    Sep 27, 2011
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 5,935
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160
    kama unaweka window xp wara nyingi jamaa huwa wanalock kwenye bios, inahitaji kuchange baadhi ya settings ili uweze kuendelea. Lakini kwanza uangalie uwezekano wa kupata drivers za os unayotaka kuweka kabla ya kuformat au ufanye repair.kama ni window7 au vista bora ubadili cd
     
  4. t

    tinya Member

    #4
    Sep 27, 2011
    Joined: Jan 4, 2010
    Messages: 77
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    mpya. alienda kununua dogo. Halafu hawakumpa eti cd hata moja.
    Window ni Win 7 ultimate
     
  5. t

    tinya Member

    #5
    Sep 27, 2011
    Joined: Jan 4, 2010
    Messages: 77
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Hapo sijaelewa.
     
  6. sijui nini

    sijui nini JF-Expert Member

    #6
    Sep 27, 2011
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 2,178
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    mpya unauziwa bila hata recovery cd mkuu? Anyway, hiyo hard disk yake ilikuwa na partition? maana kama hawajakupa cd hata moja inawezekana recovery system yake ipo ndani ya hard disk.
     
  7. t

    tinya Member

    #7
    Sep 27, 2011
    Joined: Jan 4, 2010
    Messages: 77
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    kuna partition ya recovery
     
  8. Donnie Charlie

    Donnie Charlie JF-Expert Member

    #8
    Sep 27, 2011
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 5,935
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160
    huenda cd ina scratches hivyo wkt wa files kuhama toka kwa cd kwenda kwa harddrive baadhi ya files hazikuenda ndio maana nikashauri jaribu kutumia cd tofauti na uanze upya
     
  9. sijui nini

    sijui nini JF-Expert Member

    #9
    Sep 28, 2011
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 2,178
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    sasa kama ipo hii ndo maana hata hawakukupa cd zake coz hii ndo kila kitu...linapotokea tatizo kama hilo unatumia hiyo recovery partition kuirudisha computer yako katika hali kama ile ilivyokuwa inatoka kiwandani (factory defaults) in terms of sotware lakini (usije ukadhani pc yako itakuwa mpya) ila window itakuwa mpya na original kama ilivyotoka dukani..sasa kuipata jinsi ya kuitumia inategemea na aina ya pc yako(dell,hp,toshiba) ila unaweza search online how to restore (your pc model) to factory defaults using recovery partition...ila kwa kukusaidia nyingi huwa zinaanza kwa ku press F8 mara nyingi wakati wa ku boot ili upate options ya ku select repair your pc( inakuja pamoja na zile options za safe mode ila unachagua repair your pc)then unafuata maelekezo(utajaza lugha, nchi na nini sijui huko) afu utafika mahali utatakiwa kuchagua options za ku repair computer yako...hapo unachagua restore from image ambayo yenyewe itaselect image ile ya factory default...ila ni vizuri upate info vizuri online maana steps zinatifautiana kwa kila aina ya pc..
     
Loading...