Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada jamani,mwenye kujua tiba ya maumivu ya kiuno

Discussion in 'JF Doctor' started by Jstrong, Sep 17, 2012.

  1. J

    Jstrong Member

    #1
    Sep 17, 2012
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 50
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Mimi mwanaume miaka 28 nasumbuliwa sn na maumivu ya kiuno ninapolala usiku,kwa takriban miaka miaka 9,nimekwenda hospital nyingi kama vile General hospital in Dodoma,Muhimbili,Agha khani dom,Mwananyamala hospital, na kufanya vipimo mbalimbali vikiwemo: normal x-ray,lumber x-ray,vpmo vya damu,figo,urine analysis, but nothing was diagnosed.
    Lakini naumia sn kwani maumivu hunipata usiku nikiwa nimelala hususan nikiwa nimekula late usiku,nikibanwa na mkojo au haja kubwa, nikiwa nimekula kiasi cha kutosheka,{ili kupunguza maumivu nalazimka kula kidogo sn usiku na mapema sana kabla ya saa moja jioni, i hav got relief but still napata pain}
    Pamoja na kujaribu mbinu mbalix2 ili kupunguza maumivu but bado napata mumivu ndugu zangu,
    Naombeni msaada wa ushauri,tiba au vyovyote vile kwa mwenye ujuzi.Napata shida sana ndugu zangu.
     
  2. Pastor Achachanda

    Pastor Achachanda JF-Expert Member

    #2
    Sep 17, 2012
    Joined: May 4, 2012
    Messages: 2,138
    Likes Received: 246
    Trophy Points: 160
    Pole mkuu.Babu yangu amewahi kuniambia kuwa mafuta ya breki D.O.T 4 yanafaa.Unapaka kiuno chote kisha upumzike.Utapona.
     
  3. h

    hippocratessocrates JF-Expert Member

    #3
    Sep 17, 2012
    Joined: Jul 1, 2012
    Messages: 3,613
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Polee Mkuu Jstrong, ninawasiwasi(nahitaji uweke sawa mambo kadhaa vizuri) kutokana na maelezo yako:

    1.Unaposema unapata maumivu "unapolala usiku", je,
    ukilala mchana, hakuna hayo maumivu?

    2.Katika hospitali tajwa hapo juu, what was their working
    diagnosis?..sidhani kama madaktari wanaweza
    kukupima vipimo hivyo hapo juu bila kuwa na
    "clue"(working diagnosis)

    Then, ningependa kujua( kama hutajali),
    -Je, maumivu yako sehemu gani ya kiuno(upande(kulia/kushoto na ni mbele au nyuma ya kiuno(upande wa mgongo)?
    -Unaweza kuyaelezeaje hayo maumivu, yakoje kama kitu kinakata, kama yanachoma, kama kuna kitu kinavuta, nk)?
    -Kuna uhusiano wowote kati ya maumivu(kuongezeka/kupungua) ukiwa katika movement(kutembea, nk?) , je kuna uhusiano wowote kati ya maumivu na mkao fulani(posture)..kusimama, kukaa, kuchuchumaa?
    -yapo muda gani, na wakati gani ni zaidi?..kwa muda wa miaka 9 umekuwa ukipata tiba gani?
     
  4. J

    Jstrong Member

    #4
    Sep 17, 2012
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 50
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    1 Mara nyingi huwa silali mchana
    2 Muhimbili waliniambia kuna gap btn the two bottom spinal cord,Aghakhan walisema probably constipation na sikuwa nayo,lakini pia nilikuwa na hemorrhoids 1998 nikafanyiwa surgery 2010 general hospital,
    3.Maumivu ni nyuma ya mgongo
    4.Maumivu kama yanachoma wakati nikiwa napumua yanakuwa severe
    5.Posture ni kama nikikaa kwenye soft surface kwa muda than in hard surface
    6.Nimetibiwa kwa kupewa dawa kila sehemu nilizokwenda but no relief at all. Naomba mniasidie wadau.
     
  5. J

    Jstrong Member

    #5
    Sep 17, 2012
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 50
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Kaka nitayatafuta
     
  6. platozoom

    platozoom JF-Expert Member

    #6
    Sep 17, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 6,896
    Likes Received: 1,541
    Trophy Points: 280
    Kuna daktari mzuri sana hapo mackay house Dodoma (kama sikosei unaishi Dom) Utampata ni mama mmoja wa kizungu
     
  7. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #7
    Sep 17, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,023
    Likes Received: 5,190
    Trophy Points: 280
    Hii ni tiba ya jadi au mbadala?
     
  8. Nivea

    Nivea JF-Expert Member

    #8
    Sep 17, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 7,434
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    POLE SANA MKUU SIKILIZA MAELEKEZO NA WASILIANA NA HUYU MTU NAHISI ANAUSHAURI ZAIDI hippocratessocrates
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  9. jamiif

    jamiif JF-Expert Member

    #9
    Sep 17, 2012
    Joined: Apr 30, 2012
    Messages: 2,417
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Pole sana ndugu yangu...kama ni kiuno ebu jaribu kwa Dokta Baki yupo Kibaha yeye ni mtaalam sana wa mambo ya mifupa na amasaidia wengi. Kuwa na amani tu utapona kwani Mwenyezi Mungu hakuleta maradhi yasioyo na tiba...Ishaallah ufanyiwe wepesi.
     
  10. h

    hippocratessocrates JF-Expert Member

    #10
    Sep 17, 2012
    Joined: Jul 1, 2012
    Messages: 3,613
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Mkuu Jstrong, gow was the pain after Surgery?.. bse it was relieved but then became worse baada ya surgey can be Surgical complications(adhesions.etc)..pia ningekyshauri kufika hospitali kufanya vipimo the X-rays, CT Scan, MRI kujua tatizo.. lakini kama ni gap, labda shida ni slipped or protruded disc" lakini mara nyingi tatizo hilo huandamana na kupungua kwa nguvu kiasi fulani kwa miguu, shida katika tendo la ndoa(erectile dysfunction), kufa ngazi kwa sehemu ya chini ya kiuno kwenda chini n.k.je unayo?
     
  11. J

    Jstrong Member

    #11
    Sep 17, 2012
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 50
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Pain hav been there b4 and after,nguvu ninazo kama kawaida.nlipima x ray sijapma MRI,CT SCAN.
    SURGERY was succesful with no complications.
     
  12. h

    hippocratessocrates JF-Expert Member

    #12
    Sep 17, 2012
    Joined: Jul 1, 2012
    Messages: 3,613
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Jstrong, nadhani lazima daktari alisema/alishauri juendelea na vipimo kama maumivu yaliendelea,..au mazoezi(physiotherapy) kwa working diagnosis ile uliosema ..so kwa mtazamo wangu kama uki_attend hospital kwa uchunguzi tatizo linaweza kujulikana na kutibika.

    NB: Surgical complications can be immediate kama kutoka damu nyingi au maumivu(pain)... kama yako(bse from what i can tell the pain isnt that severe, cant tolerate pain for 9yrs na kama paon ikiwa persistent(MUDA WOTE)...
     
  13. papason

    papason JF-Expert Member

    #13
    Sep 17, 2012
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 1,821
    Likes Received: 131
    Trophy Points: 160
    Jitahidi kupunguza uzito!
     
  14. J

    Jstrong Member

    #14
    Sep 17, 2012
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 50
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Kaka uzito wangu ni 62kg yaan ni mwembamba in such a way
     
  15. J

    Jstrong Member

    #15
    Sep 17, 2012
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 50
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Kaka naomba uniambie niende hosp gan? Maana hadi muhimbili nimefika,niliambiwa kutokana na gap waliloliona waliniambia nisibebe vitu vizito na nitumie asali mbichi,na dawa zingine but still no changes.
     
  16. h

    hippocratessocrates JF-Expert Member

    #16
    Sep 17, 2012
    Joined: Jul 1, 2012
    Messages: 3,613
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Mkuu, Muhimbili (MNH) nadhani ulionana na physician, ..though not Orthopedic case per se, lakini jaribu kufika MOI,as an outpatient..kwa kuwa gharama ni cheap(ya vipimo), lakini unaweza jaribu Private sector( Aga Khan, na pia near by Al-Muntazir kuna very extensive and new diagnostic centre) ingawa gharama ni KUBWA...

    My advice: Fika MOI, au anzia kwa physician wako aliyekuona kabla ili kumweleza the condition is worsening then yeye ataomba Medical consult from watu wa mifupa..na pia zingatia ushauri wa mkuu papason.
     
  17. C

    Chasoda Member

    #17
    Dec 28, 2012
    Joined: Dec 26, 2012
    Messages: 66
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naomba wanajf kama kuna mtu anayefahamu tiba yamaumivu kiuno anijuze hapa
     
  18. Simple

    Simple JF-Expert Member

    #18
    Dec 28, 2012
    Joined: Feb 6, 2009
    Messages: 249
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Tendo la ndoa, binafsi huwa ni tiba tosha.
     
  19. b

    blesses Member

    #19
    Feb 3, 2014
    Joined: Oct 5, 2013
    Messages: 99
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wanajamvi mimi ni binti nina miaka25 ninaumwa sana kiuno maumivu makali sana hasa kwa upande wa nyuma hata nikihema nasikia maumivu nilishapiga xray cna tatizo.....
     
  20. utafiti

    utafiti JF-Expert Member

    #20
    Feb 3, 2014
    Joined: Jul 18, 2013
    Messages: 12,843
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 0
    Pole mama
     
Loading...