Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada: Huyu Binti haelewi nia ya baba yake

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Eeka Mangi, Dec 24, 2011.

  1. Eeka Mangi

    Eeka Mangi JF-Expert Member

    #1
    Dec 24, 2011
    Joined: Jul 27, 2008
    Messages: 3,182
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Wana JF
    Habari za masiku. Kuna binti mmoja rafiki yangu ( msinishambulie sio mpenzi wangu ni rafiki tu basi) amekwisha mpata wake na wameamua kuishi pamoja. Binti ni muislamu na kijana mkatoliki. Kimsingi wamekwisha kukubaliana kuwa mke na mme. Binti alimpa baba yake taarifa kitambo sana. Baba alileta ubishi kwa kuzingatia tofauti ya udini. Binti alisimamia msimamo wake na pia aliahidi kuwa hatobadilisha dini na kuwa mkiristu. Baba alikubaliana na binti yake. Tarehe zikasonga mbele na binti akawa anamwambia baba yake kuwa upande wa kiumeni wanataka kuja kujitambulisha. Danadana zikaanzia hapo. Mara keshokutwa mara mtondogoo. Binti alivyoona ubabaishaji unazidi akamwambia kuwa mume wake mtarajiwa anataka kufungoa harusi mapema mwakani ( Yaani January 2012 mwanzoni). Binti akaweka msimamo kuwa hatohitaji makuu ila anaomba baraka zake. Mzee akajitutumua akamwambia binti kuwa hawezi kuolewa mpaka amfanyie send off! Binti akamtii baba yake! Vikao vikaanza vya hapa na pale! Tarehe zimefika mzee anaulizwa anasema kuwa anazo ka shs laki nne tu! Kuwa rafiki zake hawakumchangia na mbaya zaidi naye kakimbilia kwa mkewe Nairobi. Na hata hiyo laki nne anayo yeye. Binti amebakia njia panda anaomba ushauri wenu afanyeje?
    Anasubiri ushauri wenu.
     
  2. Eeka Mangi

    Eeka Mangi JF-Expert Member

    #2
    Dec 24, 2011
    Joined: Jul 27, 2008
    Messages: 3,182
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    No msaada? Send off date 27th December 11. Kabinti ka watu kanachanganyikiwa. Na mbaya ameomba hata ruksa kazini kuwa wanamsend off tarehe hiyo.
     
  3. TheChoji

    TheChoji JF-Expert Member

    #3
    Dec 24, 2011
    Joined: Apr 14, 2009
    Messages: 609
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    Sasa kama baba kakimbia na ile laki nne..
    Anyway, send off sio muhimu, cha muhimu harusi.
     
  4. s

    sibuga Member

    #4
    Dec 24, 2011
    Joined: Nov 2, 2011
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Hayo magumu sana.
    Afanye awezavyo kumubembeleza mamaye
     
  5. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #5
    Dec 24, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,385
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Baba hataki ndiyo ndoa, analazimika kufanya kwa shingo upande ndio maana anapiga dana dana.
    Ni mzazi gani atakayepewa taarifa na binti yake juu ya send off apige dana dana?
    Hilo ni jambo la kheri!
     
  6. shizukan

    shizukan JF-Expert Member

    #6
    Dec 24, 2011
    Joined: Jan 16, 2011
    Messages: 1,159
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    Sasa msaada wa nini? Anaolewa baba yake au yeye? Si mwanzo walitaka kufanya mambo bila send off sasa nini kinazuia hapo. Wao waende zao wakafunge ndoa waanze kutafuta watoto. Hata siku moja mzazi hawezi kukomplketi maisha yangu kwa imani yake. Kuna mambo ya kuelekezana lkn sio yanayohusisha imani kwani kila mtu na kaburi lake
     
  7. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #7
    Dec 24, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,711
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    ahairishe hiyo send off, aamue kufunga ndoa bila send off. Hayo ni mambo ya kizungu, wao waamue kwenda kanisani kukamilisha hiyo maneno. Tena ningekuwa mimi hakuna sherehe hapo ni ndoa kimyakimya then honeymoon kiaina maisha yanasonga mbele nchi yenyewe isha liwa hii macomplication ya kazi gani bwana, agrrrrrrrr!
     
  8. Eeka Mangi

    Eeka Mangi JF-Expert Member

    #8
    Dec 24, 2011
    Joined: Jul 27, 2008
    Messages: 3,182
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Msaada wako afanye nini ukizingatia kuwa hata mialiko keshaanza kutoa. Wenzake watamfikiria nini akiamua kujiondokea kimya kimya!
     
  9. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #9
    Dec 24, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,346
    Likes Received: 3,147
    Trophy Points: 280
    sendoff kitu gani?

    akafunge ndoa, maisha ya amani, furaha na mapenzi ndo ya msingi sendoff haimuongezei wala kumpunguzia chochote zaidi ya stress na madeni. mwambie akafunge ndoa aachane na masendoff
     
  10. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #10
    Dec 24, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,501
    Likes Received: 9,270
    Trophy Points: 280
    Hakuna ndoa hapo Kiislaam, waende tu wakafanye zinaa.
     
  11. Mnyamwezi wa Urambo

    Mnyamwezi wa Urambo JF-Expert Member

    #11
    Dec 24, 2011
    Joined: Dec 7, 2011
    Messages: 933
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Hivi jamani mkristo anaruhusiwa kumuoa/kuolewa na muislam ki-imani yake?je muislam anaruhusiwa kumuoa/kuolewa na mkristo kwa imani yake?Sasa hiyo wanayoiita ndoa imetokea wapi?mimi nawashauri waendelee tu kubwengana haina haja ya kupoteza muda wala fedha kwa hicho kiini macho cha harusi then watajua cha kujibu siku ya mwisho!!
     
  12. Kiraka

    Kiraka JF-Expert Member

    #12
    Dec 24, 2011
    Joined: Feb 1, 2010
    Messages: 2,131
    Likes Received: 246
    Trophy Points: 160
    Haswa ndicho kilichomkibiza mzee!! FF jaribu kupata picha hii mwanao binti anakuletea hadithi kama hii, gozi laweza kukimbilia Mombasa kuepuka fedheha, lakini huyo baba anampenda mwanae sema hiyo ndoa imemshinda!
     
  13. sambenet

    sambenet Member

    #13
    Dec 24, 2011
    Joined: Mar 5, 2011
    Messages: 47
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Umeshanisemea FF, ila kama Huyo Dada hajali dini yake na hafuati mafundisho na yuko tayari siku ya siku akajibu hilo Swala Mbele ya muumba wake basi muache wacha aendelee tu. Halkadhalika na huyo kaka je Jee dini yake inamruhusu kufanya hivyo.

    mabinti na Vijana wa kiume wacheni kuwakwaza wazee wenu kwa ishu kama hizi, Huyo mzee kakaimbia kwani hawezi kushuhudia hayo yakitokea na hataki kuwa yeye ahusike na kutoa Idhini ya hio ndoa pia.

     
  14. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #14
    Dec 24, 2011
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    Imeshawahi kutokea hali inayofanana na hiyo hiyo two times kwa watu ninaowafahamu. Wa kwanza baada ya baba kukataa mwanae asiolewe kila wakati anaweka ngumu, ikaja kubainika kuwa kumbe baba alikuwa anakula mayai yake mwenyewe (serious: alikuwa analala na mwanaye wa kumzaa), ilipobainika kuwa anazuia ndoa kwa sababu hiyo hali ya hewa ilichafuka!
    Wa pili ilikuwa katika mazingira kama hayohayo, lakini mwisho wa siku ikaja kubainika kuwa kumbe baba alikuwa na uhusiano wa kifirauni na mkwe wake yaani yule aliyekuwa anataka kumuoa mtoto wake na hata huyo 'mkwe' alimuona huyo binti na kumpenda wakati wakiwa na uhusiano wa kifirauni na baba wa mtoto! Dunia imeharibika hii!
     
  15. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #15
    Dec 24, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    pole yake huyo binti
    anachanganyikiwa nini, kwani keshaalika watu?
    Aolewe tu kimya kimya
     
  16. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #16
    Dec 25, 2011
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Hapa sikai hata mkinipa kiti ninywe chai, ntakunywa wima!
     
  17. w

    wisenhero New Member

    #17
    Dec 25, 2011
    Joined: Dec 24, 2011
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    katika maisha mapenzi sio kila kitu, baada ya muda fulani kupita kama mlilazimisha ndoa bila ya ridhaa ya mmoja kati ya wadau wakuu au bila ya kufata utaratibu unaokubalika mtajikuta mnasutana wenyewe na hiyo ndoa haitadumu
     
  18. i

    iMind JF-Expert Member

    #18
    Dec 25, 2011
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 1,840
    Likes Received: 262
    Trophy Points: 180
    Hata harusi siyo muhimu. cha muhimu ni kuishi pamoja as a family.
     
Loading...