Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada; huku natoa machozi

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by donlucchese, Dec 8, 2011.

  1. donlucchese

    donlucchese JF-Expert Member

    #1
    Dec 8, 2011
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 5,995
    Likes Received: 863
    Trophy Points: 280
    waku u leo nlikua natumia exteno yngu ya 640gb smsung gfla ikaanguka. adi saivi haisomi japo kita kinawaka. na kinchoniuma ni reports zangu,500movies na games zakutosha. naomba msaada jamani niweze kurecover my data
     
  2. Donnie Charlie

    Donnie Charlie JF-Expert Member

    #2
    Dec 8, 2011
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 5,934
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160
    kuna utility moja inaitwa easy recovery, ni nzuri jaribu hiyo ..pole!
     
  3. King2

    King2 JF-Expert Member

    #3
    Dec 8, 2011
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 1,292
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Ifunge vizuri kwa Nylon then weka kwenye fliji.. Afu itoe baada ya 24 hrs.. Itakuwa fresh.
     
  4. donlucchese

    donlucchese JF-Expert Member

    #4
    Dec 8, 2011
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 5,995
    Likes Received: 863
    Trophy Points: 280
    thnx mkuu. ishu ni kwmba device hai discovi
     
  5. Zing

    Zing JF-Expert Member

    #5
    Dec 8, 2011
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 1,780
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    HDD nyingi ziko vulnerable na physical shock. Hapo kuna kati ya haya. Ilipondondoka

    1. Kilichoharibika ni enclosure ya Hiyo HDD na ndani kila kitu kio salama. Hapa unachoweza kufanya ni kufungua na kuitoa HDD nje na kuweka wenye enclosure nyingine kuona kama itaonekana kwenye computer
    2. Kile kichwa au ule mkono unaosoma/kuandika (read/write) kwenye kisahani (Ambayo ndiyo disc yenyewe) vimepepoteza mawasiliano. yaani kuna mechanical probem
    Jaribu option number moja kwanza . Option number mbil nadhani ni ngumu sana na inahitaji kufugua kabisa HDD mpaka dani kabisa uone kisahani(disc)

    Yaani kwa option ya pili HDD yako ni nzima ila tatizo ni zile partt zinazofanya movement zimetenguka. Yaani ule mkono(head) umecheza na kuhama so distance ya kutoka kwenye mkono na HDD plate ndio tatizo. Hapo fanya bahati nasibu au tafuta mtaalam. Kama hili ndi tatizo hata recovery software haziwezi kusadiia mpaka mechanism read/write ya mkono irudi inavyotakiana kwanza

    [​IMG]
     
  6. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #6
    Dec 8, 2011
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    Hakuna software inayoweza kufix hardware damage, hiyo ndo ishaenda unless upo teyari kulipa maelfu ya dola kuna kampuni zinaweza kuifungua na kuhamisha plates.

    Ndo maana nawaambiaga watu external sio backup ya kutosha hasa kwa documents, muvi hazina tatizo utazipata upya.

    In the future kwa docs tumia dropbox.com at least, ina 2GB free, file zako zinahifadhiwa kwenye server zao na zina sync automatically.
     
  7. Ndebile

    Ndebile JF-Expert Member

    #7
    Dec 8, 2011
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 2,662
    Likes Received: 611
    Trophy Points: 280
    makampuni yapo bongo au korea kusini,nina tatizo kama la huyo mtu!
     
  8. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #8
    Dec 8, 2011
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    Bongo itakuwa ngumu.
     
  9. KANCHI

    KANCHI JF-Expert Member

    #9
    Dec 9, 2011
    Joined: Sep 3, 2011
    Messages: 1,547
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
  10. KANCHI

    KANCHI JF-Expert Member

    #10
    Dec 9, 2011
    Joined: Sep 3, 2011
    Messages: 1,547
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    We acha kumtisha mwenzako!!
     
  11. donlucchese

    donlucchese JF-Expert Member

    #11
    Dec 9, 2011
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 5,995
    Likes Received: 863
    Trophy Points: 280
    mkuu shukrani sna lemie try
     
  12. donlucchese

    donlucchese JF-Expert Member

    #12
    Dec 9, 2011
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 5,995
    Likes Received: 863
    Trophy Points: 280
    shukrani mkuu
     
  13. Zing

    Zing JF-Expert Member

    #13
    Dec 9, 2011
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 1,780
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0

    Kang
    zipo software na utility za kufix logical hardware damage kama File systeme integrity, bad sectors. etc.

    Mfano mdogo ni
    chdsk utility ya windows na fsckya unix . kwa hiyo ina depend na level ya damage.
     
  14. KANCHI

    KANCHI JF-Expert Member

    #14
    Dec 9, 2011
    Joined: Sep 3, 2011
    Messages: 1,547
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Angalia nimeedit kulikuwa na makosa kidogo kwenye website.
     
  15. donlucchese

    donlucchese JF-Expert Member

    #15
    Dec 10, 2011
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 5,995
    Likes Received: 863
    Trophy Points: 280
    nmekupata mkuu
     
  16. Sabry001

    Sabry001 JF-Expert Member

    #16
    Dec 10, 2011
    Joined: Jun 28, 2011
    Messages: 1,064
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Chukua kikombe kimoja cha dawa yako mzeewaloliondo, ikogeshe hyo HDD, wait kwa saa 2 itapona. Haha! Lol! I'm xory wish cud help.
     
  17. Chipukizi

    Chipukizi JF-Expert Member

    #17
    Dec 10, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 1,766
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    mimi mdogo wangu pia alidondosha ya 300GB.then after miezi 3 mwenyewe nilidondosha ya 250 GB.zilikuwa na the same symptoms kama hiyo yako,tatizo ni hardware failure,no software can solve this!.ndani ya hdd kuna head mfano wa sindano ya player(za kucheza santuri)heads zimekuwa stuck,MIMI NILIZITUMA INDIA,WAKAZIREPEAR NA KURECOVE ALL MY MOVIES,DOCS N.K.so kama upo interested nikupe contacts zao uwatumie
     
  18. Bushbaby

    Bushbaby JF-Expert Member

    #18
    Dec 12, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,540
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135

    Mkuu, Kang anazungumzia Hardware and Not Software, kitu hakiwaki hiyo Utilty utairun vp? kama imepata shida upande wa Hardware ni Ngumu kwa kweli.....
     
  19. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #19
    Dec 12, 2011
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    Siyo kila jambo unawezakufanyia joke!!...staarabika bana.
     
  20. SUPERUSER

    SUPERUSER JF-Expert Member

    #20
    Dec 12, 2011
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 962
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 45
    thnx for the idea mkuu
     
Loading...