Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada hivi spika ni mbunge

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Luteni, Nov 8, 2010.

  1. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #1
    Nov 8, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Endapo atatoka nje ya wabunge hawa ataitwa mbunge?

    1.Members elected from the same number of constituencies
    2.Special seats women members
    3.Members elected by the Zanzibar House of Representatives
    4.Attorney General
    5.Members appointed by the President10
     
  2. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #2
    Nov 8, 2010
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    sijakuelewa swali lako hata kidogo!
     
  3. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #3
    Nov 8, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Mfano Marando akichaguliwa kuwa Spika atakuwa mbunge au atakuwa na cheo cha spika tu lakini si mbunge? na kama atakuwa mbunge atawekwa kundi gani kati ya makundi matano ya wabunge.
     
  4. K

    Keil JF-Expert Member

    #4
    Nov 8, 2010
    Joined: Jul 2, 2007
    Messages: 2,214
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Swali lako ni gumu kidogo. Maana kwa taratibu jinsi zilivyo, iwapo Marando anaweza kuchaguliwa kuwa Spika hawezi kuwa kwenye kundi la aina za wabunge walioainishwa hapo juu. Lakini kabla ya kula kiapo cha kuwa Spika, lazima kwanza ale kiapo cha Ubunge, sasa hapo kuna confusion kidogo.
     
Loading...