Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada - Hisa za kampuni

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Saljiv, Dec 8, 2010.

  1. Saljiv

    Saljiv Member

    #1
    Dec 8, 2010
    Joined: Feb 19, 2009
    Messages: 16
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 5
    Kuna wafanyabiashara ambao wana ungana na professionals (accountants, engineers, IT etc) na kufungua kampuni. In such cases wafanyabiashara hao wanatoa mtaji during start-up na wanawa allocate certain amount of shares (during start up) hawo professionals. However, zimetokea cases whereby baada ya muda (wakati biashara zinaenda vizuri) wafanyabiashara hao wanawageuka hawo professional na kuwaambia kuwa since hawakutoa mtaji basi hawana haki ya kuwa share holders, hence, kama wanataka waendele kuwa waajiriwa tuu ! Jee kuna njia ya kuwa linda hawo professionals wasizulumiwe kiana ?
     
  2. Quinty

    Quinty JF-Expert Member

    #2
    Dec 8, 2010
    Joined: Mar 25, 2010
    Messages: 463
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hapo baadhi ya mambo hayako wazi maana katika shares ziko za aina tofauti tofauti na kila hisa zina haki zake. Sasa hao professionals walipewa hisa za kawaida inategemea kwa ujumla wao wanahisa kiasi gani dhidi ya hao wafanyabiashara maana kikao cha maamuzi kujadili mustakabali wa kampuni. Maana maranyingi majority yaani wenyewe hisa nyingi ndo wananguvu zaidi. Hata hivyo hao professionals wanahaki kupitia kiasi cha hisa walichonacho. Fafanua zaidi kwa msaada zaidi
     
  3. Saljiv

    Saljiv Member

    #3
    Dec 12, 2010
    Joined: Feb 19, 2009
    Messages: 16
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 5
    Ahsante Quinty. Hawo professional walipewa common shares (minority share holders around 25%) na hawakuchangia mtaji (yaani hawakutoa pesa za mtaji) ila ilikuwa verbal agreement kama wao pia watakuwa shareholders katika kampuni
     
Loading...