Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada: Fertilizer Trees or Plants.

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Tundapori, May 19, 2012.

  1. Tundapori

    Tundapori JF-Expert Member

    #1
    May 19, 2012
    Joined: Aug 12, 2007
    Messages: 496
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Zenu wakuu?

    Naomba kama kuna anayefahamu namna ya kuongeza uzalishaji wa mahindi shambani kwa kutumia mbolea asili ya miti iitwayo "Fertlizer Trees" anisaidie.

    Hii miti huwa inabadirisha Nitrogen iliyoko hewani kuwa Nitrates ardhini, kwa hiyo mahindi hupata hiyo mbolea ya Nitrates na kustawi vizuri.

    Je, ni miti ipi hasa ambayo ipo au inatumiwa Tanzania itumikayo kama Fertilizer trees or plants.

    Kwa watalaam wa kilimo naomba msaada wenu.
     
  2. Capital

    Capital JF-Expert Member

    #2
    May 20, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 962
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 45
    asante kwa interest katika kilimo. mimea aina ya mikunde ina sifa ya kurutubisha udongo kwa kubadili nitrojen iliyoko hewani na kuwa protein katika mmea husika. ili hiyo nitrogen iweze kupatikana kwa ajili ya mazao mengine kama mahindi, yapasa uoteshe mikunde kwanza, ikianza kutoa maua uingie ulime ili uifukie/changanye na udongo. kisha ndo upande mahindi baada ya wiki tatu. baadhi ya mimea yenye uwezo huo ni kunde, karanga, marejea, ***** na maharagwe. ni-pm kwa maelezo ya kina.

    Capital
     
  3. CORAL

    CORAL JF-Expert Member

    #3
    May 20, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 2,142
    Likes Received: 168
    Trophy Points: 160
    Kwa nini aku pm? Elimu hii ni kwa faida ya wote.
     
  4. Capital

    Capital JF-Expert Member

    #4
    May 21, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 962
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 45
    Japokuwa sitakuwa mchoyo wa elimu, nilitaka ani-pm ili nimshauri vema kulingana na eneo alipo. kwanza nitamuuliza maswali kisha akishanijibu, nitamshauri ipasavo. bahati mbaya, mazingira ya kila mmoja wetu ni tofauti, hivyo kila muhitaji anahitaji ushauri tofauti.

    Capital
     
Loading...