Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

MSAADA: BRO WANGU ANATUMiA MADAWA

Discussion in 'JF Doctor' started by GAMBLER, May 20, 2010.

  1. GAMBLER

    GAMBLER JF-Expert Member

    #1
    May 20, 2010
    Joined: Nov 22, 2009
    Messages: 303
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Habari zenu wanajamvi
    Nina kaka yangu ambaye amerudi Dar kutoka Ulaya alipokuwa anaishi, sasa sisi hatufahamu kama anatumia madawa ya kulevya, ameanza kuumwa na kutetemeka na anafanya fujo sana ili apate hayo madawa yake.
    nilikuwa naomba msaada wenu, wapi tunaweza kumpeleka apate matibabu ya uhakika

     
  2. tovuti

    tovuti Senior Member

    #2
    May 20, 2010
    Joined: Oct 29, 2009
    Messages: 160
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    pole sana mkuu, nimesikia MOMBASA kuna hospita nzuri sana lakini sina uhakika sana, labda subiri majibu utapata tu
     
  3. elimumali

    elimumali Senior Member

    #3
    May 20, 2010
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 149
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Pole ndugu, mimi pia nina tatizo kama lako. Niliingia humu jamvini nikapata ushauri na maelekezo: Jaribu Muhimbili psychiatric unit, au Tanga (Lutindi Mental Hospital), au Mombasa.
    Kwa bahati mbaya bado sijafanikiwa kwani anaendelea kutumia. Labda Kaka yako hajafikia chronic stage, anaweza akafanikiwa kuacha. Nashauri Lutindi ndio panasifika sana.
     
  4. GAMBLER

    GAMBLER JF-Expert Member

    #4
    May 20, 2010
    Joined: Nov 22, 2009
    Messages: 303
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    asante sana, sawa nasubiri
     
  5. GAMBLER

    GAMBLER JF-Expert Member

    #5
    May 20, 2010
    Joined: Nov 22, 2009
    Messages: 303
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    thanx mkuu
     
  6. Boflo

    Boflo JF-Expert Member

    #6
    May 20, 2010
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 4,394
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    jaribu muhimbili
     
  7. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #7
    May 20, 2010
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,252
    Trophy Points: 280
    Kuna clinic karibu na aga khan
    pia aga khan jaribu huko

    huko ulaya alipotoka ndio kwenye matibabu zaidi

    vyovyote vile ni mpaka yeye mwenyewe aamue kuacha
    vinginevyo kazi bure.......
     
  8. B

    Bawa mwamba JF-Expert Member

    #8
    May 22, 2010
    Joined: Mar 19, 2010
    Messages: 352
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    ushauri wa bure,mtu hawezi kuacha kutumia hayo madawa bila kutaka.Tumieni nguvu ,kutetemeka ni dalili ya dawa kuisha mwilini[wthdraw syndrome],hivyo atakuwa anafujo ile mbaya.Cha kufanya.kaongeeni na polisi,kisha awekwe ndani,hata kwa wiki tatu,halafu baadaye mtoeni.Hiyo sumu itakuwa imeisha.baada ya hapo muanze matibabu ya kisaikolojia.msisahau kumpeleka kwa wala unga chronic awaone walivyochoka.hapo atapata tafsiri ya wapi alikuwa anaelekea.
     
  9. Wun

    Wun JF-Expert Member

    #9
    May 22, 2010
    Joined: Jun 16, 2008
    Messages: 351
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    mpeleke korogwe tanga kuna hospital nzuri sana.kwa yote pole sana
     
  10. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #10
    May 24, 2010
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    sumu ya teja ni segerea mpelekeni fasta apone
     
  11. Askofu

    Askofu JF-Expert Member

    #11
    Jun 16, 2010
    Joined: Feb 14, 2009
    Messages: 1,668
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Tatizo la unga ni kubwa sana... hapa Tanzania nafikiri wataalamu wapo ila ni wachahe na hawajawezeshwa... au tuseme hakuna kitengo maalum cha rehabilitation

    Wanaoshauri apelekwe segerea sidhani kama ni suluhisho, maana makao makuu ya illicit drugs ni huko magerezani... atauza utu ili "apone"

    Mpelekeni hospitali, kama walivyoshauri wadau hapo juu, anza na Muhimbili, pale utapata ushauri nini cha kufanya the muendelee huko Tanga na Mombasa...

    All in all, tunamuweka kwenye Maombi
     
  12. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #12
    Jan 25, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,705
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    shetan.
     
  13. seniorgeek

    seniorgeek JF-Expert Member

    #13
    Jan 25, 2011
    Joined: Sep 18, 2008
    Messages: 498
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mpeleke kwa pusha akajidunge, atapona.
     

    Attached Files:

    • Unga.jpg
      Unga.jpg
      File size:
      123.4 KB
      Views:
      96
  14. seniorgeek

    seniorgeek JF-Expert Member

    #14
    Jan 25, 2011
    Joined: Sep 18, 2008
    Messages: 498
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    [​IMG]
     
  15. Nguruvi3

    Nguruvi3 Platinum Member

    #15
    Jan 30, 2011
    Joined: Jun 21, 2010
    Messages: 10,987
    Likes Received: 4,257
    Trophy Points: 280
    Kumpeleka Polisi ni jambo la hatari sana, huyu si mhalifu bali anasumbuliwa sana na Withdraw syndrome kwasababu alishakuwa dependant.
    Hili ni tatizo linalohitaji kitu kinaitwa Rehabilitation na baada ya muda mtu anakuwa sawa. Rehabilitation kwa kiswahili kisicho rasmi ni ukarabati kwa maana kumrudisha katika hali yake. Kwa taarifa matibabu ya mtumia madawa ya kulevya ni dawa za kulevya! Tofauti ni kuwa anapewa dozi ndogo na kwa mpangilio ikipunguzwa kidogo kidogo hadi mwili uzooee kukaa bila dawa za kulevya. Tanzania tuna Psychaitry ward hatuna rehab centres kwahiyo mpeleke Muhimbili au kama walivyosema wengine Lutindi, Mirembe, Bugando n.k.
     
  16. Oxlade-Chamberlain

    Oxlade-Chamberlain JF-Expert Member

    #16
    Jan 30, 2011
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 7,868
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Pole sana mkuu.

    Mpelekeni kijijini kwa kipindi cha miezi mitatu.
     
  17. Freestyler

    Freestyler Senior Member

    #17
    Jan 30, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 199
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Great thinker hilo!...tujaribuni kuwa serious wakati mwingine haswa kwenye swala sensiitive kama hili.Sio lazima u-comment kila post.
    Take a minute to think deeply about the situation mtoa mada aliyonayo....sad!
     
  18. s

    shosti JF-Expert Member

    #18
    Jan 30, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 4,960
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Nafikiri Rutindi ni mwafaka zaidi ya Muhimbili.
     
  19. Lady N

    Lady N JF-Expert Member

    #19
    Jan 30, 2011
    Joined: Nov 1, 2009
    Messages: 1,917
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    afadhali hata nimeiona hii maana hata mdogo wangu anasumbua ivo ivo yani, huu ushauri nitaufanyia kazi
     
Loading...