Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada:Battery kutotunza charge kwa muda mrefu.

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by tusichoke, Jul 16, 2011.

  1. t

    tusichoke JF-Expert Member

    #1
    Jul 16, 2011
    Joined: Apr 2, 2011
    Messages: 1,289
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Habari wana JF.Nilinunua laptop Dell inspiron 1545 miaka 2 iliyopita.Toka ikiwa mpya mpaka sasa uwezo battery kutunza charge ni mdogo sana si zaidi ya dk 30 toka umeme unapokatika.Je hii ni kawaida?Nifanye nini ili niweze kupata battery inayokaa muda mrefu hasa kipindi hiki cha mgao wa umeme?Iwapo zinapatikana naomba specification na mahali zinapopatikana
     
  2. F

    FredKavishe Verified User

    #2
    Jul 16, 2011
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 1,067
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Hapo litakuwa tatzo la betri katafute betri nyngne halafu ukipata wakati umeme umekatika weka balanced power
     
  3. t

    tusichoke JF-Expert Member

    #3
    Jul 16, 2011
    Joined: Apr 2, 2011
    Messages: 1,289
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Ahsante kwa ushauri
     
  4. wende

    wende JF-Expert Member

    #4
    Jul 16, 2011
    Joined: Sep 6, 2009
    Messages: 683
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    samahani,naomba kutoa swali juu ya swali: kwani batri ambayo ni nzima,umeme ukukatika charge inatakiwa kukaa angalau kwa muda gani??
     
  5. Lonestriker

    Lonestriker JF-Expert Member

    #5
    Jul 16, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 639
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    laptop nyingi zikiwa bado ni mpya au betri mpya hukaa kwa muda wa kuanzia saa moja na nusu mpaka masaa 3.Lakini muda huo pia hutegemeana na matumizi yako(programs unazo run).kwa mfano ku-play music hakutumii charge kwa sana ilhali converting video au burning and copying humaliza moto haraka.
     
  6. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #6
    Jul 16, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,221
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 180
    click pale kwenye icon ya battery halafu select Power Saver Mode itasaidia kuextend battery life na pia jitahidi kuclose program ambazo huzitumii kwa wakati huo
     
  7. wende

    wende JF-Expert Member

    #7
    Jul 16, 2011
    Joined: Sep 6, 2009
    Messages: 683
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
     
  8. t

    tusichoke JF-Expert Member

    #8
    Jul 16, 2011
    Joined: Apr 2, 2011
    Messages: 1,289
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Nimejaribu power scheme na kuselect minimum power management,nikitaka kusave inatoka icon inayosema (power policy manager unable to set policy -zaidi inasema " indicates two revision levels are incompatible"pengine ukipata muda nipe darasa la kutosha.Shukrani
     
  9. Osaba

    Osaba JF-Expert Member

    #9
    Jul 16, 2011
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 1,645
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    Mkuu kwenye maswala ya betry kuna kitu kinaitwa recycle yaani as longer you charge it you reduce life of the betry ikiwa mpya inakaa 3 hrs so usitegemee baada ya miaka mitatu ikae masaa 3 ni kitu ambacho hakiwezekana dawa ni kununua mpya tu.
     
  10. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #10
    Jul 17, 2011
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,530
    Likes Received: 2,801
    Trophy Points: 280
    Tatizo hilo lipo kwa Wabongo wengi hawajuwi kutumia Laptop. Nakushauri nenda dukani kanunue Betri mpya hiyo imesha kufa jambo la pili unapopata Betri mpya

    uiweke kwenye laptop yako kwa muda wa masaa kama 8 kisha uitowe ndani ya Laptop yako, kisha uwe unatumia Laptop pasipo na Batri hiyo itakusaidia kwanza hiyo Laptop yako haitakuwa na joto sana pili wakati umeme unapokatika ndipo utaitumia hiyo Batri yako na utaona inaweza

    hata kuchukuwa masaa 2 bila kuisha na wakati unapokuja umeme utaiweka hiyo betri iwe ndani ya Laptop yako mpaka itakapo imejaa utaitowa tena na kuiweka kando utakuwa unatumia waya wa umeme mpaka hapo umeme utakapo katika tena waweza kutumia tena Betri huo ndio ushauri wangu.
     
  11. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #11
    Jul 17, 2011
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,887
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 135
    hyo nimeipenda, umenifumbua akil pia
     
  12. Zing

    Zing JF-Expert Member

    #12
    Jul 17, 2011
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 1,780
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Huo ushauri wako labda unawafaa wabongo walioko Ulaya na USA sabau kukatika kwa umeme ni tukuio la ajabu lakini kwa bongo ukitoa betri unaweza kucrush computer kwa unproper shutdown zinasazobabishwa na katika katika ya umeme mara kwa mara. Je ni bora kusave betrii computer ife?
     
  13. t

    tusichoke JF-Expert Member

    #13
    Jul 17, 2011
    Joined: Apr 2, 2011
    Messages: 1,289
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Nashukuru kwa ushauri
     
  14. Osaba

    Osaba JF-Expert Member

    #14
    Jul 17, 2011
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 1,645
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    Sasa kama unafanya kazi zako nahaujazisave bado na umeme ukakatika ghafla unafikiri utazipata wapi tena kama umetoa betri?Kila kitu kinatumiwa ili kife hamna kitu kitakachoishi milele tumia kikiisha nunua kingine.
     
Loading...