Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada: "Baba Mkwe ananinyatia!"

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Boflo, Aug 9, 2010.

  1. Boflo

    Boflo JF-Expert Member

    #1
    Aug 9, 2010
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 4,394
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Monday, August 09, 2010 10:53 AM
    MSICHANA mmoja jina kapuni [25] mkazi wa Banana jijini Dar es Salaam, amejikuta akiwa katika wakati mgumu baada ya kuchoshwa na vitabia anavyoviita vichafu anavyofanyiwa na baba mkwe wake hali inayomfanya kutamani kuhama ndani ya nyumba hiyo. Msichana huyo alidai kuwa, baba mkwe wake amekuwa na tabia anazodai ni za utovu wa nidhamu ambazo hazistahili kufanyiwa ikiwa kama mkwe wake na anakwenda kinyume na tamaduni za kitanzania.

    Msichana huyo mrembo mfanyakazi wa benki ya NMB amedai anakwazwa na mkwe wake kwa kuonyesha dalili za kumtamani hali inayomfanya akose raha na kuogopa kumwambia mumewe wake, kwa kuwa angeweza kuhatarisha ndoa yake ambayo ni changa.

    Alidai kuwa mume wake ambaye pia ni mfanyakazi wa benki hiyo lakini walikuwa katika matawi tofauti ya utumishi, walioana mwishoni mwa mwaka jana.

    Alidai kuwa mkwe wake huyo, ambaye ni mwalimu mstaafu alikuja kuishi nyumbani kwake hapo tokea Machi mwaka huu, akitokea mkoani Kilimanjaro na amekuwa akimfanyia vituko vya hapa na pale hali inayomfanya akose raha na nyumba yake.

    Alidai kuwa baba huyo mwanzoni kabisa alikuwa akiona mwanae ametoka na kuaga,baba huyo amekuwa akiingia chumbani kwake bila hodi hali iliyoimfaya amshangae na akifanya hivyo hujitetea na kumwambia kuwa amuandalie aidha chakula ama kumuuliza kitu chochote huku yeye akiona yuko sahihi.

    Alidai hali hiyo ilijirudia mara mbili hali iliyomfanya akaombe ushauri kwa nduguze huku bila kumdokeza mumewe tabia anazofanya baba yake ya kuingia chumbani kwao.

    Alidai baba huyo alikuwa akimfanyia vituko vya aina mara aombe wale chakula kwa pamoja, mara nyingine amsifie kuwa ni mrembo sana, na kupigia simu mara kwa mara akiwa kazini mara nyingine akimuhimiza awahi kurudi kwa kuwa amemkumbuka.

    Alidai kuna siku baba huyo alimshika sehemu zake za makalio alijisikiavibaya na kuingia ndani kwenda kumwaga machozi kwa uchungu kutokana na hali hiyo.

    " Hofu yangu siku moja huenda atanibaka, simuamini sijui nimwambie mume wangu? alijiuliza

    Hivyo dada huyu alikuwa anajaribu kuomba ushauri kwa wasomaji wa mtandao huu
     
  2. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #2
    Aug 9, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,516
    Likes Received: 1,598
    Trophy Points: 280
    Mpe
    soma math 7:7
     
  3. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #3
    Aug 9, 2010
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,705
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    mmh pole sana
    amwambie mume wake ajue
    km mume ni mwelewa ataelewa tu cz babake si malaika so atajua tu babake pia ni kma walewale
    -usikubali kumezea hali hii kwa sababu meumeo akijua atashndwa kuelewa araka araka na uyo ni mkweo si kama unaweza kumpotezea km mtu baki so cha kufanya mwambie mumeo mlikablil swala ili
    -pole sana.also mtimizien araka mahitaj yake araka ili apate kusepa
     
  4. funzadume

    funzadume JF-Expert Member

    #4
    Aug 9, 2010
    Joined: Jan 28, 2010
    Messages: 5,014
    Likes Received: 338
    Trophy Points: 180
    aisee wachaga nouma, niliwahi kusikia kuwa ukimpeleka mkeo ukweni (kwa wachaga tu) baba mkwe lazima arambe kumbe ni kweli!
     
  5. G

    Gurtu JF-Expert Member

    #5
    Aug 9, 2010
    Joined: May 15, 2010
    Messages: 1,202
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Kwa kweli hilo ni bahati mbaya. Nashauri umwambie mumeo lakini kwa kuhakikisha kuwa lazima kuwepo na uwezekano wa uthibitisho mf. kama aliwahi kukutumia sms. Kama kuna siku unadhani atafanya kituko, awepo mumeo na huku yeye bila kufahamu kwamba yupo ili mumeo amwone laivu.

    Umakini unahitajika kwani baba huyo asiweze kutumia mwanya wowote kukugeuzi kibao kwamba wewe ndiwe unayemtaka baba mkwe. Hivyo mumeo asije akaungana na baba yake.
     
  6. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #6
    Aug 9, 2010
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Unakaa kwenu au unakaa kwa baba mkwe! Kijana kama ameoa na anakaa kwa baba ake ategeemee hayo! Kama unakaa kwenu ni bora kumfunulia wandani wako jinsi unavyojisikia na kufanyiwa na mkwewe ili amrudishe huko kwake naye akakae na mke wake! akamalizze shida zake huko huko
     
  7. malisak

    malisak JF-Expert Member

    #7
    Aug 9, 2010
    Joined: Mar 16, 2006
    Messages: 423
    Likes Received: 268
    Trophy Points: 80
    kAMA NI MIMI WALA SIMSHITAKII MUME WANGU WALA NINI NAMVIZIA KWA KUJILENGEHA NA KISU AKITAKA KUNIBAKA TU NAMKATA MAGUDUMONI YAKE HALAFU MUME WANGU MAJIBU ATAPATA LABDA ASISHTAKI AVUMILIE MAUMIVU HADI THE END UNLESS OTHERWISE NAJUA NI LAZIMA ATASEMA TU BALAA LITAPOMKUTA NA NDIPO ATATOA SABABU ZA GARIKA HILO LILILOMKUTA KUA ALIANZIA WAPI MPK YAKAMSIBU NYAMBAF MTU MZIMA HOVYOOOOOOOOOOO.
     
  8. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #8
    Aug 9, 2010
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    eeeheeeeeeeeeee :glasses-nerdy:
     
  9. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #9
    Aug 9, 2010
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 0
    Tamaa ya baadhi ya wanaume mhh!
    Hii imenifanya nikumbuke majadiliano hapa JF kuhusu wanaume wanaowasarandia ma hausgeli na kudai ati mama mwenye nyumba anabweteka na ndio maana hausgeli anatembea na mume! Sasa hapa tunaona baba mkwe kaja kufadhiliwa kwa watoto, bila aibu anaanza kumnyemelea mke wa mwanawe! SASA AKINA KAKA/BABA hapa JF mtatuambia nini? Mwanaume mwenzenu anataka kufanyiwa kitu mbaya, mshaurini! Mi sina hata la kusema maana hiki kitendo kinafanywa na wanaume wengi. Nimewahi kushuhudia marafiki wa kiume wakiwataka wake za marafiki zao, nimesikia mkaka akimtaka dada binamu, nimesikia mwanaume akiwataka mashemeji wa kike.... sasa tusubiri akina kaka waje na suluhu kwa hili.
     
  10. Nyuki

    Nyuki JF-Expert Member

    #10
    Aug 9, 2010
    Joined: Jul 7, 2009
    Messages: 371
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    uwe makini sheria inaweza chukua mkondo wake kwa maamuzi hayo
     
  11. Nyange

    Nyange JF-Expert Member

    #11
    Aug 9, 2010
    Joined: Mar 25, 2010
    Messages: 1,928
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    The Bible says 'a man shall leave his father and mother and be joined to his wife, and they shall become one fresh' Genesis 2:24(The Gidions).

    Matatizo ya ndoa nyingi zinatokana na kupuuzia huu mstari. Nashauri sana muache kubebana make ndo chanzo cha matatizo mengi kwenye familia.
     
  12. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #12
    Aug 9, 2010
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Kwanza tumuulize huyo mdada huwa anavaaje, anakaaje anapokuwa mbele ya babamkwe? pengine vaa yake au kaa kaa yake mbele ya baba mkwe imekuwa ni mtego kiasi kwamba kaanza yeye kuamsha makasia ya baba mkwe! Tusipende kulaumu wanaume huenda chanzo ni yeye! Je kapita na kanga moja mbele ya mkwewe:A S 8:
     
  13. Bon

    Bon Senior Member

    #13
    Aug 9, 2010
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 101
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kuhama ni uamuzi sahii, mshauri mwenzako haraka.
     
  14. R

    Ramos JF-Expert Member

    #14
    Aug 9, 2010
    Joined: May 13, 2010
    Messages: 498
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Amweleze kwa lugha ya kidiplomasia, kuwa jamani mume wangu naomba umshauri baba aende nyumbani kwani kwa kuwepo kwake hapa nahisi nitavunjiana naye heshima siku moja... Then asisitize kuishia hapo hapo, ili kuondoa hatari yeyote ya kuwagombanisha... Kama mume ni muelewa atakubali, asipoelewa, ampasulie ukweli, pwaaaaaaaaaaa...
     
  15. malisak

    malisak JF-Expert Member

    #15
    Aug 9, 2010
    Joined: Mar 16, 2006
    Messages: 423
    Likes Received: 268
    Trophy Points: 80
    naamini itachukua kotekote kwani hata yeye anavunja sheria kwa kunyatia mali ya mwanawe pambaf zake.
     
  16. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #16
    Aug 9, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Amwambie mmewe ili baba arudishwe Moshi haraka iwezekanavyo la sivyo atabakwa.
     
  17. M

    Mgalatia JF-Expert Member

    #17
    Aug 9, 2010
    Joined: Nov 28, 2007
    Messages: 292
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Unauliza majibu? mweleze ukweli wote mume wako ambaye ndio ubavu wako ili ajue. Sasa unataka ajue baada ya kubakwa?Ndio jaribu la awali kwa ndoa yenu.
     
  18. chloe.obrain

    chloe.obrain JF-Expert Member

    #18
    Aug 9, 2010
    Joined: Feb 25, 2010
    Messages: 394
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    :nod:
     
  19. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #19
    Aug 9, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,759
    Likes Received: 1,872
    Trophy Points: 280
    Mumewe ni mwana JF nadhani keshaelewa tayari
     
  20. Joseph

    Joseph JF-Expert Member

    #20
    Aug 9, 2010
    Joined: Aug 3, 2007
    Messages: 3,477
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Dawa ni kumwambia mumewe maana hilo ni tatizo kubwa sana,halafu hii tabia ya wazazi kuja kukaa na watoto wao wakati hawajafaidi ndoa yao nayo ni kero kubwa na inatakiwa ikemewe na wote wanaojali ndoa.
    Huyo mkwe si akakae na mkewe?Kisa cha kuwanyima raha watoto ni nini?Au ndio kamchezo ka huyo baba kupitia wake za watoto wake?
    Huyo baba mkwe FATAKI asilaziwe damu kwani madhara yake ni makubwa baadae
     
Loading...