Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mrope(Mb): "Hatuwezi kuokota Mawaziri mitaani, wawe Wabunge"

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Paparazi Muwazi, Aug 28, 2008.

  1. P

    Paparazi Muwazi JF-Expert Member

    #1
    Aug 28, 2008
    Joined: Dec 23, 2007
    Messages: 309
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mbunge wa Bunge la JMT(CCM) ameponda hoja ya Kambi ya Upinzani ya kutaka mawaziri wasiteuliwe kati ya Wabunge. Bwana Mrope amesema kwamba taifa haliwezi kuokota mawaziri toka mitaani badala yake mawaziri lazima watokane na Wabunge. "Haiwezekani kuokota tu mtu mtaani. Lazima awe amepigiwa kura na kuchaguliwa na watu, hivyo napinga kabisa hao wanaosema mabunge wasiwe mawaziri". Bwana Mrope pia amewaponda wote wanaotumia mifano ya nchi nyingine duniani kujenga hoja yao. "Hao wanatumia mfano wa Marekani, hao Marekani wenzetu wameendelea, wana makompyuta kibao". Bwana Mrope alisisiza hoja yake huku akipigiwa makofi na wabunge walio wengi. Mheshimiwa Mrope aliyasema hayo wakati akichangia muswada wa uendeshaji wa Bunge unaojadiliwa hii leo.

    PM
     
  2. Mpaka Kieleweke

    Mpaka Kieleweke JF-Expert Member

    #2
    Aug 28, 2008
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 4,130
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Ndio wabunge ambao watanzania wanawategemea wahoji suala la EPA,RICHMOND , hata kama wakihutubiwa utumbo wa namna gani.
     
  3. Halisi

    Halisi JF-Expert Member

    #3
    Aug 28, 2008
    Joined: Jan 16, 2007
    Messages: 2,810
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Huo muswada umepita? Vipi ripoti ya kamati ya madini?
     
  4. The Invincible

    The Invincible JF-Expert Member

    #4
    Aug 28, 2008
    Joined: May 6, 2006
    Messages: 3,739
    Likes Received: 438
    Trophy Points: 180
    Kama ni Mrope, hoja zake (kama hoja kweli) ni vijembe vijembe. Anaelekea kuwa mtumwa wa CCM. Haoni wala hasikii kingine chochote. Nimemfuatilia katika maelezo yake mengi; ni mtu wa kupenda ushabiki, bila hoja.
     
  5. Pundit

    Pundit JF-Expert Member

    #5
    Aug 28, 2008
    Joined: Feb 4, 2007
    Messages: 3,742
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    Kwa hiyo huyu Bwana Mrope anataka kutuambia teuzi nyingine zote za rais ambazo hazihitaji mtu kuwa mbunge huwa ni za watu wanaookotwa mitaani?

    Mkuu wa majeshi, mwanasheria mkuu, wakurugenzi wa idara za serikali pamoja na mashirika ya umma, wote wameokotwa mitaani?

    Kuna wabunge wengine wako choka mbaya zaidi hata ya watu wa mitaani.

    Pointless.
     
  6. O

    Ogah JF-Expert Member

    #6
    Aug 28, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,190
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Pure NONSENSE!!...........hawa akina Mrope ndio nawaita WAVIVU WA KUFIKIRI....ni aibu na HATARI sana kuwa na wabunge wenye kufikiri/mawazo ya namna hiyo
     
  7. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #7
    Aug 28, 2008
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    Mrope kanisikitisha.......
     
  8. M

    MkamaP JF-Expert Member

    #8
    Aug 28, 2008
    Joined: Jan 27, 2007
    Messages: 6,471
    Likes Received: 469
    Trophy Points: 180
    Wabunge wengi ndio wanaokotwa mtaani,hawana lolote hao .

    huyo mrope kama anaona nini basi nafasi za uwaziri ziwe ajira zitangazwe na ziwe na mwenye qualifications anapata.

    Huo ufisadi umezidi kwa sababu hao wabunge wengi wanaogopa kuhoji wanafikiri siku moja nao watateuliwa.

    kwa hiyo huyo jamaa kwa namna nyingine anatwambia wakuu wa wilaya ,mikoa na yusufu makamba wote wametoka mitaani?

    Mimi nafikiri waliokua wanampigia makofi wote wametoka mtaani
     
  9. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #9
    Aug 28, 2008
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 283
    Trophy Points: 180
    Wabunge wa Tanzania Kaaazi kweli kweli; wako pale kumwaga pumba tu ili wasikike. Kabla ya kusimama bungeni na kuzungumza maneno ambayo yataingia kwenye hansard, mbunge anatakiwa afanye utafiti na kutathmini kile anachokisema. Wabunge wetu wanakurupuka bila kufanya tathmini yoyote kuhusu maneno yao, na hapo ndipo pumba zinapoanza kupeperuka kwa wingi kutokea huko bungeni mpaka zinatuziba macho hadi tunashindwa kuona tunakwenda wapi.
     
  10. M

    Mtanzania JF-Expert Member

    #10
    Aug 28, 2008
    Joined: May 4, 2006
    Messages: 4,815
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Jamaa anawakilisha jimbo gani? Inabidi tuanze kumwandaa mwana JF kwenda kuchukua hilo jimbo.

    Hivi mbunge kama huyu anachaguliwa kwa hoja au kwa rushwa?
     
  11. Kiungani

    Kiungani JF-Expert Member

    #11
    Aug 29, 2008
    Joined: Feb 2, 2007
    Messages: 274
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Viongozi waliookotwa tu mitaani (according to Mrope's Theorem):

    a) Mabalozi wote wa TZ nje.
    b) Wakuu wa mikoa yote
    c) Wakuu wa wilaya zote
    d) Makamba na wabunge wenzake 9 wa kuteuliwa
    e) Makatibu wakuu (na manaibu wao) wa wizara zote,
    f) Wakurugenzi wote wa mashirika ya umma (PPF, NSSF, Tanesco, ATCL, etc)
    g) Wakuu wote wa usalama (UWT, Polisi, Jeshi, Magereza, n.k.)
    h) Watendaji wote wa serikali wanaoteuliwa na Rais au Waziri Mkuu kwa niaba ya Rais.
    i) Pretty much viongozi wote 'wasiopigiwa kura na watu'

    No wonder nchi haiendelei. Watu wote hao wanaokotwa tu mitaani wakati akina Mrope waliochaguliwa na wananchi wapo?
     
  12. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #12
    Aug 29, 2008
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    kwa watunga sheria wa namna hii, sishangai kuona tanzania haina maendeleo
     
  13. Rev. Kishoka

    Rev. Kishoka JF-Expert Member

    #13
    Aug 29, 2008
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 4,396
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    CCM people are boring....bunch of Vihiyo wa mawazo! They may be schooled, but educated fools!
     
  14. w

    wajinga Senior Member

    #14
    Aug 29, 2008
    Joined: Jun 25, 2008
    Messages: 148
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    walitaka malipo ya mbunge yawe kama nchi nyingine lakini hawataki kulinganisha mifumo yao iwe sawa na nchi nyingine. Mawaziri wanapoteza mda bungeni ndio sababu nchi imechoka. hakuna mtu wa kushughulikia wananchi katika wizara wote wanamsubiri waziri anepiga usingizi bungeni kwa miezi mitatu. What a waste of our tax money.
     
  15. W

    WildCard JF-Expert Member

    #15
    Aug 29, 2008
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Na ile dhana ya kujaribu kutenganisha BUNGE na SERIKALI haitafanikiwa kama mawazo kama haya ya Mrope hayatapingwa kwa nguvu zote. Ukiangalia BARAZA lote la Mawaziri isipokuwa Makamu wa Rais wote ni WABUNGE na RAIS kwa mujibu wa KATIBA yetu ni sehemu muhimu ya Bunge. Bunge linaonekana kama IDARA mojawapo ya SERIKALI!
    Ni lini tutakuwa na BUNGE huru litakaloweza kuisimamia SERIKALI kikamilifu?
     
  16. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #16
    Aug 29, 2008
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Hapa naona yeye ni mbunge aliyeokotwa mtaani akaambiwa agombee ubunge huko jimboni kwake nahisi kulikuwa hakuna mgombea wakamuokota yeye agombee.Ndo maana anaongea pumba za mbao tu.....sasa huyu wananchi anawatetea kweli??anaonekana ana mawazo ya miaka 47 enzi za kila Kingunge.
     
  17. Single D

    Single D JF-Expert Member

    #17
    Aug 29, 2008
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 459
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35

    Hapa mwanangu nakupa 5 zote.
    Akina chitaliho ni wengi humo ndani ya mjengo.
    Mbunge anatetea upuuzi na watu wa sampuli yake wanapiga makofi.
     
  18. M

    Mtu Kwao JF-Expert Member

    #18
    Aug 29, 2008
    Joined: Jan 15, 2008
    Messages: 258
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mmh nafikiri ni kibaraka wa mafisadi ndio maana anaweza kuongea pumba.Mtu mzima hovyooooooooooooooooooooooo
     
  19. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #19
    Aug 29, 2008
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Ninasikitika sana kwamba kwa mujibu wa Mrope, muungwana alituwekea waziri wa fedha (meghji) wa kuokotwa mitaani
     
  20. Gembe

    Gembe JF-Expert Member

    #20
    Aug 29, 2008
    Joined: Sep 25, 2007
    Messages: 2,506
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mbona hiki ni kioja,

    Kimsingi Tumepoteza Mweleko hapa Jf,kwa kipindi cha miezi miwili tumekuwa wazungumaji wa hoja dhaifu sana na kama tukiendelea hivi...watu watatupuuza,Meghji kabla ya kuwa waziri ilipewa Ubunge na hii ipo kisheria..sasa tatizo liko wapi?
     
Loading...