Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mrisho Mpoto aiwakilisha Kenya kwenye Tamasha la Kiswahili

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by King Kong III, May 22, 2012.

  1. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #1
    May 22, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,039
    Likes Received: 548
    Trophy Points: 280
    mpoto.jpg

    Ukistahajabu ya Mussa utayaona ya Firauni, gwiji la kiswahili nchini ndugu Mrisho Mpoto alienda kuiwakilisha Kenya kwenye Tamasha la Kiswahili, dili hilo alipewa na Taasisi ya Kiswahili Kenya.

    Kenya wenyewe walikiri kwamba Kiswahili hawakiwezi vizuri kwhyo ikabdi wamtafute mrisho akawawakilishe kwa masharti ya kujitambulisha kwamba yeye ni mkenya na si Mtanzania.

    Chanzo: EA RADIO-LIVE INTERVIEW

    ============

    Mrisho Mpoto afafanua kuhusu madai ya kuisaliti Tanzania na kuiwakilisha Kenya Ughaibuni..

    Tazama kuanzia Dk ya 19:00

     
  2. carmel

    carmel JF-Expert Member

    #2
    May 22, 2012
    Joined: Aug 24, 2009
    Messages: 2,842
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    kwa hiyo na yeye alipofika huko akaukana utaifa wake na kujitambulisha ni mkenya?
     
  3. BornTown

    BornTown JF-Expert Member

    #3
    May 22, 2012
    Joined: May 7, 2008
    Messages: 1,701
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    basi abaki huko huko kenya si ameshatukana...
     
  4. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #4
    May 22, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 19,025
    Likes Received: 6,703
    Trophy Points: 280
    mweeee kweli life imekuwa tight mtu anaukana utaifa wake khaaaa\
    cjui kama tutafika?
     
  5. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #5
    May 22, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Namuunga mkono 100%. kama Mkwer.e hataki kuiona sura ya Mpoto kwenye occasion yoyote kwa madai eti anaisema vibaya serikali ya Mjomba, sasa mnataka afanye nini? wapo wanaoona umuhimu wa Mpoto ikiwa nyie watanzania na rais wenu hamuoni umuhimu wake katika fani ya sanaa na lugha.
    Hongera Mpoto
     
  6. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #6
    May 22, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,234
    Likes Received: 1,904
    Trophy Points: 280
    hakuna cha kustaajabu hapa,
    kenya ni wajanja
    kama mlima wenu wanasema ni wao, sembuse mrisho, lol,
    nchi yangu Tz, nilikupenda kwa moyo wote.
     
  7. Matope

    Matope JF-Expert Member

    #7
    May 22, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 539
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Safi hata me nimewahi sikia hii habari ya Mrisho lkn yote haya anayaleta Baba Mwanaasha anaamponda sana big up kaka endelea hvy hvy tu!!
     
  8. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #8
    May 22, 2012
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,228
    Likes Received: 1,379
    Trophy Points: 280
    Uko wapi uzalendo wa mtz huyo? Thamani ya mang'amuzi yake huru iko wapi? Inasikitisha sana na inahuzunisha!

    Siilaumu Ikulu lakini moja kwa moja lawama nazitua kwa Mpoto nilieamini ni mmoja ya wazalendo wa kweli duniani na ambae damu yake yaweza kuwa chocheo la waliogizani! Hakika ametutweza kimsonge na majuto ni sasa,
    HIMA turejee kizalendo itupasavyo!

    Ili uwe mzalendo wa kweli ni lazima uifie nchi yako sio kuukana utaifa wako kwa mizania ya Ikulu
     
  9. Zux de

    Zux de JF-Expert Member

    #9
    May 22, 2012
    Joined: Apr 29, 2012
    Messages: 226
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    ni kweli huyu baba mwanaasha atatuangamiza.
     
  10. Muuza Sura

    Muuza Sura JF-Expert Member

    #10
    May 22, 2012
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 1,988
    Likes Received: 144
    Trophy Points: 160
    anafanana nao zile sura za mpoto TZ hatuna!sura nzito kama zile Kenya zipo nyingi
     
  11. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #11
    May 22, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,039
    Likes Received: 548
    Trophy Points: 280
    Yeah aliukana kabisa maana walimpa warning akienda tofauti na mkataba(kujitambulisha yeye ni mtanzania) hawatompa hela hata sumni amefanya matamasha ma3 barani europe pia anatarajia kupelekwa tena bara la asia kuiwakilisha kenya ktk lugha ya kiswahili.
     
  12. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #12
    May 22, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,039
    Likes Received: 548
    Trophy Points: 280
    Na yeye kwa kupenda uzalendo imemuuma sana iweje wakenya ndio wanatambulika duniani kwamba wao ndio wamiliki wa kiswazi? Amelalamika kwamba wakenya wanasema watanzania wamelala usingizi,analalamika taasis za kiswahl,bakita,kitengo cha kiswahl udsm kinafanya nini?
     
  13. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #13
    May 22, 2012
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,228
    Likes Received: 1,379
    Trophy Points: 280
    Inauma sana ndugu,
    Mimi nimekuwa nikiwafunza wakenya wengi sana kiswahili, na wanasema wazi kuwa wao walikuwa hawakijui vema!
     
  14. Ruge Opinion

    Ruge Opinion JF-Expert Member

    #14
    May 22, 2012
    Joined: Mar 22, 2006
    Messages: 1,481
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Wapi na lini sisi waTZ tunakienzi Kiswahili? Sasa mnataka Mpoto akae hapa aoze wakati kuna opportunities na wapo watu (wakenya) ambao wanajua kuzitumia? Uzalendo gani huo? Ndiyo sababu mnaogopa kuomba kazi/ajira kwenye taasisi za kimataifa halafu mnakaa kulalamikalalamika tu. Mnakumbuka kwenye mkutano mmoja wa AU kule Addis Ababa Rais Chisano wa Msumbiji alitoa hotuba yake kwa Kiswahili lakini mtanashati wetu akang'ang'ania kuchapia Kiingreza kwenye mkutano huo huo? Na tunapokazana kufundisha na kujifunza kwa Kiingereza ambacho dhahiri hatukiwezi tena (post za hapa JF ni kielelezo tosha) tunaweza kupata elimu au maarifa kwa kutumia lugha tusiyoiweza?
     
  15. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #15
    May 22, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    Alichokifanya si uungwana, hadhi aliyonayo haikustahl kukana Taifa lake
     
  16. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #16
    May 22, 2012
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 0
    kuna tatizo??? huoni kama ni shujaa sana na inabidi na wewe umuige....
     
  17. ummu kulthum

    ummu kulthum JF-Expert Member

    #17
    May 22, 2012
    Joined: Feb 6, 2012
    Messages: 2,792
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    dah inaniuma sana nalia sasa hivi iiiiih,ihhhh!
     
  18. Chilli

    Chilli JF-Expert Member

    #18
    May 24, 2012
    Joined: Jul 17, 2011
    Messages: 1,635
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Piga hela baba, utang'ang'ania uzalendo ufe na njaa? We msanii bana, mbona hata Afande alimsaliti Sugu alomwingiza kwenye game sababu ya mkwanja wa claudz!
     
  19. wehoodie

    wehoodie JF-Expert Member

    #19
    May 24, 2012
    Joined: Nov 20, 2011
    Messages: 562
    Likes Received: 137
    Trophy Points: 60
    hii story sio genuine inamaana hao waendesha mashindano hawana hata random check ya kuthibitisha uraia wa washiriki, je mrisho alienda na passport ya kenya?? Unless uraia katika hilo shindano hauna maana sawa na uraia kisheria. Otherwise its too obvious kuwa Mpoto ni mswahili na any reputable kenyan sector haitakubali kujiharibia jina cheaply hivyo....unless ni mashindano uchwara tu.....
     
  20. Ezsdon

    Ezsdon Member

    #20
    May 24, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Tanzania kaiwakilisha nani?, sekta husika ilitia mkono au kuona tu, ama kutambua mchango wa Mrisho Mpoto kwenye sanaa, fasihi na kishwahili?. Mpoto alifanya MJOMBA..Mpoki akafanya shangazi na akapata tuzo ya kili kama nyimbo bora ya asili.. (Hakuna uwiano). Kama tumemlilia mafisango akiwa mkongo mwenye uraia wa nchi nyingine,Wacha mpoto akawakilishe kwa wanaothamini uwezo, fikra na kipaji chake.
     
Loading...