Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mrema na unaibu waziri mkuu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mozila, Jul 31, 2012.

  1. Mozila

    Mozila Senior Member

    #1
    Jul 31, 2012
    Joined: Mar 23, 2012
    Messages: 168
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Katiba ya sasa ya mwaka 1977 haimtambui naibu waziri mkuu,nani alimpa hicho cheo mrema?
     
  2. Zatara

    Zatara JF-Expert Member

    #2
    Jul 31, 2012
    Joined: Apr 11, 2012
    Messages: 454
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    "I am looking for the future cause the past is all behind us"
     
  3. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #3
    Jul 31, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    na anavyojishebedua nacho!...lol
     
  4. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #4
    Jul 31, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Katiba haimtabui naibu yeyote yule.
     
  5. M

    Majasho JF-Expert Member

    #5
    Jul 31, 2012
    Joined: Aug 4, 2009
    Messages: 338
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    We umezaliwa mwaka gani? Alipewa na Rais Mwinyi hilo hujui, halafu hicho cheo kinakuuma au? Tafuta mada ya maana acha wivu
     
  6. Bu'yaka

    Bu'yaka JF-Expert Member

    #6
    Jul 31, 2012
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 521
    Likes Received: 95
    Trophy Points: 45
    hakuwa wa kwanza, Salim Salim nae alikuwa naibu Waziri Mkuu
     
  7. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #7
    Jul 31, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,028
    Likes Received: 15,938
    Trophy Points: 280
    Lini..?
     
  8. Bu'yaka

    Bu'yaka JF-Expert Member

    #8
    Jul 31, 2012
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 521
    Likes Received: 95
    Trophy Points: 45
    Novemba 5th, 1985 hadi Septemba 19th, mwaka 1989.

    Kaka, kuna wengine tumekuwa tukifuatilia siasa za Tanzania kabla ya 2006, "JamboForum" ilipoanza, basi niruhusu niendelee na darasa. J. Nyerere aliulizwa, kwa nini umeanzisha cheo ambacho hakipo kwenye Katiba, akajibu, Katiba haijasema awepo, wala haijakataza asiwepo.

    Huu utata unakuja kwa sababu sisi hatuna "enumerated powers doctrine" kwenye mfumo wa Katiba yetu, kama baadhi ya nchi, ambapo, kama kitu kwenye Katiba hakijasemwa kwamba kiwepo maana yake kimekatazwa!

    Niendelee ama nisiendelee?
     
  9. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #9
    Jul 31, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,028
    Likes Received: 15,938
    Trophy Points: 280
    Mimi nimeuliza tu lini. Sikusema chochote kuhusu ufuatiliaji wa siasa za Tanzania kabla ya 2006, "JamboForum" ilipoanza. Licha ya hivyo, hongera kwa kufuatilia siasa za Tanzania kabla ya 2006.
     
  10. Bu'yaka

    Bu'yaka JF-Expert Member

    #10
    Jul 31, 2012
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 521
    Likes Received: 95
    Trophy Points: 45
    ahaa, okay, haya, nakubali yaishe!
     
  11. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #11
    Jul 31, 2012
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Hapana. Yasiishe. Wakati wa utawala wa Nyerere Salim alikuwa waziri mkuu kamili. Nimeangalia CV yake inaonyesha Salim alikuwa waziri wa ulinzi 1985-89 chini ya Mwinyi na wakati huo huo akiwa deputy prime minister. Kumbe cheo hicho alikianzisha Mwinyi na si Nyerere.
    Alichaguliwa kuwa waziri mkuu baada ya kifo cha Sokoine.
     
  12. Bu'yaka

    Bu'yaka JF-Expert Member

    #12
    Jul 31, 2012
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 521
    Likes Received: 95
    Trophy Points: 45
    Jasusi, of all the people, sikujua kama na wewe kumbukumbu yako ya siasa/viongozi wetu ni kama hii ya kizazi cha dot.com ambao wameanza kufuatilia siasa siku ilipozinduliwa "JamboForums"! Kwanza kabisa kaka, ukiamua kubisha kitu huwezi ku turn around na kusema "kama alikuwepo"! Ushakataa kwamba hakuwepo! Basi mradi umesema yasiishe, ngoja niendelee kutoa darasa la historia ya nchi yetu kwa kizazi cha dot.com!

    Naanza na hansard za Bunge, June 24, mwaka wa 2011, Mhe. A. Mrema, (TLP, Vunjo) ambae alikuwa analalamika bungeni kwamba hajapewa mafao yake ya Unaibu Waziri Mkuu .

    Hansard, Bunge la Jamhuri: "Mheshimiwa Mwenyekiti...
    ukiacha kazi utapewa asilimia 80 ya mafao yako ya mshahara wako, nipeni basi hata asilimia 20. Mnasema hiki cheo changu hakikuwa kwenye Katiba, Rais ndiye anaanzisha cheo. Hata Mawaziri wetu wanaanzishwa kwa decree ya Rais. Ilikuwaje cheo ambacho Mwalimu Nyerere alianzisha, akasimamia akakaa pale Dkt. Salum Ahmed Salum, Naibu Waziri Mkuu wa pili Agustino Lyatonga Mrema."

    Sasa kwa nini hakusimama hata mbunge mmoja kutoa taarifa kwamba "Mrema unaongopea bunge, "wewe ndio ulikuwa Naibu Waziri Mkuu wa kwanza"? Hicho ni kidhibiti cha kwanza kwamba Mrema hakuwa wa kwanza.

    Nina vidhibiti vingine ambavyo sio vya yeye mwenyewe Mrema, kama bado tunahitaji somo, lakini ka mnakubali yaishe semeni!

    Niendelee ama nisiendelee?
     
  13. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #13
    Jul 31, 2012
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Endelea. Lakini Mrema was wrong. Na wabunge wetu si wote wanaozingatia facts. Fact: Salim aliteuliwa kuwa waziri mkuu baada ya kifo cha Sokoine 1984. Fact: Mwalimu alistaafu 1985 na nafasi yake kuchukuliwa na Mwinyi. Fact: Kwa sababu Mwinyi alikuwa Mzanzibari asingeweza kuendelea na Salim kama waziri mkuu wake ndipo alipomchagua Malecela. Fact: Salim alipewa nafasi ya Waziri wa ulinzi na naibu waziri mkuu, ikiwa mara ya kwanza kwa nafasi hiyo kuwepo katika safu ya uongozi Tanzania. Sasa hapo nani anasema kweli? Jasusi au Mrema? Endelea.
     
  14. J

    JokaKuu Platinum Member

    #14
    Jul 31, 2012
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,772
    Likes Received: 964
    Trophy Points: 280
    Jasusi,

    ..Salim Salim alikuwa waziri wa ulinzi, na naibu waziri mkuu, wakati wa awamu ya kwanza ya mzee mwinyi. kipindi hicho joseph warioba alikuwa waziri mkuu na makamu wa kwanza wa raisi.

    ..agustino mrema alikuwa naibu wa waziri mkuu cygwiyemisi john malecela ambaye pia alikuwa makamu wa kwanza wa raisi. baada ya reshufle iliyomuondoa malecela kwenye uwaziri mkuu akaja cleopa msuya ambaye hakusaidiwa na naibu waziri mkuu.

    NB:

    ..mrema aliteuliwa naibu waziri mkuu katikati ya kipindi cha uwaziri mkuu wa cygwiyemisi malecela. kulitokea malalamiko toka kwa mawaziri wenzake kwamba mrema anawaingilia ktk majukumu yao. sasa ili kuzima malalamiko hayo raisi mwinyi akaona amteue kuwa naibu waziri mkuu.
     
  15. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #15
    Jul 31, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,028
    Likes Received: 15,938
    Trophy Points: 280
    Kwa hiyo ni kweli ama si kweli kwamba unaibu waziri mkuu ulianza enzi za Nyerere kama bwana Bu'yaka anavyodai? Au na wewe ni mdotcom hivyo hujui....?
     
  16. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #16
    Jul 31, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 26,975
    Likes Received: 5,092
    Trophy Points: 280
    Ile ilikuwa ni rushwa dhahiri kama rushwa ya ngono.
    Mrema yuko very corrupt.
    Aliye toa rushwa na aliyepokea wote watapata misukosuko- Mwl. Julius K Nyerere
     
  17. Bu'yaka

    Bu'yaka JF-Expert Member

    #17
    Jul 31, 2012
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 521
    Likes Received: 95
    Trophy Points: 45
    Kwa hiyo umekubali?

    Sasa ulikuwa unabisha nini Jasusi!


    Haina shida.

    Ngoja tuwasaidieni wale wa kizazi cha point-and-click (nyooshea-na-bonyeza) kuelewa historia yetu.

    Hii ifuatayo ni kutoka tovuti ya Wizara ya Ulinzi. Nyooshea na bonyeza:

    [FONT=&amp]Kuanzia mwaka 1985 hadi mwaka 1989

    [/FONT]
    [​IMG]


    [FONT=&amp]Aliyekuwa Waziri wa Ulinzi na Jeshi la Kujenga Taifa alikuwa Mhe. Salim Ahmed Salim. Mhe. Salim alihamishiwa Wizara hii mwaka 1985 na hivyo kuwa naibu Waziri Mkuu na Waziri wa Ulinzi. Dk. Salim aliondoka Wizara yetu baada ya kuchaguliwa kuwa Katibu Mkuu wa Umoja wa Nchi Huru za Kiafrika[/FONT]

    Niendelee ama nisiendelee?
     
  18. Aggrey86

    Aggrey86 JF-Expert Member

    #18
    Jul 31, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 856
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Dah! Embu ngoja niweke kweye data zangu nihifadhi hizi kumbukumbu kweli Jf ni darasa!
     
  19. Mozila

    Mozila Senior Member

    #19
    Jul 31, 2012
    Joined: Mar 23, 2012
    Messages: 168
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    ''we cant moving forward without knowing our past''
     
  20. Mozila

    Mozila Senior Member

    #20
    Jul 31, 2012
    Joined: Mar 23, 2012
    Messages: 168
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Kinacho nishangaza ni kwamba hicho cheo kilikuwepo miaka ya 80, ina maana mwinyi alikuwa na madaraka makubwa kuliko mkapa na kikwete ya kumchagua naibu pm?
     
Loading...