Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mrema kuwasilisha hoja binafsi

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mahesabu, May 9, 2011.

  1. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #1
    May 9, 2011
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,603
    Likes Received: 278
    Trophy Points: 180
    Sunday, 08 May 2011 21:00
    Nora Damian
    MBUNGE wa Jimbo la Vunjo, Augustino Mrema, anatarajia kuwasilisha hoja binafsi bungeni kuhusu kufanyiwa marekebisho sheria zenye upungufu, ili kuzima mtandao wa ufisadi ulioenea nchini.
    Mrema, ambaye pia ni Mwenyekiti wa Kamati ya Bunge ya Hesabu za Serikali za Mitaa (LAAC), alisema miezi miwili aliyofanya kazi ameona iko haja ya kuzifanyia marekebisho baadhi ya sheria.
    Alisema mojawapo ya sheria hizo, ni za utumishi ambazo nyingi zina upungufu, kwani zinamlinda mfanyakazi hata utaratibu wa kumshtaki unachukua muda mrefu.
    Mbunge huyo alisema upungufu mwingi wa sheria hizo umeonekana kwenye adhabu wanazopewa watumishi wa serikali hasa wanapobainika kufuja fedha za umma. “Ukaguzi unafanyika miaka miwili baada ya ubadhirifu
    kufanyika, yaani tunangojea mtu afe halafu ndiyo tufanye postmortem (uchunguzi) ,”alisema Mrema na kuongeza:
    “Hata ukisema umsimamishe kazi hawezi kuona athari za kusimamishwa, kwa sababu sheria inamtaka mwaajiri atoe fungu na kumlipa kipindi atakachokuwa amemsimamisha.”
    Alisema tatizo la ubadhirifu wa fedha serikalini ni kubwa, tena linatisha na kama hali hiyo ikiachwa iendelee nchi itakuwa ya walaji.“Ni aibu, baada ya miaka 50 ya uhuru bado taifa limejaa ufisadi, watumishi wengi wa serikali hawako kwa manufaa ya wananchi bali kutengeneza fedha,” alisema.
     
  2. C

    ChiefmTz JF-Expert Member

    #2
    May 9, 2011
    Joined: Apr 15, 2008
    Messages: 2,210
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Big up mzee wa Kiraracha
     
  3. Ehud

    Ehud JF-Expert Member

    #3
    May 9, 2011
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 2,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Mrema naye akili yake kama Mtikila
     
  4. Manumbu

    Manumbu JF-Expert Member

    #4
    May 9, 2011
    Joined: Oct 28, 2009
    Messages: 1,751
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    kila jitihada inahitajika mradi inuie kumkomboa mtz katika rindi la umasikini.
     
Loading...