Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

MREMA Kama mimi ni mzee, mbona Slaa ni mzee kuliko Kikwete?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Pengo, Oct 5, 2010.

  1. Pengo

    Pengo JF-Expert Member

    #1
    Oct 5, 2010
    Joined: Oct 15, 2009
    Messages: 581
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Na Elvan Stambuli-Globalpublishers
    Mgombea ubunge katika Jimbo la Vunjo kwa tiketi ya TLP, Augustine Lyatonga Mrema, amesema anapanga kujibu mapigo kwa kuhamishia nguvu zake katika majimbo matatu ambako Chadema wana matumaini ya ushindi kutokana na chama hicho kumharibia kwa kuwaambia wapiga kura wake kuwa wasimchague kwa kuwa ni mzee.

    Akizungumza na mwandishi wa habari hizi kwa simu akiwa Moshi, Mrema alisema anashangazwa sana na propaganda za Chadema kuwaambia wapiga kura kuwa wasimpe kura kwa sababu ni mzee na kwamba anaweza kufia bungeni.

    “Kama wao wanadai kuwa mimi ni mzee eti niwaachie vijana, sasa mimi niulize kati ya Kikwete na Dk. Slaa, nani mzee?
    Kama ni uzee basi inatakiwa Slaa amwachie Kikwete uongozi, kama Slaa anataka kwenda Ikulu naye atafia huko, waniache nami nifie bungeni, mbona kuna wabunge wanafia humo?

    “Kama Chadema inavyogawa kura zangu Vunjo, vivyo hivyo nami nitahakikisha Mbowe, Mrema na Ndesamburo, hawanusi Bunge …nitafanya kampeni kubwa katika majimbo yao, kuhakikisha TLP inakuwa na wapiga kura wengi, ili kuzuia ushindi wanaotarajia Chadema, nitahakikisha hadi kinaeleweka,” alisema Mrema.

    Amesisitiza kwamba, haendi kwa bahati mbaya katika majimbo hayo, bali nia ni kuwavurugia kama chama hicho kinavyomtibulia mipango yake ya kuingia bungeni, baada ya Uchaguzi Mkuu wa Oktoba 31.
    Alisema kutokana na kufanyiwa siasa chafu na Chadema, sasa chama chake kitahakikisha kinaelekeza nguvu Hai anakogombea Freeman Mbowe, Vunjo anakogombea John Mrema na Moshi Mjini anakowania Philemon Ndesamburo.

    Mrema alisema madhumuni ya kuelekeza nguvu katika majimbo hayo ni kutokana na alichokiita upinzani wa kinafiki unaofanywa na Chadema, ambapo alisema kauli ya Chadema kuwa Mrema atakwenda kufia bungeni ni matusi huku akisisitiza kwamba hakuna mtu asiyekufa katika dunia hii na akasisitiza kama ni kufa aachwe akafie huko kwa kuwa ana uchungu wa kutetea watu wa jimbo lake.

    Aliwaonya mgombea urais wa Chadema, Dk. Willibroad Slaa, Mwenyekiti Mbowe na Ndesamburo kutokanyaga jimbo la Vunjo na kama wataamua kwenda waende kistaarabu.

    “Wakiendelea kunichezea rafu za kisiasa, nitatahakikisha kati yao hakuna anayeshinda katika uchaguzi mkuu, kwani nitafanya kampeni za nguvu kuhakikisha nagawa kura za Hai na Moshi Mjini,” alisema Mrema.

    Aliongeza kuwa, anashangazwa na upinzani uliopo sasa miongoni mwa vyama vya upinzani kwani havijalenga kuchukua madaraka ya nchi hii kama baadhi ya viongozi wanavyowahubiria wananchi bali kushambuliana, jambo linalozidi kudhoofisha kambi ya wapinzani na kuiacha CCM ikitamba.

    Wananchi wa Jimbo la Vunjo wanamfahamu Mrema kama mwanasiasa mkongwe ambaye aliwahi kuwawakilisha vema wapiga kura wake na kutokana na uchapa kazi wake Rais wa awamu ya Pili, Alhaji Ali Hassani Mwinyi aliteuliwa kuwa Naibu Waziri Mkuu na Waziri wa Mambo ya Ndani ya nchi.

    Katika enzi zake za uwaziri, Mrema anakumbukwa na wananchi wengi kwa sera zake za kuwapa watuhumiwa mbalimbali siku saba au kuwaamuru kuripoti ofisini kwake.

    Alikuwa akijiita polisi namba moja na aliwahi kukamata dhahabu yenye thamani ya mamilioni ya shilingi ambayo ilikuwa ikisafirishwa nje ya nchi kwa magendo.

    Aidha, akiwa upinzani, aliwahi kuwa Mbunge wa Jimbo la Temeke kwa tiketi ya NCCR- Mageuzi na aliliwakilisha vema jimbo hilo.
     
  2. Lu-ma-ga

    Lu-ma-ga JF-Expert Member

    #2
    Oct 5, 2010
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 2,415
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mrema tumeshasema ni PSYCHIATRIC CASE.Hana jipya zaidi ya kutaka aonewe huruma.Funga mada han impact kwenye duru za siasa
     
  3. E

    ELIHURUMA Member

    #3
    Oct 5, 2010
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 28
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Globalpublishers
    Mgombea ubunge katika Jimbo la Vunjo kwa tiketi ya TLP, Augustine Lyatonga Mrema, amesema anapanga kujibu mapigo kwa kuhamishia nguvu zake katika majimbo matatu ambako Chadema wana matumaini ya ushindi kutokana na chama hicho kumharibia kwa kuwaambia wapiga kura wake kuwa wasimchague kwa kuwa ni mzee.

    Akizungumza na mwandishi wa habari hizi kwa simu akiwa Moshi, Mrema alisema anashangazwa sana na propaganda za Chadema kuwaambia wapiga kura kuwa wasimpe kura kwa sababu ni mzee na kwamba anaweza kufia bungeni.

    "Kama wao wanadai kuwa mimi ni mzee eti niwaachie vijana, sasa mimi niulize kati ya Kikwete na Dk. Slaa, nani mzee?
    Kama ni uzee basi inatakiwa Slaa amwachie Kikwete uongozi, kama Slaa anataka kwenda Ikulu naye atafia huko, waniache nami nifie bungeni, mbona kuna wabunge wanafia humo?

    "Kama Chadema inavyogawa kura zangu Vunjo, vivyo hivyo nami nitahakikisha Mbowe, Mrema na Ndesamburo, hawanusi Bunge …nitafanya kampeni kubwa katika majimbo yao, kuhakikisha TLP inakuwa na wapiga kura wengi, ili kuzuia ushindi wanaotarajia Chadema, nitahakikisha hadi kinaeleweka," alisema Mrema.

    Amesisitiza kwamba, haendi kwa bahati mbaya katika majimbo hayo, bali nia ni kuwavurugia kama chama hicho kinavyomtibulia mipango yake ya kuingia bungeni, baada ya Uchaguzi Mkuu wa Oktoba 31.
    Alisema kutokana na kufanyiwa siasa chafu na Chadema, sasa chama chake kitahakikisha kinaelekeza nguvu Hai anakogombea Freeman Mbowe, Vunjo anakogombea John Mrema na Moshi Mjini anakowania Philemon Ndesamburo.

    Mrema alisema madhumuni ya kuelekeza nguvu katika majimbo hayo ni kutokana na alichokiita upinzani wa kinafiki unaofanywa na Chadema, ambapo alisema kauli ya Chadema kuwa Mrema atakwenda kufia bungeni ni matusi huku akisisitiza kwamba hakuna mtu asiyekufa katika dunia hii na akasisitiza kama ni kufa aachwe akafie huko kwa kuwa ana uchungu wa kutetea watu wa jimbo lake.

    Aliwaonya mgombea urais wa Chadema, Dk. Willibroad Slaa, Mwenyekiti Mbowe na Ndesamburo kutokanyaga jimbo la Vunjo na kama wataamua kwenda waende kistaarabu.

    "Wakiendelea kunichezea rafu za kisiasa, nitatahakikisha kati yao hakuna anayeshinda katika uchaguzi mkuu, kwani nitafanya kampeni za nguvu kuhakikisha nagawa kura za Hai na Moshi Mjini," alisema Mrema.

    Aliongeza kuwa, anashangazwa na upinzani uliopo sasa miongoni mwa vyama vya upinzani kwani havijalenga kuchukua madaraka ya nchi hii kama baadhi ya viongozi wanavyowahubiria wananchi bali kushambuliana, jambo linalozidi kudhoofisha kambi ya wapinzani na kuiacha CCM ikitamba.

    Wananchi wa Jimbo la Vunjo wanamfahamu Mrema kama mwanasiasa mkongwe ambaye aliwahi kuwawakilisha vema wapiga kura wake na kutokana na uchapa kazi wake Rais wa awamu ya Pili, Alhaji Ali Hassani Mwinyi aliteuliwa kuwa Naibu Waziri Mkuu na Waziri wa Mambo ya Ndani ya nchi.

    Katika enzi zake za uwaziri, Mrema anakumbukwa na wananchi wengi kwa sera zake za kuwapa watuhumiwa mbalimbali siku saba au kuwaamuru kuripoti ofisini kwake.

    Alikuwa akijiita polisi namba moja na aliwahi kukamata dhahabu yenye thamani ya mamilioni ya shilingi ambayo ilikuwa ikisafirishwa nje ya nchi kwa magendo.

    Aidha, akiwa upinzani, aliwahi kuwa Mbunge wa Jimbo la Temeke kwa tiketi ya NCCR- Mageuzi na aliliwakilisha vema ji.....................................................................,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,, MREMA L,ANAUMWA SO 2MWACHEN2 HAJUI ALITENDALO JAMAN BUNGEN AKAFANYE NINI MGONJWA
     
  4. BornTown

    BornTown JF-Expert Member

    #4
    Oct 5, 2010
    Joined: May 7, 2008
    Messages: 1,701
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    :thinking: huyo Mrema anaitaji:help: anatia hurma
     
  5. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #5
    Oct 5, 2010
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,413
    Likes Received: 491
    Trophy Points: 180
    Hii kauli ya MREMA inathibitisha ya kuwa yeye ni kada wa CCM na safari hii hatudanganyiki. Huku anampigia kampeni JK huku analaumu upinzani kwa kushambuliana. Hivi ni nani anashambulia wenzie kama siyo yeye?
     
  6. Endeleaaa

    Endeleaaa JF-Expert Member

    #6
    Oct 5, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 807
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 45
    Mwenzenu yuko kibiashara zaidi. anatafuta kazi ya kumpa kipato kwa miaka mitano ijayo. Hana kazi nyingine zaidi ya siasa. huyo ni Mchaga wa kwanza asiyejua biashara. Tumsameheni. Huyu jamaa nilikuwa namweshimu sana katika dira za siasa lakini naona siasa inamuacha vibaya. Mungu amsaidie
     
  7. g

    grandpa Senior Member

    #7
    Oct 5, 2010
    Joined: Aug 24, 2008
    Messages: 181
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Tatizo la Mrema ni kwamba anatafuta pesa akajitibu ule ugonjwa wake wa kubabuka ngozi
     
  8. The Dreamer

    The Dreamer JF-Expert Member

    #8
    Oct 5, 2010
    Joined: Feb 2, 2009
    Messages: 1,280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mrema usalama wa taifa uliacha kazi lini?
     
  9. m

    mwita ke mwita JF-Expert Member

    #9
    Oct 5, 2010
    Joined: Aug 13, 2010
    Messages: 4,181
    Likes Received: 528
    Trophy Points: 280
    duh bado kuna watu mnasoma uwazi udakuuuuuuuuuuuuu pengo umefulia
     
  10. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #10
    Apr 3, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Kumbe ni habari toka global publisher!
     
  11. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #11
    Apr 3, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Mrema hajawaelewa CDM.
    CDM walikuwa wanamaanisha uzee wa akili.
    Kumbe Mrema anamtambua Dr. Slaa kama rais.
     
Loading...