Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mrejesho wa barua ya mwanakijiji tume ya uchaguzi, Membe apata mpinzani

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Zak Malang, Sep 30, 2010.

  1. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #1
    Sep 30, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Bernard Membe, aliyekuwa Mbunge wa jimbo la Mtama mkoani Lindi na anayegombea tena ubunge katika jimbo hilo sasa kapata mpinzani kutoka TLP. Awali Msimamizi wa uchaguzi alikubali pingamizi la Membe dhidi ya mgombea huyo wa TLP kwamba wadhamini wake hawakuwa wamejiandikisha kupiga kura.

    Baadaye Tume ya uchaguzi ilikubali rufani ya mgombea wa TLP na hivyo kumrejesha tena mgombea huyo, hivyo ina maana Membe sasa inabidi afanye kampeni.


    Source: Kipindi cha Nipashe cha Radio One Sterio.

    My take: 1. Ni haki wapinzani sasa wawe na wasiwasi kwa hawa ma-returning officers ambao ni makada wa CCM.

    2. Kwa nini imechukua muda mrefu kuanzia 4.9.2010 hadi 28.9.2010 barua ya majibu ya rufani ya mgombea huyo wa TLP kumfikia kutoka NEC?
     
  2. Ilulu

    Ilulu Senior Member

    #2
    Sep 30, 2010
    Joined: Mar 22, 2008
    Messages: 161
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ni nafasi pekee kwa watu wa Mtama, Nyangao, Nyengedi, Mahiwa, Namupa, Mtua na kwingineko kuonyesha hasira zenu dhidi ya mfumo dume kwa kumpatia kura zenu huyo mgombea wa Upinzania kupitia TLP. Achanane na imani kuwa Membe atakuja kuwa Rais...
     
  3. K

    Keil JF-Expert Member

    #3
    Sep 30, 2010
    Joined: Jul 2, 2007
    Messages: 2,214
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mfumo wa NEC kutoa taarifa za maamuzi ya rufaa una walakini mkubwa sana. Kwanini NEC haiandiki barua moja kwa moja kwa mgombea na kuandika nakala kwa Msimamizi wa Uchaguzi wa Jimbo? Hizi taratibu nyingine zinafanya kazi in favor of CCM, tusije kushangaa wiki ya mwisho ya Kampeni tukiambiwa kuna rufaa nyingine imekubaliwa.
     
  4. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #4
    Sep 30, 2010
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Nina mashaka na NEC hasa wasimamizi wake huko majimboni.
    Hili dubwasha lapaswa kufumuliwa na kuundwa upyaa tukianzia sheria yake, kanuni mpaka watendaji.
    Nina mashaka si utani
     
  5. DICTATOR

    DICTATOR JF-Expert Member

    #5
    Sep 30, 2010
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 392
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Crazy NEC, walikuwa wapi muda wote huo? Haihitaji kwenda shule kujua taratibu za kazi za NEC ni rahisi mno lakini wanavyocomplicate ndivyo wanavyofanya mambo kuwa magumu. NEC watamaliza maisha yao vibaya, kwani kama wanajua watz bado twalala wasahau kabisa. Bora watende haki kwa maana hawatabaki NEC muda wote.

    Mfumo wao unamashaka kila kona sijui hawalioni hilo. Anyway, ngoja tusubiri muda ukifika tutaona itakavyokuwa.
     
  6. K

    Keil JF-Expert Member

    #6
    Sep 30, 2010
    Joined: Jul 2, 2007
    Messages: 2,214
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hapo ndipo ambapo kuna matatizo makubwa kwa kutumia sheria ya uchaguzi wa sasa. Hao wasimamizi ni waajiriwa wa TAMISEMI. Wasimamizi ambao wameonyesha kuwa makini tayari wameishahamishwa. Wiki iliyopita Mkurugenzi wa Jiji la Arusha kapigwa transfer. Jana Mkurugenzi wa Halmashauri ya Wilaya ya Hai kahamishwa. Wote hao inasemekana sababu za uhamisho zinahusiana na uchaguzi mkuu. Wasimamizi wengine wakishaanza kuona hizo transfer watapata kiwewe na kuanza kuboronga zaidi in favor of CCM.
     
  7. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #7
    Sep 30, 2010
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,665
    Likes Received: 2,835
    Trophy Points: 280
    Its too late, na mbaya zaidi wanajua kuwa Membe atakuwa Rais baada ya (Kikwete, Slaa, Lipumba............)
     
  8. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #8
    Sep 30, 2010
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    msimamizi wa uchaguzi nimmkurugenzi wa mji, wilaya etc ajira yake purely ni ya kiserikali je unategemea nini. Akileta unoko anapelekwa wizarani bench na msoto.
     
  9. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #9
    Sep 30, 2010
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,765
    Likes Received: 112
    Trophy Points: 160
    matokeo haya ni muhimu sana kwa mustakabali wa demokrasia nchini.........hureeee tlp japo mnamnadi kikwete badala ya rais wenu
     
  10. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #10
    Sep 30, 2010
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    Baada ya uchaguzi juhudi zetu ni kuai katiba mpya ili dhuluma ipungue
     
  11. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #11
    Sep 30, 2010
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Kuanzia Tendwa (Msajili)
    Makame lewis (NEC) naona wamekalia madudu na majungu dhidi ya upinzaia tanzania. Najua wanalinda ajira zao.
    sasa tegemea baada ya jaji mkuu kustaafu baadae anateuliwa kuwa mwenyekiti wa taasisi kama hizi ndipo ujue kuwa uzembe wa hawa unaanzia mbali sana kwa kigezo cha maisha baada ya kustaafu.
     
  12. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #12
    Sep 30, 2010
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    safi sana hii imenipa siku yangu kuwa njema sana.Kuna mtu amesema membe atakuwa rais badala ya kikwete?sijaelewa maana mimi nachoamini ni kuwa kikwete anatoka Dr.Slaa ndo prezida sasa Membe anakuwa rais wapi?
     
  13. Ntemi Kazwile

    Ntemi Kazwile JF-Expert Member

    #13
    Sep 30, 2010
    Joined: May 14, 2010
    Messages: 2,144
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Ni fursa ya Chadema kuitumia katika jimbo hilo kumpigia kampeni huyo mgombea ili waindoshe ccm madarakani
     
  14. tempo_user1

    tempo_user1 Senior Member

    #14
    Sep 30, 2010
    Joined: Sep 7, 2010
    Messages: 134
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    inatia shaka hiyo nec kwa kweli
     
  15. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #15
    Sep 30, 2010
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,754
    Likes Received: 4,500
    Trophy Points: 280
    Poleni CCM
     
  16. MawazoMatatu

    MawazoMatatu JF-Expert Member

    #16
    Sep 30, 2010
    Joined: Sep 6, 2008
    Messages: 505
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Rev. kishoka upoo hapo..? if u know what i mean..?
     
  17. kipipili

    kipipili JF-Expert Member

    #17
    Sep 30, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 1,489
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    mwezi na ushee ndiyo majibu yanatoak, anyway bado muda unaruhusu kufanya mabadiliko
     
  18. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #18
    Sep 30, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Inawezekana kuna mkono wa EL katika hili. Nasikia wawili hawa -- Membe na EL hazungumzi kwa miaka 4 sasa, kwani wote macho yao yako 2015. Mafweza ya EL, sorry ya Watz aliyowapora, yanamuwezesha EL kufanya vitu kama hivi. Tumeona jinsi ma-returning officers wawili wa Arusha Mjini na Hai walivyon'golewa ili kukidhi malengo yake.
     
  19. R

    Rugemeleza JF-Expert Member

    #19
    Sep 30, 2010
    Joined: Oct 26, 2009
    Messages: 666
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hii ni dhuluma isiyokuwa na kipimo.

    NEC wanawajibika kwa hili kwani haiwezekani ukamdhulumu mtu haki yake ya kupiga kampeni na kuwafikia watu. Kwa nini majibu ya rufani yapelekwe kwa msimamizi wa uchaguzi na si mrufani? Kwa hiyo hata kama mrufani atashindwa kwenye uchaguzi atakuwa na haki ya kupinga matokeo kutokana na kudhulumiwa haki yake ya kufanya kampeni kama wagombea wengine.

    Itabidi na NEC wamlipe kwani nao wameshiriki katik kumhujumu. Haiingii akilini kuona kuwa Jaji Makame bado anasema kuwa tume yake inasimamia uchaguzi ambao ni huru na haki wakati ukweli kuwa tume hiyo ipo kuwapotosha utashi wa Watanzania. Jaji Makame na tume yako yote mnatakiwa mjiuzulu.
     
  20. M

    MgonjwaUkimwi JF-Expert Member

    #20
    Oct 1, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 1,148
    Likes Received: 331
    Trophy Points: 180
    Umepatia kabisa hapo mkuu! Hii ni kazi mzuri ya EL, RA, Chenge & Co kuudhohofisha mtandao. Na wanafanikiwa sana, mzee Malecela ni victim wao wa kwanza. Mwakyembe na Sitta waanze kutia maji vichwa vyao. EL for 2015, take my words.
     
Loading...