Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mradi wa mabasi yaendayo kasi (BRT) na Dar es Salaam Rapid Transit (DART)

Discussion in 'Major Projects in Tanzania' started by NDINDA, Apr 18, 2011.

  1. NDINDA

    NDINDA JF-Expert Member

    #1
    Apr 18, 2011
    Joined: Apr 4, 2011
    Messages: 2,047
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    BRT (BUS RAPID TRANSIT) ya jiji la Dar yatajulikana kama DART dar es salaam rapid transit, yanajulikana kama mabasi yaendayo kasi kwa kuwa yanakua na barabara zao maalumu na pekee, na sio yana mwendo wa kasi kama watu wengi hufikiria, watu wengi hujiuliza mwendo kasi barabara zenyewe ziko wapi dar? mabasi haya yanakua na njia zake amabazo magari mengine hayataruhusiwa kupita, na kuyafanya yawe ya haraka kwani hayatakua na foleni, (BRT ONLY) ni njia ya mabasi hayo tuu, sijui kama wabongo watakua wastaarabu kwa kuheshimu njia hizi, wakazi wanatumia morogoro road wataanza kunufaika na mradi huu, kwani awamu ya kwanza ishaanza .kama una picha yoyote ya kituo au chochoke kinachohusu mradi huu tafadhani share, thanks


    [​IMG][​IMG]


    DART PHASE 2 WILL START SOON WITH TWO FLYOVERS, I GUESS ONE AT VETA JUNCTION AND THE SECOND ONE AT TIA[​IMG]





    DAR ES SALAAM BRT


    BRT Bus at Morogoro/Bibi Titi road stop

    [​IMG]BRT Bus at Morogoro/Bibi Titi road stop by skiligo, on Flickr

    [​IMG]BRT Bus at Morogoro/Bibi Titi road stop by skiligo, on Flickr

    [​IMG]BRT Bus at Morogoro/Bibi Titi road stop by skiligo, on Flickr

    BRT Bus POSTA YA ZAMANI

    [​IMG]Posta ya Zamani BRT Bus stop by skiligo, on Flickr



    [​IMG]BRT Bus by skiligo, on Flickr

    [​IMG]BRT Bus at Posta ya Zamani Bus stop by skiligo, on Flickr


    [​IMG]Dar es salaam BRT Bus by skiligo, on Flickr

    [​IMG]Dar es alaam BRT bus by skiligo, on Flickr


    [​IMG]Posta ya Zamani BRT Bus stop by skiligo, on Flickr

    [​IMG]Dar es salaam BRT Buses by skiligo, on Flickr

    [​IMG]Dar es salaam Rapid Transit Bus along Kivukioni Front by skiligo, on Flickr



    [​IMG]Dar es salaam BRT Bus by skiligo, on Flickr

    [​IMG]Dar es salaam Rapid Transit Bus along Kivukoni front by skiligo, on Flickr
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  2. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #2
    Apr 18, 2011
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    Looks good, ratiba ya hizo phase inasemaje? Na hapo mjini kuna mpango wa kubomoa? Maana sioni barabara mpya itapita wapi.
     
  3. Maria Roza

    Maria Roza JF-Expert Member

    #3
    Apr 18, 2011
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 6,750
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Pichani inaonekana nzuri sana ila watu watakuwa wanapita wapi kuja kuyapanda hayo mabasi???
    nimeona nchi ya Peru wanatumia haya mabasi na kuna ukuta umewekwa mrefu kiasi ili magari mengine yasiweze tumia sijajua kwa bongo itakuwaje katika kuzuia magari ya kawaida???
     
  4. NDINDA

    NDINDA JF-Expert Member

    #4
    Apr 18, 2011
    Joined: Apr 4, 2011
    Messages: 2,047
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    washaanza kubomoa ,soko la big brother, nadhani kuna vituo maeneo kibao, kama unavyoona kutakua na vituo kama 29, nadhani viko underconstruction, pale kivukoni pia wachina wanafanya mambo
    check this
    From PETER TEMBA in Moshi, 5th December 2010
    THE government has contracted a Chinese firm, Beijing International Engineering Group (BCEG), to put up the first phase infrastructure of the Dar es Salaam Rapid Transport System which will cost 39.6bn/-, a report to mark the 10th Anniversary of the Tanzania National Roads Agency (TANROADS) has revealed.
    Under the first phase of the project, roads stretching 20.9 kilometres will be constructed and that there will be two workshops, five main stations and six feeder stations, as part of the whole project comprising six phases covering a total of 130.3 kms.
    The report says, the project was intended to check the increasing traffic congestion on Dar es Salaam City roads, increase productivity of workers by reducing substantially time spent in traffic jams.
    The project also aims at reducing operation costs incurred in terms of fuel consumed in such traffic jams, says the report, revealing that the first phase of the project is divided into seven lots each of which are in turn divided into two sub-lots.
    Sub-Lot one involves construction of a 10.4 km road from Kimara up to Magomeni while sub-Lot two involves construction of 10.5 km road from Magomeni to Kivukoni, part of Kawawa Road from Magomeni to Morocco and Msimbazi Road from Fire Station to Nyerere Road Junction.
    The second Lot involves building of workshops, main and feeder stations at Ubungo which will also include improvement of Ubungo Up-country Bus Terminal. The contract for this sub-Lot was signed on August 9, this year between the government and BCEG at a contract sum of 14.6bn/-.
    The report further discloses that in the third lot, a bus workshop at Jangwani will be constructed while in the fourth Lot a main feeder bus station at Kivukoni will be constructed and the contractor, BCEG, has been assigned the work which will cost 5.01bn/-.
    The building of a main and feeder bus station at Kariakoo near KAMATA has been assigned to the same contractor at a cost of 6.35bn/. This fifth Lot will be implemented in the fifth phase.
    The report says 6.35bn/- will be spent to construct six feeder bus stations at Shekilango, Urafiki, Magomeni Mapipa, Fire, Kinondoni and Mwananyamala in the sixth Lot. The 7th Lot involves relocation of electricity infrastructure along the project area and this assignment was given to Spencon Services Limited at a cost of 5.6bn/-.
    Supervision and consultancy services for all the project works will be the responsibility of SMEC International Pty Limited at a cost of 1.7bn/
     
  5. NDINDA

    NDINDA JF-Expert Member

    #5
    Apr 18, 2011
    Joined: Apr 4, 2011
    Messages: 2,047
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    [​IMG]
     
  6. NDINDA

    NDINDA JF-Expert Member

    #6
    Apr 18, 2011
    Joined: Apr 4, 2011
    Messages: 2,047
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    kwa kuwa peru ni nchi mojawapo ambayo DART walienda kufanya uchunguzi na kijifunza wanavyoendesha mpango huu, ni dhahiri watafanya kama walivyojifunza huko, pia walienda india na US, wanaweza kuweka kaukuta ila wabongo walivyowabishi wataingia tuu katika hizo barabara, kuwakomesa ni kuwapiga faini, hapa nilipo kila makutano ya barabara kuna camera, ukivuka taa nyekundu tu, ushapigwa fine, au ukipita barabara za daladala zao, BUS LANE, kuna kipindi katika TV, kikieonyesha wapi kuna msongamani, wapi wanavunja sheria na wapi kuna ajali, watu wanashughulikiwa iasavyo, polisi wabongo wangukua na akili, hata waingekua masikini, ni kuinvest katika security cameras, watapata mapato kibao kutoka kwa wavunja sheria , hata vibaka, maeneo ya watu wengi, du ila nchi yetu mpaka tujute
     
  7. NDINDA

    NDINDA JF-Expert Member

    #7
    Apr 18, 2011
    Joined: Apr 4, 2011
    Messages: 2,047
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    pia angalia hii hapa,
    [​IMG]
     
  8. NDINDA

    NDINDA JF-Expert Member

    #8
    Apr 18, 2011
    Joined: Apr 4, 2011
    Messages: 2,047
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    Barabara za bongo zina eneo kubwa katikakti, mfano kilwa raod, sam nujoma road pia haya mabasi hayahitaji barabara kubwa sana,
    angalia mfano wa kituo cha mabasi yaendayo kasi,
    mifano hii si ya DART, source skyscrappercity forum
    [​IMG]
    [​IMG]
    [​IMG]
     
  9. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #9
    Apr 18, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mpaka zikamilike, bongo ukisherehekea mapema umeliwa!
     
  10. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #10
    Apr 18, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    hii si mojawapo ya sweet dreams tu?!!
     
  11. Kaka Sam

    Kaka Sam JF-Expert Member

    #11
    Apr 18, 2011
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 543
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    mmh hata mi naona kama sweet dreams, lakini ngoja tusubiri kwanza pengine this time wataacha porojo...
     
  12. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #12
    Apr 18, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,104
    Likes Received: 5,676
    Trophy Points: 280
    [​IMG]

    kwa mbaaali pale namuona mwana anakokota
     
  13. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #13
    Apr 18, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,597
    Likes Received: 2,780
    Trophy Points: 280
    Mimi nitaamini pale hayo mabasi yatakapoanza kufanya kazi.
     
  14. NDINDA

    NDINDA JF-Expert Member

    #14
    Apr 18, 2011
    Joined: Apr 4, 2011
    Messages: 2,047
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    usijali, mradi huu ulianza kuongelewa zaidi ya miaka kumi iliyopita, sasa ujenzi umeanza na world bank washatoa hela, ukiangalia kivukoni kazi imeshaanza, tusubiri kwani pia kuna wamiliki daladala ambao wanaona mradi huu utaua biashara yao, viongzi wetu wametufanyia mambo mpka hatuamini wanachokisema, teh teh, nami nasema nasubiri kuona mabasi hayao yanaanza kufanya kazi.
     
  15. lukindo

    lukindo JF-Expert Member

    #15
    Apr 18, 2011
    Joined: Mar 20, 2010
    Messages: 5,942
    Likes Received: 2,384
    Trophy Points: 280
    mfanyabiashara mmoja ("lion" coach) ameshaanza kumarkert mabasi yaka ambayo naona hayafanani na either dalala za kawaida nor basi za mikoani, au analenga mradi huo!?
     
  16. S

    Sometimes JF-Expert Member

    #16
    Apr 18, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 4,574
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Haya ni yale yale tunayoambiwa kila siku: Upembuzi yakinifu umefanyika, mtaalam mshauri amepatikana, mchakato wa zabuni unaendelea, wafadhili/wadau wa maendeleo wameonyesha nia, benki ya dunia imetoa "no objection" n.k. yetu macho!
     
  17. NDINDA

    NDINDA JF-Expert Member

    #17
    Apr 18, 2011
    Joined: Apr 4, 2011
    Messages: 2,047
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    inawekana, itakua ni vizuri kutumia mabasi ya wafanyabiashara wazawa, mabasi yanayotumika katika mfumo huu hayafanani na mabasi ya mikoani mara nying ni ya chini chini rahisi kupanda nakushuka, na yanaweza kuwa marefu kama yameunganishwa, wanaita articulated bus, pia seat zake sio kama mabasi mengine seat zinaweza kuwa za plastic
    bonyeza hapa kuangalia MABASI YAENDAYO KASI YA MITAA YA BEIJING CHINA
    http://www.chinapage.com/transportation/brt/bjbrt.html
     
  18. NDINDA

    NDINDA JF-Expert Member

    #18
    Apr 18, 2011
    Joined: Apr 4, 2011
    Messages: 2,047
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    Kwa sasa tutashangaa kama ujenzi utasimama na labda wakasema world bank wamechukua hela zao, au tulipata contractor feki, alileta picha za magreda na wafanyakazi, vifaa vyote aliazima , alivyosiani tu mkataka akavirudisha kwa mwenyewe naye akala kona na fedha zetu, labda mpaka uchaguzi upite ichagueni ccm ili tuweze kupata mwekezaji mwingine amalizie kazi, teh teh, CHILLAX, ila mimi ninachoogopa ni kwamba kuna awamu kama sita , nadhani hii ya kwanza ambayo imeanza itamalizika halafu zingine wataanza kuzingua kwa sababu mbalimbali, hii hapa nauhakika itamalizika, tuombe mungu, tumechoka na foleni na kubanana kwenye daladala
     
  19. J

    John W. Mlacha Verified User

    #19
    Apr 18, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 3,492
    Likes Received: 509
    Trophy Points: 280
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
     
  20. Paul Kijoka

    Paul Kijoka JF-Expert Member

    #20
    Apr 18, 2011
    Joined: Oct 25, 2010
    Messages: 1,397
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Mbele ni Salma JK
     
Loading...