Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mradi wa kukodisha tractors - maeneo gani yanalipa?

Discussion in 'Kilimo, Ufugaji na Uvuvi' started by MOTD, Nov 22, 2011.

  1. M

    MOTD New Member

    #1
    Nov 22, 2011
    Joined: Nov 22, 2011
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wakuu salaam!

    Naomba kwa wenye ufahamu wanisaidie yafuatayo:

    1. Ni maeneo gani yanalipa ukipeleka trekta la kukodi?
    2. Ni kiasi gani kwa heka moja?
    3. Na ni HP ngapi zinaweza kufanya kazi (2wd or 4wd)
    4. Chochote unachoweza kuchangia

    Natanguliza shukrani
     
  2. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #2
    Nov 22, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Ifakara
    Kilimanjaro
    Arusha
    Mwanza
     
  3. Doltyne

    Doltyne JF-Expert Member

    #3
    Nov 23, 2011
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 443
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Ifakara mkuu. 4wd ndio safi zaidi, kwani baada ya kilimo kuna kuvuta magogo na maliasili nyingine. HP angalia zaidi ya 105, chini ya 90 ni kasheshe, labda ikakatue mabonde ya mpunga mpunga. Bei za mwaka jana ilikuwa elf50 kwa heka.

    NB: hakikisha uko tayari kukaa porini. Ukimkabidhi mtu utalia machozi ya damu. Hesabu za tractor hazithibitiki, usije kuambiwa umelima heka 4 siku nzima, kumbe wazee wamelima 15.
     
  4. Janja PORI

    Janja PORI JF-Expert Member

    #4
    Nov 23, 2011
    Joined: Jul 31, 2011
    Messages: 804
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 35
    babati heka 15
     
  5. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #5
    Nov 23, 2011
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,783
    Likes Received: 1,216
    Trophy Points: 280
    NB: hakikisha uko tayari kukaa porini. Ukimkabidhi mtu utalia machozi ya damu. Hesabu za tractor hazithibitiki, usije kuambiwa umelima heka 4 siku nzima, kumbe wazee wamelima 15.

    Hili siyo tatizo tena,modern tractors zinayo GPS tracking device inayokuwezesha
    kujua ukubwa wa eneo lilolimwa pamoja na masafa kati ya shamba na shamba. Hata hivo Ukizingatia bei ya mafuta,vilainisho,spare na kuchakaa kwa tractor biashara ya kukodisha tractor hailipi sana ukilinganisha na kulitumia kulima shamba lako mwenyewe mfano eka 50 hadi 100 za mpunga.
     
  6. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #6
    Nov 23, 2011
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Hapo inabidi akomae mwenyewe hata akimwamini ndugu lazima amlize tu.
    Mfanyakazi atanunua tractor jipya wewe tajiri lako linachoka hata ghalama inakuwa haijarudi.
     
  7. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #7
    Nov 23, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Ifakara chief.............kunalipa na ni jirani hata kwa mjini.............I mean Dar!
     
  8. Doltyne

    Doltyne JF-Expert Member

    #8
    Nov 23, 2011
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 443
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Dah chief uko deep, lakini sasa bei ya hizo modern tractors si ndio £12,000 kuendelea? ukijumlisha £2500 za kulituma.... hapo si chini ya milioni za kitanzania Sasa return yake hapo ni miaka mingapi ya kilimo, kwa kuwakodioshia watu...
    Kulima mwenyewe ni poa sana, ila kama mambo hayajakaa sawa inabidi uwalimie na wengine wachangie kurudisha gharama za manunuzi ya Tractor...
     
  9. zubedayo_mchuzi

    zubedayo_mchuzi JF-Expert Member

    #9
    Nov 23, 2011
    Joined: Sep 2, 2011
    Messages: 4,932
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    mulize SINANA INTERP pale njedengwa KILIMO KWANZA,WATAKUELEKEZA
     
  10. zubedayo_mchuzi

    zubedayo_mchuzi JF-Expert Member

    #10
    Nov 23, 2011
    Joined: Sep 2, 2011
    Messages: 4,932
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    mulize SINANA INTERP pale njedengwa KILIMO KWANZA,WATAKUELEKEZA
     
  11. M

    Mangolo Member

    #11
    Nov 23, 2011
    Joined: Oct 30, 2011
    Messages: 28
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    kaka nimekuelewa lakini ebu jaribu maeneo ya kibaigwa na manyara udongo wake sio mgumu wa kuuwa mashine na mahitajio ni makubwa mno.Wanakolima mpunga ni hatari kwa mashine
    Pia nakushauri kama bado ujakaa sawa tafuta mtaji wako wamafuta kakopeshe mafuta yaani unawalimia then ulipwe mazao baada ya navuno inalipazaidi kuliko kulipwa cash
     
  12. M

    MOTD New Member

    #12
    Nov 26, 2011
    Joined: Nov 22, 2011
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wakuu nawashukuru saana... nilikua nategemea kutumia Trekta zangu mbili (MF165 na nyingine MF 290 zote 2wd), naendelea kupokea na kuchanganua michango yenu

    Nawashukuru!
     
  13. J

    John Deer Member

    #13
    Nov 27, 2011
    Joined: Sep 15, 2011
    Messages: 35
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    4WD ni bora zaidi,mimi nina uzoefu na ifakara na bei kwa sasa kibua ni 40000 na sare ni 45000!! Ila sie kushauri ufikirie sana kukodisha trekta ila kwa mwanzo itakusaidia kupata mtaji wa mafuta na kusoma mazingira...Ushauri tafuta eneo ambalo utakuwa unakodisha kwa mchana alafu usiku unalima mashamba yako, kwa njia iyo utatoka mkuu
     
  14. m

    massey ferguson Member

    #14
    Dec 5, 2011
    Joined: Dec 1, 2011
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    tractor for sale in zanzibar. Massey ferguson 1104. 110 hp. 2 wd. made in england . good condition. price 10100 usd. low price for fast sale. contact for more information +255773420188
     
  15. BUNGE

    BUNGE Member

    #15
    Dec 8, 2011
    Joined: Jan 8, 2010
    Messages: 12
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    MF How much mkuu
     
  16. BUNGE

    BUNGE Member

    #16
    Dec 9, 2011
    Joined: Jan 8, 2010
    Messages: 12
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    How much kaka
     
  17. RealMan

    RealMan JF-Expert Member

    #17
    Dec 9, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 2,314
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Mwanza hawana mashamba ya kulima kwa trekta.

    Peleke Gairo, pandambili/kibaigwa au ifakara. Nimefanya sana shughuli hii gairo miakz ya 90. Hekta 15 kwa siku inalipa kuliko coaster
     
  18. m

    massey ferguson Member

    #18
    Dec 9, 2011
    Joined: Dec 1, 2011
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    bei ni 16.500.000 tsh
     
  19. m

    massey ferguson Member

    #19
    Dec 9, 2011
    Joined: Dec 1, 2011
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Please call on above number for details .
     
  20. M

    MOTD New Member

    #20
    Dec 10, 2011
    Joined: Nov 22, 2011
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Asante kaka, Nikiwa tayari ntakutafuta
     
Loading...