Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mrabaha au mrahaba?

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by dazu, Feb 28, 2011.

  1. dazu

    dazu JF-Expert Member

    #1
    Feb 28, 2011
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 365
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Wanajamvi naomba ufafanuzi, kipi kiswahili sahihi, kumaanisha ile token tunayopewa na wawekezaji wetu hasa kwenye madini: Mrahaba au mrabaha?
     
  2. Slave

    Slave JF-Expert Member

    #2
    Feb 28, 2011
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 4,842
    Likes Received: 202
    Trophy Points: 160
    Mrahaba ndiyo sahihi ila MRABAHA sina uhakika kama ni sahihi.
     
  3. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #3
    Mar 4, 2011
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Mrabaha sio sahihi
     
  4. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #4
    Mar 4, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Sahihi ni mrabaha. Inasemekana kuwa hili ni tatizo linalowakuta baadhi ya watu katika lugha zote wanaobadilisha nafasi ya tamshi katika neno. Kwa mfano, maralia badala ya malaria.
     
  5. Mlenge

    Mlenge Verified User

    #5
    Mar 5, 2011
    Joined: Oct 31, 2006
    Messages: 341
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
  6. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #6
    Mar 5, 2011
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 6,992
    Likes Received: 834
    Trophy Points: 280
    Hili neno lina utata sana, mimi nijuavyo sahihi ni 'mrabaha' (nadhani ikitokana na neno la kiarabu, 'murabahah') lakini kuna wengine wanasema sahihi ni 'mrahaba'. Iliwahi kusemwa bungeni hivi:
    Nimeona hata google translation inachanganya hayo maneno mawili hivi: Mrahaba=Royalty , Mrabaha = Royalties!
     
Loading...