Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mpya kali kutoka Malawi: President wants Protestors to pay

Discussion in 'International Forum' started by Gad ONEYA, Mar 14, 2011.

  1. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #1
    Mar 14, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    President Bingu wa Mutharika set a price for those who want to hold a peaceful demonstration at between $13,000 to $30,000, prompting serious protests from the opposition and civil society. He argued that the money would be used in paying for damages caused by vandalism triggered by demonstrations.
    The the order was unconstitutional, President Mutharika said he would ask legislators to find a way of making his new order a law in Malawi.


    = My opinion; This idea is sinister, and I am afraid people with ranks like Chiligati and co may wish to emulate these ideas aimed at thwarting parallel parties that makes CCM sweat on their toes without a break! We have seen it before, where an unconstitutional law was enacted so that any candidate who wished to challenge election results was required to deposit a lump sum of 5m. Its repercussions are known to us all keen pundits.
    What do think JF members
     
  2. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #2
    Mar 14, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Source The East African March 14-20, 2011
     
  3. u

    uporoto01 JF-Expert Member

    #3
    Mar 15, 2011
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 4,746
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Mbona Malawi vituko haviishi ? juzi kati walitaka kuleta sheria ya kutojamba hadharani lol!
     
  4. N

    Nyauba JF-Expert Member

    #4
    Mar 15, 2011
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 1,099
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Bingu nahisi something wrong akilini mwake au mwilini kama katamka hayoo maneno kweli....lol
     
  5. Ehud

    Ehud JF-Expert Member

    #5
    Mar 15, 2011
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 2,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Bingi Wamutharika kamzidi kidogo JK kwa vituko maana yeye anau-Professor wa heshima toka chuo flan cha China. Sijui kwa nini JK hawampi u-professor wa heshima ili azidishe vituko.
     
  6. S

    Societa Jesuit JF-Expert Member

    #6
    Mar 15, 2011
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 200
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mimi nahisi hawa marais wetu wa afrika wanapata ushauri kutoka kwa waganga wa jadi.....loh.




    hawa marais wawe wanatangazwa uwezo wao wa akili wakati wa u-candidate tu.
     
  7. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #7
    Mar 15, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Wengine hata wakipewa uprofesa wa heshima uwezo wao wa kufikiri hauwezi kupanuka zaidi ya madaraka wanayoyapenda!
     
  8. Mallaba

    Mallaba JF-Expert Member

    #8
    Mar 16, 2011
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 2,561
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    lol hii ni kubwa mmh yaani hiyo yote ni kutaka kuzuia maandamano kwa njia yeyote..
     
  9. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #9
    Mar 17, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Hawa jamaa wamefikia hatua ya kuona wananchi wanaoandamana kuwa tishio dhidi ya ulaji wao. Wanatoka kuongoza mazezeta na wanoimba sifa zao nzuri tu!
     
  10. chitambikwa

    chitambikwa JF-Expert Member

    #10
    Mar 17, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 3,932
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Naomba ccm wafuate mkondo huo ili tuinunue serikali na kuiweka mfukoni.
     
  11. Che Guevara

    Che Guevara JF-Expert Member

    #11
    Mar 17, 2011
    Joined: May 22, 2009
    Messages: 1,177
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Huyu Bingu wa Mutharika ni kituko kwey kwey. Anaweza kumpiku hata Mkwere. Alitumia multi-milions of dollars kujenga kaburi (Mausoleum) alipomzikia mke wake.

    Marais waliohudhuria uzinduzi wa mausoleum hiyo Rupiah Banda wa Malawi na Kikwete. Hao wawili tu.
     
Loading...