Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mpwa wangu anahitaji counceling!

Discussion in 'Matangazo madogo' started by Quemu, Sep 19, 2008.

  1. Quemu

    Quemu JF-Expert Member

    #1
    Sep 19, 2008
    Joined: Jun 27, 2007
    Messages: 985
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Nina mpwa (kike) wangu ambaye yuko Form III. Tatizo performance yake darasani inashuka kila siku. Mwanzoni alikuwa ana perform vizuri sana darasani. Lakini kadri anavyozidi kukua ndivyo grade zake zinavyozidi kuwa "D's" na "F's". Na sasa, mwalimu wake mkuu amemwambia kuwa inabidi arudie Form III (kitu ambacho ninapinga kwa nguvu zote) mwakani.

    Nimetoa wazo apelekwe kwenye counseling service. Pengine itasaidia. Ila katika familia yangu, hakuna anayejua kama kuna hiyo service Bongo.

    Je kuna therapist(s) bongo?
     
  2. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #2
    Sep 19, 2008
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,034
    Likes Received: 9,693
    Trophy Points: 280
    Sijui kuhusu counselling. Kuna uwezekano ana mwanaume anamfanya asisome hebu jaribuni kuangalia na hilo na pia kuna uwezekano labda masomo ya madarasa ya juu yamekuwa magumu kwake hivyo inabidi apate msaada wa tuition (kama hana)
     
  3. Quemu

    Quemu JF-Expert Member

    #3
    Sep 19, 2008
    Joined: Jun 27, 2007
    Messages: 985
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Hili swala la mwanamume kwa kweli sijui. Shule anayosoma ni ya masista, na ni wanawake tu. Mimi sikai nae. Ila wanaokaa nawe wanasema kuwa hana kijana yeyyote, kwa sababu hana muda wa kuhang huko nje. Anapelekwa na kurudishwa shule, na akiwa nyumbani hana tabia ya kutoka kwenda kupuyanga mitaani (haruhusiwi). Besides, she is 16 (if it makes any difference).

    Hivi twisheni kweli zinafanya kazi au ndio upotezi wa muda na hela. I would rather have her get a counseling first kabla hayo mambo ya twisheni.
     
  4. S

    Son of Alaska JF-Expert Member

    #4
    Sep 19, 2008
    Joined: Jun 2, 2008
    Messages: 2,814
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    hivyo katika environment ya bongo,counselling inafanya kazi ?
     
  5. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #5
    Sep 19, 2008
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    Pole sana.....umri huo ni ule umri mbaya hasa kwa watoto wa kike...hasikiii wala haoni....
    >Yawezekana ana bf amba anamkeep busy kimawazo na kifikra.....mkuu kuwa kwenyes hule za masista sio kitu...

    Ningeshauri kitu sijajua anakaa na nani nikiwa na maana wazazi wake au kaka zake au dada zake....watoto wa kike wanaokaa an dada zao huwa na tabia ya kuwa sugu wanapofikia umri huo.....jaribu kuongea nae wewe wanasikiliza sana watu wa kiume kuliko jinsia yao.....

    Pili mkuu msijaribu kumbana sana,mnapombana namba hio hajiskii huru fikiria mbao wa shuleni kule kwa masista na akirudi home hali inakuwa mbaya hata kutoka haruhusiwi...anajihisi hatendewi haki.....

    Ushauri:Tution sio tija achana nayo najua shule za masista wanapata kila kitu.....Ongea nae wewe personally muulize ana tatizo gani mpaka anafeli masomo....
    ......Nina uzoefu na hayo dada zangu wamesoma huko kwa masista na gf wangu pia kasoma huko nilikuwa naona hali kama hii.....
     
  6. Quemu

    Quemu JF-Expert Member

    #6
    Sep 19, 2008
    Joined: Jun 27, 2007
    Messages: 985
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Swali zuri!
     
  7. Quemu

    Quemu JF-Expert Member

    #7
    Sep 20, 2008
    Joined: Jun 27, 2007
    Messages: 985
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Au inawekana ni kinyume chake.

    Yaani hana kavulana. Na kwa sababu yuko kwenye umri matata, matamanio ya kuwa na bf yanamsonga mpaka anashindwa ku-focus...

    Who knows!

    Anakaa na wazazi wangu.

    Huenda ushauri wa kupunguza geti kali unaweza kufanya kazi somehow. Nitawashauri wazazi wamwachie kaupenyo ka kwenda kuwatembelea marafiki zake angalau.

    Yes, nina mpango wa kuongea nawe kwa kirefu. Kusema kweli kushuka kwa performance yake kunanisikitisha sana. Ni msichana mmoja mtiifu sana (mbele ya macho). Natumai anaweza kufanya vizuri, kama akivuta soksi zake.
     
  8. Suki

    Suki JF-Expert Member

    #8
    Sep 20, 2008
    Joined: Nov 20, 2007
    Messages: 373
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wait a moment!
    Is it not at Form 3 when Tanzanian kids are required to make choices that affect their academic careers?Is it not then,when Focal Studies exfoliates into Physical Geography,Introductory Biology lyse into Physiology,Old Testament into New,East African History into Know it all History....and on and on and on?

    Could it have been the choices that she made?How is she dealing with these brutal yet expected changes?Has she remained the little,playful girl she was in Form One while trying to take on tasks of a Form Three?Is she (as an individual) realizing these changes,both in the demands of her courses as well as her own performance?Does she even know what she wants?

    Please,don't turn my Tanzania into Therapists-demanding country where 90% of the victims don't even know what their problems are and,the remaining 10% aren't sure whether those problems are truly theirs or the Therapists' ideas.

    Talk to the girl and see what she knows of the situation and work from there.We can only go as far as making assumptions but the reality still,lies within herself.Go,get it from her!
     
  9. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #9
    Sep 20, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    it looks we got a counselor right here.. suki.. you'll make a very good one.
     
  10. Buswelu

    Buswelu JF-Expert Member

    #10
    Sep 20, 2008
    Joined: Aug 16, 2007
    Messages: 1,975
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    QM fanyia kazi hayo maelezo ya Suki...he seems to be our counselor...here...JF.
     
  11. M

    Morani75 JF-Expert Member

    #11
    Sep 20, 2008
    Joined: Mar 1, 2007
    Messages: 619
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Suki, hapo Mkuu naomba nikubali kweli JF kuna kila aina ya talent!! Hata mimi umenisaidia sababu nina tatizo kama hili la mwenzetu QM, tumejaribu tuition hakuna kitu ngoja niangalie/nifuate ushauri wako Mkuu!!
     
  12. LazyDog

    LazyDog JF-Expert Member

    #12
    Sep 20, 2008
    Joined: Apr 10, 2008
    Messages: 2,479
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135



    Heshima yako mkuu, umenipa somo! I'm glad I open JF today.




    .
     
  13. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #13
    Sep 20, 2008
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    ...inawezekana, so long as counsellor ata identify distractions zinazomkabili binti, na jinsi atavyoweza mshauri jinsi ya kuzikabili kwa manufaa yake.

    ...ndio councelling yenyewe hii, ingawa kuna nyakati, baadhi ya wazazi hawajajaaliwa busara hiyo. Uzunguni counselling ni biashara, hasa kwakuwa ile mijitu inajiona yenyewe haina muda wa kusikiliza shida, kutafakari na kutoa ushauri muafaka.
     
  14. u

    uporoto01 JF-Expert Member

    #14
    Sep 21, 2008
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 4,746
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Kulikua na mama mmoja alikua anatumiwa na international school of tanganyika.Kama mwanafunzi ana matatizo wanampa mzazi contact za huyo mama.Alimsaidia mdogo wangu wa kike[same age] miaka ya nyuma hebu waulize wanaweze kupa contact zake.Tulielekezwa na mtu,mdogo wangu hakusoma pale.
     
  15. LazyDog

    LazyDog JF-Expert Member

    #15
    Sep 22, 2008
    Joined: Apr 10, 2008
    Messages: 2,479
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135



    Ni kweli mchongoma, ila nahisi kuifanya biashara hapa bongo sio njia sahihi.

    Huko ughaibuni vyuo vimejiri watu wenye taaluma hii au sio? Kwenye shule na vyuo vyetu hapa bongo, kuna waajiriwa wa taaluma zipi nyingine ukiacha wale waliosomea fani ya ualimu, wahasibu, wapishi, au walinzi?

    Ikiwa hata hizo tunazoambiwa ni "International Schools" zinakosa counselors (to assist on social problem, career, academic matters) itakuwa jambo la ovyo. Do they have any excuse?




    .
     
  16. u

    uporoto01 JF-Expert Member

    #16
    Sep 22, 2008
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 4,746
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Huyo mtoto aliporomoka ghafla kutoka A and B's mpaka D and E's na baada ya kushauriwa tukaona mabadiliko sasa hivi anasomea udaktari.
     
  17. LazyDog

    LazyDog JF-Expert Member

    #17
    Sep 22, 2008
    Joined: Apr 10, 2008
    Messages: 2,479
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135


    Unaweza kutueleza kwa ufupi nini kilimsibu na ni mapendekezo gani yalitolewa na huyo mama? Huenda ikasaidia wengine if it is a common case



    .
     
  18. J

    Jobo JF-Expert Member

    #18
    Sep 22, 2008
    Joined: May 15, 2008
    Messages: 588
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Hebu angalia anatumia simu kiasi gani na internet! Kuna wengine vitu hivi haviwasumbui lakini wengine vinawasumbua sana maana she can meditate on an sms for many hours. Pengine ni ubongo wake tu umekuwa deleted kwa sababu ya psychological problems.
     
  19. M

    Magehema JF-Expert Member

    #19
    Sep 22, 2008
    Joined: Aug 11, 2008
    Messages: 446
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Nasikitika huyo binti kuna vitu ameshavijua, na inawezekana alikuwa akilindwa sana either na wazazi au walezi na sasa kapata upenyo kakutana na maswahibu yaliyomtia kiwewe na kumfanya akili imruke. Ni kama ngómbe wale wanaoitwa wa kizungu, akipata fursa ya kutoka nje ataruka hadi kuvunja miguu huku machozi yakimtoka.

    Suggestion:[/U]Mkalishe chini jaribu kumueleza kwamba hivyo vinayomzuzua vipo na havitakwisha, mweleze umuhimu wa elimu katika maisha yake pia mjulishe na mfahamishe kwamba the ONLY RELIABLE MAN (LOVER) IN THIS WORLD IS EDUCATION.
     
  20. Quemu

    Quemu JF-Expert Member

    #20
    Sep 23, 2008
    Joined: Jun 27, 2007
    Messages: 985
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Suki,

    Umenisaidia sana na jinsi ya kujiandaa kwenda kuongea na mpwa wangu. Maana nilikuwa najaribu kuandaa notes na 'viboko' (joke) za kwenda kuzishusha kwake. Nashukuru.

    On the other hand, hivi kweli counselling haiwezi fanya kazi bongo? Na kuiga umangharibi kote huku, bado hatujafikia level ya kuperform psychoanalysis and stuff? Anyway, kama bado, nina uhakika hiko njiani....

    Ahsante~
     
Loading...