Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mponda agoma kujiuzulu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by OSOKONI, Feb 10, 2012.

  1. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #1
    Feb 10, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,168
    Likes Received: 1,419
    Trophy Points: 280
    Kukimbilia kujiuzulu siyo suluhu sana ya tatizo. Kwasababu kama ni hivyo, watu wanaweza kuharibu mambo kwa maksudi wakitegemea watajiuzulu na kukaa pembeni."

    Alieleza kwamba hadi jana jioni, hakuwa na uamuzi wowote kuhusu hilo na alikuwa akiendelea na majukumu yake kama kawaida huku akisisitiza;

    "Unajua mtu anaweza kufikiria zaidi kujiuzulu kama atakuwa amefanya au amesababisha kitu na yeye mwenyewe nafsi yake ikathibitisha hilo. "

    Alisema binafsi, ameguswa na mgomo huo wa madaktari ambao umeathiri huduma za afya nchini, huku baadhi ya watu wakipata madhara zaidi ya maradhi.

    Lakini, alipoulizwa kwamba kutokana na hali hiyo, haoni kwamba alipaswa kuwajibika kwa kujiuzulu kama sehemu ya kuumizwa na madhara yaliyowapata Watanzania kutokana na Wizara yake alijibu; "Naomba ni reserve(nihifadhi) kauli yangu katika hilo. Lakini, nani wanataka nijiuzulu, ni wewe (mwandishi) au nani? Maana sijasikia hilo unalosema. Nikisikia nitaamua."

    Alifafanua kwamba kuwajibika wakati mwingine baadhi ya watu wamekuwa wakitafsiri dhana hiyo tofauti .

    "Kwa mfano, mimi nimeguswa sana na mgomo wa madaktari, nawapenda sana Watanzania, sasa hapo kuna tofauti kidogo."

    Dk Mponda alisema ndiyo maana alikuwa akifanya jitihada zote kuhakikisha anakutana na madaktari hao kuhakikisha mgomo huo unamalizika, lakini bahati mbaya juhudi hizo hazikufanikiwa haraka.

    "Kwakweli nimeguswa sana na mgomo huo wa madaktari, ndiyo maana nimekuwa nikifanya kila jitihada kuhakikisha unamalizika, lakini bahati mbaya hilo halikutokea. Kwa hiyo, nimeumia sana," alisisitiza Dk Mponda, baada ya kuulizwa tena kwamba kama ameguswa ni kwanini asiwabijike kwa kujiuzulu hata kama hakutenda kosa.

    Alisema anatambua umuhimu na dhana ya uwajibikaji, lakini akasisitiza kuwa "Siwezi kusema zaidi kwa sasa. Wakati ukifika nitaweza kuzungumza."
     
  2. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #2
    Feb 10, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Omg....
     
  3. m

    mambomengi JF-Expert Member

    #3
    Feb 10, 2012
    Joined: May 16, 2009
    Messages: 826
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    'Nikijiuzulu nitafanya nini, sina plan B'. Ndivyo alitakiwa kujibu
     
  4. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #4
    Feb 10, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,254
    Trophy Points: 280
    Eti 'ameguswa sana'!
    CCM clowns circus is the best ever! Machozi ya mamba!
     
  5. NgumiJiwe

    NgumiJiwe JF-Expert Member

    #5
    Feb 10, 2012
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 869
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Hivi Dr.Mponda alishindana na nani kwenye jimbo lake la uchaguzi?au hakuwa na mpinzani?Huyu Dr bora angebaki kufanya kazi kwenye taaluma yake tu
     
  6. mopaozi

    mopaozi JF-Expert Member

    #6
    Feb 10, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 3,070
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Network search ,,,
     
  7. Ralphryder

    Ralphryder JF-Expert Member

    #7
    Feb 10, 2012
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 4,589
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Mh! Mi bado nalala, ntakuja baadae sana!
     
  8. Leonard Robert

    Leonard Robert JF-Expert Member

    #8
    Feb 10, 2012
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 8,400
    Likes Received: 1,082
    Trophy Points: 280
    akili yake yooote iko kwenye posho.
     
  9. T

    Twasila JF-Expert Member

    #9
    Feb 10, 2012
    Joined: May 12, 2011
    Messages: 1,427
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Kwa wale wasiofahamu. Huyu Mponda siyo medical doctor.
     
  10. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #10
    Feb 10, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,183
    Likes Received: 5,442
    Trophy Points: 280
    Kilinge chake kiko wapi? Hawa waganga wa ramli hawatakiwi kabisa kupewa nafasi za uongozi
     
  11. N

    Ndambonyiliva Member

    #11
    Feb 10, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Ni kweli Dkt. Mponda sio Medical Dkt. yeye ni fundi michundo ya kutengeneza majembe, matololi kule Mbeya kwa kile kilichokuwa kiwanda cha Zana zaKILIMO au ZZK kiwanda ambacho alichangia kwa kiasi kikubwa kufilisika kwake na kufa kabisa na huu udhaifu wake wa kushauri viongozi wake vibaya ameendelea na kumdanganya Pinda hadi kumpandisha hasira ya uwapa ultimutum madaktari. MPONDA TAFADHALI JIUZULU au ndio kusema kuwa huna uchungu na wananchi wako waliokupigia kura. Inabidi uwajibike Mzee usione aibu
     
  12. Desteo

    Desteo JF-Expert Member

    #12
    Feb 10, 2012
    Joined: Jul 27, 2011
    Messages: 445
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    kwa maelezo yake ni kuwa huyo atajiuzulu tu
     
  13. k

    kiche JF-Expert Member

    #13
    Feb 10, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 456
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Huyo lazima aondoke hata kama si kwa kujiuzuru ni kwa kuhamishwa wizara,kamwe serikali haiwezi kufanya kosa kwa kumuacha hapo,ukweli ni kuwa huu mgomo umewanyima usingizi hao wakubwa nadhani leo wamelala,kinachofanyika hapo ni kuonyesha kuwa uchunguzi ndiyo utakuwa umewaondoa na si shinikizo la madaktari,na hata hao wengine katibu mkuu na mganga mkuu wa serikali wamesimamishwa si kufukuzwa ila ndiyo mwendo wenyewe huo,wanaondoka,kuwaweka katika wizara yoyote kunaweza kuibua mgogoro na watumishi waliopo.
     
  14. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #14
    Feb 10, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    mambo ya kuhamishana wizara hatuyataki ndo yanayofanya mawaziri wafanye watakavyo wakijua watahamishwa wizara, wanatakiwa wakifanya madudu watimuliwe
     
  15. Mtoboasiri

    Mtoboasiri JF-Expert Member

    #15
    Feb 10, 2012
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 5,107
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Angekuwa mkweli angemuuliza mwandishi hivi: "Unataka nijiuzulu ili zile posho achukue baba yako? "
     
  16. KOMBAJR

    KOMBAJR JF-Expert Member

    #16
    Feb 10, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 5,848
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Osokoni....mbona inasemekana Mponda aliwasilisha barua ya kuomba kujiuzulu kwa raisi ila rais akakataa?alichomwambia wewe ujui siasa acha uoga..... source Gazeti la rai la jana.
     
  17. Riwa

    Riwa JF-Expert Member

    #17
    Feb 10, 2012
    Joined: Oct 11, 2007
    Messages: 2,565
    Likes Received: 127
    Trophy Points: 160
    Dr Mponda (kwa msaada wa Selina Kombani wa Ulanga Mashariki) si ndio alichakachua kura Ulanga Magharibi dhidi ya Professor Mlambiti wa SUA (CHADEMA). Marehemu Regia alikuwa anatoa updates wakati ule wa matokeo ya uchaguzi kuwa wanampiga bao Professor, naye akaenda huko kujaribu zuia ikashindikana, Professor akasusa Mponda akamwambia kama wasusa sie twala!

    2015 Mlambiti atabeba jimbo lile..
     
  18. t

    taranda Member

    #18
    Feb 10, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 84
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kweli kabisa mkuu ndio kamkatalia. Jamaa alikuwa ameshafunga mabegi tayari kuondoka. Tatizo mkuu wetu hataki mtu awajibike. Mponda komaa uondoke..post kubwa sana kwako huiwezi
     
  19. Gwalihenzi

    Gwalihenzi JF-Expert Member

    #19
    Feb 10, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 5,067
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Au angemuuliza mwandishi hivi: 'unafahamu nafasi ya mtandao uliomuingiza JK madarakani?'
     
  20. Losambo

    Losambo JF-Expert Member

    #20
    Feb 10, 2012
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,625
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Dhana ya uwajibikaji bado haieleweki kwa viongozi kutokana na kung'ang'ania siasa kama ajir namba moja.
     
Loading...