Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mpesa,Airtel Money and Tigo pesa

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by majany, Jul 26, 2012.

  1. majany

    majany JF-Expert Member

    #1
    Jul 26, 2012
    Joined: Sep 30, 2008
    Messages: 1,188
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Umeshawahi kujiuliza kwamba ikitokea umeamka asubuhi na kuambiwa moja ya makampuni ya simu yanayotoa huduma za kifedha yamefilisika.....???then what will happen to those money on air???simaanishi credit,namaanisha pesa zilizo kwenye akaunti za Mpesa,Airtel money na nyinginezo......
    Kumbuka hakuna mamlaka zinazohakikisha kwamba depositors interests zitakua 'taken care'......
     
  2. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #2
    Jul 26, 2012
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Kila kitu kinawezekana nchi hii.
    kama leo mtu ameambiwa hakuna kuchukua pesa zake alizokatwa kmiaka mingi itashindikanaje hilo?
    makampuni yote ya simu wakubwa wana hisa.
     
  3. majany

    majany JF-Expert Member

    #3
    Jul 26, 2012
    Joined: Sep 30, 2008
    Messages: 1,188
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    I was in a certain training at Bank Of Tanzania,nikajikuta nauliza hili swali...they confirmed kwamba hakuna anayelinda wale depositors....kijasho kilinitoka....
     
  4. paty

    paty JF-Expert Member

    #4
    Jul 26, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 1,171
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    dah ili nalo neno aiseee, umenikumbusha nilivyolia machozi ya damu msimu wa DECI
     
  5. Scofied

    Scofied JF-Expert Member

    #5
    Jul 26, 2012
    Joined: Jun 5, 2012
    Messages: 1,956
    Likes Received: 133
    Trophy Points: 160
    dah! kuna haja ya kuweka kiduchu:sleepy:
     
  6. A

    ADK JF-Expert Member

    #6
    Jul 26, 2012
    Joined: Jan 13, 2012
    Messages: 879
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Lkn hii mitandao inatusaidia
     
  7. majany

    majany JF-Expert Member

    #7
    Jul 27, 2012
    Joined: Sep 30, 2008
    Messages: 1,188
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    sijakataa,unaikumbuka greenland bank au meridian biao bank,hizi zote zilikua zinasaidia sana,but zilipo'collapse,thanks God kuna nyingine ilinunuliwa na stanbic lakini kama ni bila bila,hali inakua tete sana...
     
  8. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #8
    Jul 27, 2012
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    Kama hakuna ugoigoi katika utawala wa nchi, bila shaka hizo huduma za kibenki za kampuni za simu zinajiliwa, kuthibitiwa na kuwekewa dhamana na benki kuu. Hivyo kampuni ikifa benki kuu inatakiwa kuwajibika kuwarudishia wateja fedha zao.
     
  9. S

    Sometimes JF-Expert Member

    #9
    Jul 27, 2012
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 4,574
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Mkuu umenikumbusha DECI kwa jinsi mbegu nilizopanda zilivyooza bila kuota hadi leo!
     
  10. Utamaduni

    Utamaduni JF-Expert Member

    #10
    Jul 27, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 1,050
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 145
    Mtoa mada umeongea kitu cha msingi sana ambacho watu wengi hawajawahi kujiuliza.

    Kimsingi haya makampuni ya simu tusiseme yanatusaidia kwa sababu this is business. Hatuweki na kutoa pesa zetu bure, tena hawa wanakata ada kubwa sana kuliko hata bank, eti kutuma laki 5 wao wanacharge elfu tano.

    Nitoe mfano halisi wa jinsi wanavyotuibia hawa watu:-
    Jana nimetoa 10milion CRDB ambapo wamenicharge Tshs 20,000.
    Kutuma Tigo pesa maximum 500,000 wana charge 5,000.
    Iwapo mtu unataka kuwatumia Tigo Pesa watu 20 shilingi laki tano laki tano (maximum limit) ambapo itakupa jumla ya hela unayotuma Tshs 10milioni, ni kwamba utakuwa umetozwa ada ya Tshs. 100,000.

    Hebu angalia tofauti hiyo, Kutuma Milioni 10 kwa Bank umetozwa elfu 20 na kutuma same amount kwa tigo pesa utatozwa 100,000.

    Tunahitaji mtu wa kulinda pesa zetu na kuzisimamia kwa kweli, sijui hata ni nani tumuulizwe mana kila mmoja nchi hii ni bora liende.
     
  11. A

    Asa79 JF-Expert Member

    #11
    Jul 27, 2012
    Joined: Jul 19, 2012
    Messages: 591
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    tatizo ni kuwa wkt wewe una crdb wale unaowatumia hawana account yoyote ya benki.......inasaidia ila ni maumivu na there is zero security
     
  12. cement

    cement JF-Expert Member

    #12
    Jul 27, 2012
    Joined: May 5, 2012
    Messages: 586
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    usikate tamaa zitaota tu vumilia kaka!
     
  13. L

    Lakuchumpa Member

    #13
    Jul 27, 2012
    Joined: Mar 28, 2012
    Messages: 73
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mawakala wao ni wahuni make ukienda kupata uduma unaulizwa" unaweka au unatoa? Ukisema unaweka wanakwamaia hawana pesa.
    Hii ni kwasabab unapoweka hawagain ki2
    but ukitoa wanapata some amounts. Cwapend cwapend!
     
Loading...