Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mpenzi wangu wa zamani anaomba nimchangie kwenye harusi yake

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Regia Mtema, Mar 9, 2010.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. Regia Mtema

    Regia Mtema R I P

    #1
    Mar 9, 2010
    Joined: Nov 21, 2009
    Messages: 2,975
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    Wakuu.
    Niliwahi kutoa sredi hapa kwamba nilikuwa na mpenzi wangu ambaye alikuwa wa kwanza nilikutana naye nikiwa chuo tukaachana siku ya wapendanao..Jamaa yangu huyu anatarajia kufunga pingu za maisha mwezi wa tano mwaka huu.Siku chache zilizopita alinipigia simu na kuniambia kwamba anatarajia kufunga pingu za maisha na kuniomba nimchangie ili kufanikisha harusi yake.ikumbukwe kwamba hatkumalizana vizuri na huyu jamaa ingawa amekuwa akilazmisha mara nyingi kwamba tuwe best friends,hili alilisema hata wakati tunaachana lakini kwangu mimi niliona ni upuuzi,sikujisikia kuwa karibu naye hasa kirafiki ingawa tumekuwa tukiwasiliana kwa njia ya simu mara moja moja kila mtu akimkukmbuka mwenzake.Nilimueleza bila kuficha kwamba sitamchangia hata senti moja kwani sijisikii kufanya hivyo.Ikumbukwe kuwa tuliachana tukiwa hatujagombana hata kidogo wala kuwa na makosa ya kupelekea kuachana.
    Naombeni ushauri nafanya vibaya kutomchangia?
     
  2. Masaki

    Masaki JF-Expert Member

    #2
    Mar 9, 2010
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,464
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 160
    Hapo kwenye red maelezo yako yanajichanganya! Kwa Kinyamwezi tunaita ''double standards''!
     
  3. Balantanda

    Balantanda JF-Expert Member

    #3
    Mar 9, 2010
    Joined: Jul 13, 2008
    Messages: 12,094
    Likes Received: 630
    Trophy Points: 280
    Hkuna tatizo hapa bana,we changia tu
     
  4. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #4
    Mar 9, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Kama hujisikii kwenda usichange. as simple as that.
     
  5. Balantanda

    Balantanda JF-Expert Member

    #5
    Mar 9, 2010
    Joined: Jul 13, 2008
    Messages: 12,094
    Likes Received: 630
    Trophy Points: 280
    Pia anaweza kumchangia na aisende tu,sidhani hata kama kuna haja ya kuomba ushauri katika hili.......Hasa ukizingatia waliachana kwa amani
     
  6. bht

    bht JF-Expert Member

    #6
    Mar 9, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    mie staki kuwa mnafiki kw akweli, hata sikumoja sitajilazimisha kuchangia harusi ya mtu kama nina kikwazo cha aina yoyote ile
    so if you feel like doing that, do vinginevyo usifanye
    ya nini kumchangia mtu huku unaumia moyoni......
     
  7. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #7
    Mar 9, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,043
    Likes Received: 15,966
    Trophy Points: 280
    Wewe changia tu bana...huwezi jua....anaweza akakupa tena ummege siku akiboreka na huyo mumewe mpya
     
  8. bht

    bht JF-Expert Member

    #8
    Mar 9, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    eeeh kumbe wanyamwezi wanongea kiivo??
     
  9. Masaki

    Masaki JF-Expert Member

    #9
    Mar 9, 2010
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,464
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 160
    Yeah! Muulize Sikonge atakwambia!
     
  10. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #10
    Mar 9, 2010
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Navyo elewa mahawara wengi huwa hawaachani wewe mchangie tu bana unaweza fikiriwa dili la kuzibua masikio mtoto.
     
  11. Fisherscom

    Fisherscom JF-Expert Member

    #11
    Mar 9, 2010
    Joined: Mar 13, 2008
    Messages: 1,145
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Usiharibu mazingira bali jenga mazingira,unaweza kupata hitaji la kupunga upepo siku moja hapo bustanini,who knowz. Fanya fair play kwa kuchangia kisha kuhudhuria harusini ni uamuzi wako kwenda au upotezee.
     
  12. M

    Mokoyo JF-Expert Member

    #12
    Mar 9, 2010
    Joined: Mar 2, 2010
    Messages: 13,441
    Likes Received: 824
    Trophy Points: 280
    Ni situation ngumu kidogo
    Ushauri wangu fanya kile moyo wako unavyokutuma

    ila nina swali
    Umesema hamkumalizana vizuri na huyo jamaa yako wa zamani, swali linakuja ulitaka mmalizanaje vizuri? Please tuweke wazi kumalizana vizuri kivipi?
     
  13. carmel

    carmel JF-Expert Member

    #13
    Mar 9, 2010
    Joined: Aug 24, 2009
    Messages: 2,842
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    what wrong with kuchangia/ no big deal au bado una feelings?
     
  14. Regia Mtema

    Regia Mtema R I P

    #14
    Mar 9, 2010
    Joined: Nov 21, 2009
    Messages: 2,975
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    Nadhani hapa hujanielewa.Ni hivi tuliachana nikiwa bado na namhitaji na hatukugombana popote ila yeye akadai anataka tusiendelee kuwa wapenzi lakini tuwe marafiki wa karibu.Personally sikulikubal hili kwani nilikuwa bado namhitaji na hatukugombana popote..Hivyo kwangu mimi hatukumalizana vizuri kwani sikukubali proposals zake zote mbili za kuachana na za kuwa bset friends.
     
  15. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #15
    Mar 9, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Kwanza kamalizaneni, then mchangie kwa roho nyeupe!
    hapo kwenye red panahusika sana.
    you are in conflict with your feeling....wanaitaga denial sijui?
     
  16. A

    Akili Kichwani JF-Expert Member

    #16
    Mar 9, 2010
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 1,500
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    mpendwa, sijui kama wewe ni muumini wa dhehebu gani, lakini mie nina ushauri hapa......................

    1.
    yeye kaomba umchangie-kama una uwezo wa kuchanga, mchangie kwa msingi wa ombi lake na kulingana na uwezo wako, usije ukalaza watu wa nyumbani mwako na njaa kwa sababu ya kuchangia harusi hii, kumbuka kila aombaye hupokea, je tukiwasaidia wale tu walio wapenzi wetu, tutapata ama kustahili thawabu gani ya ziada? mafarisayo na wenye dhambi na watu wa mataifa nao hawafanyi hivyohivyo? hakika haki yetu lazima ipite haki ya mafarisayo, watoza ushuru na wenye dhambi, vinginevyo hatuwezi kuurithi ufalme wa Mungu.

    2.
    ushinde ubaya kwa wema-kwa kuwa unakiri kuwa hukumkosea, lakini bado Mungu anampa fursa na ujasiri wa kukutafuta na kuomba umuunge mkono au umsaidie, kumbuka unapaswa kuushinda ubaya kwa wema. kwa wema wako atatambua kosa lake la kumkataa mke mwema na pamoja na kuwa huna tena nafasi kwake, lakini atayasimulia matendo yako makuu siku zote za maisha yake na kufanyika baraka mlangoni mwako maisha yake yote na hivyo Mungu kutukuzwa kupitia maisha yako.

    3.
    kushiriki ama kutoshiriki harusi nashauri usikilize dhamiri yako inataka nini. mimi ningeshauri ushiriki kama na nafasi na usiwe kwazo katika shughuli yao ile kwa namna yoyote bali ufanyike baraka. si mbele yake bali mbele za Baba yetu aliye mbinguni. atakapoziona baraka kupitia kwako, atamshukuru Mungu na kumuinua siku zote za maisha yake na ataamini kuwa kweli wewe ni mtoto wa Mungu kwani unakata mashauri kwa jinsi ya Mungu na si kwa jinsi za wanadamu. kumbuka tena mpendwa kuwa haki yako mbele za Mungu lazima ipite haki ya afarisayo na wenye dhambi ili kustahili thawabu

    thamani ya ushauri huu itategemea imani yako na kiwango cha uchaji wa Mungu ulichonacho.............ni hayo tu mpendwa........................... unarikiwe na Bwana
     
  17. Remmy

    Remmy JF-Expert Member

    #17
    Mar 9, 2010
    Joined: Jun 9, 2009
    Messages: 4,581
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Hapo mkuu una mfumo dume. Kama ye ndo wa kumegwa itakuwaje?
     
  18. Remmy

    Remmy JF-Expert Member

    #18
    Mar 9, 2010
    Joined: Jun 9, 2009
    Messages: 4,581
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Mi nionavyo huna haja ya kumchangia, hiyo harusi itafanyika tu, kwani ana maana gani kukuomba mchango? si mliachana? achukue time.
     
  19. F

    FM JF-Expert Member

    #19
    Mar 9, 2010
    Joined: Jul 2, 2009
    Messages: 202
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nadhani ameombwa mchango wa kufanikisha harusi, siyo achangie ili aende!
     
  20. Remmy

    Remmy JF-Expert Member

    #20
    Mar 9, 2010
    Joined: Jun 9, 2009
    Messages: 4,581
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Mkuu nimekukubali! hiyo namba mbili mwakemwake.
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...