Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mpenzi wangu hataki jina nililompa mtotowangu wakiume

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by MWAGONA, Oct 23, 2011.

  1. MWAGONA

    MWAGONA Member

    #1
    Oct 23, 2011
    Joined: Jul 14, 2011
    Messages: 53
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamani nisaidieni huyu mwana mke simuelewi sijui ndo usomi mimi na yeye wote tume graduate mwaka jana.mkewangu akiwa na mimba tulielewana kuwa akiwa mtoto wa kike jina amchagulie yeye na akiwa wakiume jina nitampatia mimi.tatizo likaja baada ya mtoto kuzaliwa akazaliwa mtoto wa kiume me nilikuwa mbali na yeye alikuwa mbali coz tumeajiriwa mikoa tofauti. Nilipo mtajia jina alikubali but baada ya siku mbili ana niambia yeye atamuiata jina lake ambalo ni jina la kaka yake la kwangu ana niambia ndugu zangu ndo wamuite hili la kwangu. Ivyo hadi saizi mtoto wangu wana muita jina hilo ambalo mimi pia silitaki nisaidieni jamani
     
  2. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #2
    Oct 23, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,072
    Likes Received: 14,321
    Trophy Points: 280
    pole sana...taja na majina yenyewe basi
     
  3. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #3
    Oct 23, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kwa kweli itakua vigumu sana kubadilisha maana unaweza kumpa jina likawa la makaratasi tu, ila hilo la mama ndio litabaki kua jina la mtoto. Ongea nae kwa upole umwambie how important it is to you labda atabadilisha mawazo
     
  4. Mzee wa Rula

    Mzee wa Rula JF-Expert Member

    #4
    Oct 23, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 8,161
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Kwa hiyo mtoto ana majina mawili saizi, la mkeo na la kwako ambalo wewe ndiyo utakalokuwa unamuita na ndugu zako! Na nikuulize kitu, kwenye tangazo la kuzaliwa toka hospitali aliandikisha lipi? All in all inawezekana mkeo anekataa kumuita jina lako kwa sababu ya jina lenyewe labda linaweza kuwa baya kwa maana ya kilugha au kimantiki labda ili kukata mzizi wa fitna weka jina la mtoto lililokataliwa.
     
  5. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #5
    Oct 23, 2011
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    iliwahi kutokea kwa rafiki yangu mmoja hali kama hiyo na walikubaliana hata majina mapema kabla mtoto hajazaliwa. Baada ya kuzaliwa mtoto mwanamke aakataka jina libadilishwe na lisiwe lile walilokubaliana mwanzo, mume akawa mgumu na akakomaa kuwa lazima mtoto abatizwe jina walilokubaliana na baada ya ubishi wa muda mrefu mume akashinda. Baada ya miezi mitatu au minne kupita, mume akafuma message ya mwanaume mwingine katika simu ya mkewe na ktk msh hiyo huyo mwanaume alikuwa anamlaumu demu kwa kukataa kumbatiza mtoto jina ambalo yeye (huyo mtuma msg) alilichagua na akakubali jina lililotolewa mume mwenye nyumba. Chunga sana kunaweza kuwa na kitu hapo. huenda hiyo mimba ni ya watu wawili (kila mmoja analea kwa wakati wake na kila mume na jina lake la mtoto)
     
  6. Mzee wa Rula

    Mzee wa Rula JF-Expert Member

    #6
    Oct 23, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 8,161
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Ni angalizo zuri sana mkuu, kuna haja ya kujiuliza mara mbili mbili ikizingatiwa jamaa wako mbali kimtindo!
     
  7. Bushloiaz

    Bushloiaz JF-Expert Member

    #7
    Oct 23, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 468
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Nakuunga mkono kaka,wanawake wana mambo yao wakati mwingine hushangaza kidogo,nakumbuka wakati niko chuo kuna demu aliniambia alikuwa na jamaa anampenda sana wakaachana lakini demu alisema lazima amwite mtoto wake jina la huyo zilipendwa wake,kwa hiyo hapa kwa mshikaji inawezekana kukawa na scenario mbili,hii ya zilipendwa ama jamaa kachakachuliwa
     
  8. K

    Kindimbajuu JF-Expert Member

    #8
    Oct 24, 2011
    Joined: Jul 8, 2009
    Messages: 711
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35

    unatakiwa kutia mashaka juu ya uhalali wa wewe kuwa baba wa huyo mtoto. kuna kitu kimejificha. ktk kuishi kwako na huo u graduate wako, uliona wapi mtoto anapewa majina mawili eti moja la baba na ndugu zake , na jingine la mama???. lakini pia uulize ndugu zako, ni wapi mama anakataa jina la mtoto litolewalo na baba pasipo na sababu?? na kama mpenzi wako hataki jina ulilotoa mwanzo, akupe nafasi ya kutoa jina jingine na si yeye kulazimisha jina lake.


    mimi niliwai lea mimba, siku mwanamke anajifungua ndo nilipofunguka, kumbe kulikuwa na mwenzangu pembeni, na akili ilikuja pale kwenye kutoa jina la mtoto, mimi nilikuwa na jina na mwenzangu alikuwa na jina. siwezi kuelezea hapa, nashukuru siri aliitoa dada wa huyo mwanamke kwani huyo dada alikuwa akinihurumia jinsi nilivyokuwa naburuzwa ktk jambo ambalo hata sikuhusika.

    lakini yote ya yote hata kama huyo mtoto ni wako, bado huyo mpenzi wako unatakiwa ku m angalia kwa uangalifu kwani ni mtu ambaye anaweza asifae ktk ndoa , kukataa jina la baba wa mtoto pasipo sababu ni jambo gumu kidogo. tunatambua akina mama ndo wanapata uchungu kutuzaa, lakini siku zote akina mama wanajivunia wababa wa watoto zao. ishara moja ya kumfurahia mzazi mwenzio ni kumruhusu tu apendekeze jina la mtoto. cha ajabu wewe jina lako unaambiwa ni lako na yeye analake - tatizo hilo
     
  9. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #9
    Oct 24, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,838
    Likes Received: 2,012
    Trophy Points: 280
    vip mkuu umemwita mtoto LYAMBA LYA MFIPA nini mana hata mkeo lazma agome hapo
     
  10. N

    Ngo JF-Expert Member

    #10
    Oct 24, 2011
    Joined: May 25, 2010
    Messages: 284
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    MWAGONA; Jamani nisaidieni huyu mwana mke simuelewi sijui ndo usomi mimi na yeye wote tume graduate mwaka jana.mkewangu akiwa na mimba tulielewana kuwa akiwa mtoto wa kike jina amchagulie yeye na akiwa wakiume jina nitampatia mimi.tatizo likaja baada ya mtoto kuzaliwa akazaliwa mtoto wa kiume me nilikuwa mbali na yeye alikuwa mbali coz tumeajiriwa mikoa tofauti. Nilipo mtajia jina alikubali but baada ya siku mbili ana niambia yeye atamuiata jina lake ambalo ni jina la kaka yake la kwangu ana niambia ndugu zangu ndo wamuite hili la kwangu. Ivyo hadi saizi mtoto wangu wana muita jina hilo ambalo mimi pia silitaki nisaidieni jamani.

    [HR][/HR]
    Mkuu hapo kazi naona ipo, siyo mambo ya ugraduate ni ulimbukeni tu na ushauri anaopewa na marafiki maana kuna wanawake wana elimu zaidi ya hiyo na wana heshima kwa waume zao. Sipati sipati picha mtoto wangu nimpe jina alafu wife naye atoe lakwake alafu akamae nalo. Naona ni kukosewa heshima kama baba wa mtoto. Mbaya zaidi huyo mtoto wenu ni wa kwanza ambapo katika hari ya kawaida baba anapaswa ampe jina regardless whethe is a girl or a boy. Na kwanini ampe jina kama la kaka yake, kulikoni? Kuwa, analipenda sana jina la kaka yake au kuna mtu wa pembeni ambaye humjui anashare the same name na kaka yake hivyo anachukulia kama ukuta wa kuficha usiyoyajuwa. Mkalishe chini mwambie yeye kama mke wako anapaswa akupe heshima pia kwenye maamzi. Huko nyumbani kwao mama yake alimpa jina mwanae wa kwanza nini ndo maana anataka kuleta mambo ya nyumbani kwao mpaka kwenye ndoa yenu? Tena ningekuwa mimi naenda kumbatiza kabisa huyo mtoto, kama ni shuleni naenda kumwandikisha pia jina nililompa mimi maana kama baba wa familia ni mimi nayelipa karo. Kwangu mimi hiyo ni dharau na kuleta mashindano kwenye ndoa.

    Ikiwezekana Ongea na wazazi wake uwambie jinsi gani unavyojisika mwanao kutoitwa jina ulilompa wewe. Kama ni mtoto wa pili hapo unaweza kumwacha wife naye ampe jina analolipenda yeye, lakini huyo wa kwanza angepaswa kuheshimu wewe kama mumewe umpe jina. Mweleweshe tu jinsi gani unavyojisikia, ataelewa au angesema umpe jina lingina kama hilo halipendi. Akikomaa basi na wewe shikilia msimamo wako kama mwanaume hakuna kulegeza.
     
  11. arabianfalcon

    arabianfalcon JF-Expert Member

    #11
    Oct 24, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 2,293
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Mfamishe kwa upole na mapenzi kua furaha yako wewe nikuona mtoto anaitwa jina unalolitaka wewe na muombe aheshimu mamuzi yako ukiwa kama Baba wamtoto,kua mtoto sio wako kama amezaliwa ndani ya ndoa yako basi nimwamnao na usijitie Bp kwa maneno ya watu....
     
  12. feis buku

    feis buku JF-Expert Member

    #12
    Oct 24, 2011
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 2,371
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    mmh! changanyeni herufi za majina yote mawili then mpate moja ndo mmuite mtoto
     
  13. F12

    F12 Member

    #13
    Oct 24, 2011
    Joined: Jun 15, 2011
    Messages: 55
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Kwanin avunje makubaliano? Mlikosea kitu kimoja, mngeyachagua kabisa majina kama hataki alikatae kabla kiumbe hakijaja ili ubadili jina alipendalo na yeye, kama vp kaa nae uongee nae taratibu na kumweleza furaha yako kumtajia jina mwanao wa kwanza kama hilo halitaki akupe chance tena uchague jina jingine usichoke kuchagua majina mpaka aridhie yeye lakn kinacho wewe ndo uchague jina la mwanao coz mlikubaliana kabla, lakn pia jitahidi mfikie maridhiano na makubaliano ya aman na sio mtoto awe chanzo cha nyie kutoelewana na kuteteresha aman ya ndo yenu ukizingatia ni mtoto wa kwanza. Hilo ni tatizo, tumia uanaume wako na ukichwa wa familia ulonao kutatua na sio kulumbana au kugombana pia 2pilia mbali kuwa kuna ki2 kimejificha nyuma ya pazia na ikishindikana ndo waweza hisi hvo na ufuatilie mwanzo mwisho kwa ukaribu kuepa kununua mbuzi ktk gunia.
     
  14. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #14
    Oct 24, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,754
    Likes Received: 4,500
    Trophy Points: 280
    Mimi nina majina manne na hili la ELLI ni la tano sasa na yote imebidi niyatumie kwenye vyeti na imenisumbua sana, sina jinsi sasa na wewe angalia uwezekano, nikienda kwa bibi upande wa baba nina jina lingine, kwa upande wa mama pia, darasani lingine na kanisani lingine! sijui kosa langu nini au kwasababu ni mtoto wa mwisho labda
     
  15. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #15
    Oct 24, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,249
    Likes Received: 1,916
    Trophy Points: 280
    itakuwa hilo jina kapewa na baba halisi wa mtoto
    si umeseme mko mikoa tofauti
    sasa unashangaa nini tena.
     
  16. MASELE

    MASELE JF-Expert Member

    #16
    Oct 24, 2011
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 638
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Hata mimi nalikuwa na wazo kama hilo maana mnaelewana mwishoni ndo mnashindwana, na mmwanamke mwenyewe ni mpenzi na mimba yawezekana ameipata mkiwa chuo duuuuu! hapo jaribu kuwa makini kidogo
     
  17. roby2006

    roby2006 JF-Expert Member

    #17
    Oct 24, 2011
    Joined: Sep 30, 2011
    Messages: 399
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Kwetu hakunaga hayo maugomvi ya kugombania majina ya kuwaita watoto inajulikana kabisa kwamba mtoto wa kwanza kama ni wa kiume ataitwa jina la babu yake mzaa baba
     
  18. bulldoza

    bulldoza Senior Member

    #18
    Oct 24, 2011
    Joined: Sep 28, 2011
    Messages: 133
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkumbushe mkeo ahadi zenu na akueleze mambo ya kumuita jina la kaka yametoka wapi? ningekuwa mimi ni wewe ningemweleza huyo mtoto kama ni wangu aitwe fulani kama si wangu muite unavyotaka (hakikisha jina lako ulilotoa lina maana nzuri)sio yale sijui... mawazo,sikujua etc
     
  19. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #19
    Oct 24, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Yeah kama ni mpenzi ; huna chako hapo na kama ni mkeo KOMAAAAAAAAAA MPAKA KIELEWEKE usije lea mwanaharamU
     
  20. Safety last

    Safety last JF-Expert Member

    #20
    Oct 24, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 4,196
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 145
    Unganisheni majina kama andre villas-boas
     
Loading...