Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mpango wa kubadilisha matokeo ya Uchaguzi kweli umeandaliwa

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by MchunguZI, Oct 15, 2010.

  1. MchunguZI

    MchunguZI JF-Expert Member

    #1
    Oct 15, 2010
    Joined: Jun 14, 2008
    Messages: 3,601
    Likes Received: 534
    Trophy Points: 280
    Wana Jamii, Leo hii nimesikiliza majibu ya mkuu wa Tume ya uchaguzi juu ya malalamiko ya vyama vya upinzani specifically CHADEMA, kwamba usalama wa Taifa pamoja na tume wanacheza na daftari la wapiga kura ili liisaidie CCM kushinda ktk uchaguzi ujao.

    Ktk majibu kupitia BBC tume inasema waliojiandikisha ni milioni 19 na zaidi (sikumbuki exact figure aliyotaja). Lakini Mkurugenzi wa shughuli za uchaguzi wa CHADEMA, Prof. Baregu, anasema figure kama hiyo ni ya kupika makusudi kabisa. Akimaanisha Tanzania iliyo na watu kama milioni 37 haiwezi kuwa na idadi ya wapiga kura inayofikia milioni19.

    Kwangu mimi pia hii imenigusa maana sasa naona kweli tunachezewa. Kusema milioni 19 maana yake ni kwamba ~ nusu ya wa TZ wamejiandikisha kupiga kura. Ni ajabu maana kama ni hivyo hata watoto wamejiandikisha.

    Ukurasa wa National Bureau of Statistics upande wa Mainland, update ya 2009:

    http://www.nbs.go.tz/index.php?option=com_content&view=article&id=105&Itemid=109

    Unaonyesha kwamba watoto wenye miaka 0-14 ni 44.2% na umri wa 15-64 ni 51.8%. Ina maana zaidi ya nusu ya wa TZ ni watoto (chini ya miaka 18). Mara nyingi inakubalika kusema wako ~60% na watu wazima ni40%.

    Katika uchaguzi huu si watu wazima wote waliojiandikisha. Hebu tuseme 70% ya watu wazima. Ktk hali kama hiyo tume inatoa wapi idadi ya ~milioni 19?

    CHADEMA wako sahihi. Tume inaongeza idadi nadhani ziada itatumika kujazia kura za jumla kwa mgombea anayehangaikiwa. Obviously ni wa CCM.

    Hapa ni kama wanataka tuamini idadi ya wa-TZ ni ~milioni 50! Nonsense!

    Wana habari tafuteni undani wa mambo haya kwa mwenyekiti wa tume ya Uchaguzi.
     
  2. Xuma

    Xuma JF-Expert Member

    #2
    Oct 15, 2010
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 616
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Kazi kwelikweli....
     
  3. MchunguZI

    MchunguZI JF-Expert Member

    #3
    Oct 15, 2010
    Joined: Jun 14, 2008
    Messages: 3,601
    Likes Received: 534
    Trophy Points: 280
    Matokeo ya hiyo research group nyingine nayo itaongeza balaa la wasi wasi.
     
  4. K

    Kidatu JF-Expert Member

    #4
    Oct 15, 2010
    Joined: Jun 11, 2008
    Messages: 1,477
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Safari hii patachimbika. Wakiongeza na sisi pia tutaongeza. Mwaga mboga namwaga ugali.
     
  5. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #5
    Oct 15, 2010
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 515
    Trophy Points: 280
    thubutu..mtazichimba kibodi zenu, jeshi la ulinzi lipo imara kudeal na ninyi...too bad hampo bongo kupata moshi wa moto mnao uchokonoa.
     
  6. M

    Mwafrika JF-Expert Member

    #6
    Oct 15, 2010
    Joined: Nov 20, 2006
    Messages: 5,491
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    mkuu umejua vipi kuwa hawapo bongo?
     
  7. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #7
    Oct 15, 2010
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 515
    Trophy Points: 280
    mtu anayeishi hapa nyumbani hawezi kushabikia kupachimba kama yupo hapa ni mwehu.
     
  8. M

    Mwafrika JF-Expert Member

    #8
    Oct 15, 2010
    Joined: Nov 20, 2006
    Messages: 5,491
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    umefanya guessing/assumption au sio?
     
  9. G

    Geza Ulole JF-Expert Member

    #9
    Oct 15, 2010
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 8,089
    Likes Received: 1,325
    Trophy Points: 280
    according to the figures from nbs TZ will have 41.2 mio. people by now na si 43 kama msimamizi alivyosema na kama ni 41.2 mio. haiwezekani kukawa na wapiga kura 19 mio. hapa kuna utata! Katika chaguzi kama za Tanzania huwa kuna mpk 10% ya watu wasiojiandikisha ukichukulia ukiritimba wa serukali ilivyokataa kutoa mwamko unaopaswa kujiandikisha wananchi maana zoezi lilienda kisiri siri sana na ukizingatia kupiga kura si compulsory kisheria kama nchi nyingine!
     
  10. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #10
    Oct 15, 2010
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    hahaha hahaha ninyi ccm ndio mnapanga massacare ya watanzania.
    haya niambie hao green guards kuwapatia mafunzo ya combat ndo ishara gani?
    Mmepiga watu mara bado hamuoni aibu. mmevuruga mkutano wa mbowe kule hai lakini mwajiona mwafaa.

    Nendeni kuzimu laana ninyi.
    Mnawadhulumu na kuwapiga wazee wanaodai haki zao. sembuse kura zetu si mtatuua ninyi?
     
  11. K

    Kadogoo JF-Expert Member

    #11
    Oct 15, 2010
    Joined: Feb 26, 2007
    Messages: 2,074
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    hata kwenye mtandao wa jf munaleta fujo!!!!
    chadema wacheni fujo!!!!!
     
  12. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #12
    Oct 15, 2010
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    wavaa vipini masikioni mna kazi sana..akina ben kinyaiya dot com
     
  13. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #13
    Oct 15, 2010
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    kaka upo?pole na majukumu
     
  14. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #14
    Oct 15, 2010
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 515
    Trophy Points: 280
    unasemaje kwani? bi mkubwa yupo? leo hapokei kabisa au dingi karudi?
     
  15. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #15
    Oct 15, 2010
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 515
    Trophy Points: 280
    na bado ninausongo sana na wale mabaunsa wa billz, mlizoea kuonewa huruma mwaka huu mkileta choko mnashughulikiwa.
    p.s
    Hongera kwa kuongoza kwenye polls zisizo CHAKACHULIWA.
     
  16. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #16
    Oct 16, 2010
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,342
    Likes Received: 477
    Trophy Points: 180
    kulinda kura ni kuchagua mawakala wenye kujiheshimu
     
  17. Sokomoko

    Sokomoko JF-Expert Member

    #17
    Oct 16, 2010
    Joined: Mar 29, 2008
    Messages: 1,909
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    nyinyi nani na mtaongeza nini?
     
  18. Sokomoko

    Sokomoko JF-Expert Member

    #18
    Oct 16, 2010
    Joined: Mar 29, 2008
    Messages: 1,909
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Tatizo mawakala wana njaa..... na kila mtu anataka kula nchi hii
     
  19. Kingo

    Kingo JF-Expert Member

    #19
    Oct 16, 2010
    Joined: May 12, 2009
    Messages: 737
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 45
    Mawakala sawa, ya Kivuitu na Mwai huko Kenya na NEC yetu kuna tofauti?
     
  20. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #20
    Oct 16, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Hawa NEC wananifurahisha sana sasa kama kila eneo litatangaza matokeo yake ya wapiga kura sasa iyo excess si itaonekana wazi au watasema hawakujitokeza?
     
Loading...