Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mpangilio wa picha za wagombea 2010

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Nyambala, Aug 9, 2010.

  1. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #1
    Aug 9, 2010
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Wakuu kama tutakumbuka toka mfumo wa vyama vingi uanze in 1995 kila uchaguzi mgombea uraisi wa CCM picha yake huwa ya kwanza kwenye ile karatasi ya kura, i.e far left.

    Je mwaka huu vyama vya upinzani wamewasiliana na tume kuhakikisha kuna mabadiliko as such to have Kikwete sandwiched somewhere in between wagombea wote. I am sure CCM haiko tayari kwa hili hasa ukizingatia upepo hauko on their side. Je si wakati muafaka kwa CHADEMA kukomaa ili Dr. Slaa asiwe sandwiched na kibongobongo kuconfuse the voters?????????????
     
  2. Mbogela

    Mbogela JF-Expert Member

    #2
    Aug 10, 2010
    Joined: Jan 28, 2008
    Messages: 1,368
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    Tume ya uchaguzi inatakiwa iwe na formula ya mpangilio wa majina, either wafanye draw, au wafuata alphabet kama mitihani ya sule namba zinavyobadikwa why uchaguzi kwa jinsi wanavyotaka. Lakini nadhani huwa wanaanza na yule aliyeanza kuchukua form na siku zote ccm ni wa kwanza (Unakumbuka 92 CCM ina cheti cha kuandikishwa No 1 na Komba akatoka na wimbo CCM nambari One)
     
  3. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #3
    Aug 10, 2010
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Yea this is true mkuu, someone might think this doesn't matter lakini it matters alot especially in our society where illiteracy is in some tens of percentage.

    Utasikia tu visingizio vya NEC when this issue is raised.
     
  4. RedDevil

    RedDevil JF-Expert Member

    #4
    Aug 10, 2010
    Joined: Apr 30, 2009
    Messages: 1,893
    Likes Received: 298
    Trophy Points: 180
    Hahahaha, ni hoja ya msingi kabisa. Nafikiri hapo jamaa zetu wa kijani watalia kinoma maana hapo ndo itakuwa kuwaaliza kabisa. Bibi yangu, na watu kibao wanaambie tu "wa kwanza ndo huyo huyo" Hahahaha! safi sana mkuu. Ila kazi ipo kuwaengua hapo mwanzo.
     
  5. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #5
    Aug 10, 2010
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Ndiyo mkuu and that's why nafikiri kuna haja ya kutengua hii desturi, Sandwich Kikwete si anakubalika?
     
  6. C

    CLAY KITUMBOY Senior Member

    #6
    Aug 10, 2010
    Joined: Sep 8, 2009
    Messages: 111
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    comedy

     
  7. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #7
    Aug 10, 2010
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Very likely hufahamu siasa za bongo zinavyoendeshwa na laiti ungekuwa umewahi kusimamia uchaguzi ungeelewa nazungumza nini................
     
  8. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #8
    Aug 11, 2010
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Nimetaarifiwa na some very reliable source (jina kapuni kwa sasa) kwamba hilo haliwezi kutokea JK will not and never get sandwiched!
     
  9. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #9
    Aug 11, 2010
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    sahau hilo kutokea as Tume ya uchaguzi ya Tanzania ni tawi/department ya CCM
     
  10. Andindile

    Andindile JF-Expert Member

    #10
    Aug 11, 2010
    Joined: Mar 18, 2009
    Messages: 303
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Hilo lilishatolewa ufafanuzi na Tume ya uchaguzi miaka ya nyuma kuwa wanafuata alphabetic order ya majina ya vyama. Ukiangalia vifupisho vya majina kama CCM, CHADEMA,CUF, DP, TLP, UDP, UMD, UPDP, nk. CCM ndicho kinapata advantage ya kuanza. Bahati mbaya sana CCJ hakikufanikiwa kupata usajili wa kudumu ndicho kingesababisha CCM kuwa sandwiched. Labda mwaka 2015 CCK kikipata usajili wa kudumu kitafanikiwa kupangwa wa kwanza iwapo kitasimamisha mgombea urais.
     
  11. B

    BENSON MSEMWA Member

    #11
    Aug 11, 2010
    Joined: Aug 10, 2010
    Messages: 30
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Lets put pressure on that,otherwise tume ije na majibu ya kiutu uzima juu ya hilo
     
  12. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #12
    Sep 23, 2010
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    At last I am happy on this one:

    Mpangilio utakuwa kama ifuatavyo:

    1: APPT-Maendeleo; Peter Mziray
    2: CCM; Jakaya Kikwete
    3: CHADEMA; Dk. Willibrod Slaa
    4: CUF; Profesa Ibrahim Lipumba
    5: NCCR-Mageuzi; Hashim Rungwe
    6: TLP; Mutamwega Mugahywa
    7: UPDP; Fahmi Dovutwa

    For the first time mgombea wa CCM anakuwa sandwitched!
     
  13. J

    Jafar JF-Expert Member

    #13
    Sep 23, 2010
    Joined: Nov 3, 2006
    Messages: 1,138
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Peter Mziray si aliondolewa kinyemela au yule mwenye kesi mahakamani ni nani.
     
Loading...