Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

“Mpaka kifo kitutenge” wanawake sasa wakataa kiapo hicho……….!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mtambuzi, Jul 8, 2012.

  1. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #1
    Jul 8, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,571
    Likes Received: 679
    Trophy Points: 280
    [​IMG]

    Hivi sasa wanandoa wa Marekani hawako tayari tena kujiapiza kwamba, wataishi na mume hadi kifo kije kiwatengenishe. Badala yake, wengi hutaka kujiapiza kwa kusema, “tutaishi kwa shida na raha, uzima na maradhi, kama tu penzi litaendelea kuwepo.” Kwa sababu maandiko ya dini ya Kikristo kwa mfano, hayawezi kubadilishwa katika jambo kama hilo, wanandoa wengi wameamua kutofunga ndoa zao kanisani na badala yake hufungia mahali pengine. Hii ni ili kukwepa kutamka kwamba, wataishi hadi kifo kiwatenge, wakati wanaona kabisa watu wengi wamechanganyikiwa na hawajui tena maana ya kupenda.Kila bibi harusi anaogopa kujiapiza kwa kauli hizo zenye kumfunga. Inaelezwa kwamba, woga huo unatokana na kile kinachoonekana majumbani, kwamba, ndoa nyingi hazina kuaminiana na zinatisha kwa visa na mikasa. Inaelezwa na watu wanaopenda kuyachukulia mambo kimkabala na mila na desturi kwamba, utaratibu huu mpya wa kukwepa kusema, “hadi kifo kitutenge,” wakati wakufunga ndoa na badala yake kusema kitu kama, “naahidi kuwa mwaminifu kwako, kama tu penzi bado lipo,” huenda utadhoofisha ndoa nyingi.

    Raisi wa Muungano wa Makanisa Katoliki na haki za binadamu, William Donahue, amesema, kubadili kiapo hicho na kusema, “kama tu penzi litaendelea kuwepo,” ni sawa na kuweka masharti kupenda, jambo ambalo litafanya kupenda kupoteze maana yake ya asili. Amesema kupenda hakuwezi kuwekewa masharti. Kiongozi wa utafiti huu Mary Jo Gallegos amesema, kwa hivi sasa ambapo watu wa mila na imani mbalimbali wanakutana na kuoana, mambo ya kuambiana hadi kifo kitutenge, hayawezi kuwa na nguvu. Mama huyo ameendelea kusema, hakumbuki kwa mara ya mwisho ni lini alimsikia mwanamke mwenye kufunga ndoa, akiahidi kwamba, atampenda mumewe hadi kifo kije kiwatenge. Anazidi kusema, hakuna jambo kama hilo kwa sababu, wengi wamegundua kwamba, huko ni kujitwisha mzigo ambao mtu hawezi kuubeba.

    Amezidi kusema kwamba, watu wengi sasa wanaiona hali halisi na wanajua ukweli mkubwa zaidi katika ndoa. Amesema wale walio kwenye ndoa ya pili au ya tatu, wanajua ukweli mkubwa zaidi kuliko wale walio kwenye ndoa ya kwanza au ambao hawajaingia kwenye ndoa kabisa. Jambo la maana anasema, ni kwa wanandoa wote kuamini kwamba, wataishi kwa amani hadi kufa, lakini wakijua lolote linaweza kutokea. Huko Marekani, nusu ya ndoa huishia kwenye talaka. Hata hivyo kiwango hicho kimeshuka, baada ya wengi kuamua kuwekana kinyumba au kuwa vimada badala ya kufunga ndoa. Hivi sasa wapenzi huishi pamoja kwa miaka mitatu au zaidi kabla hawajaamua kama wafunge ndoa au hapana. Kila mmoja anamwogopa mwenzake, haamini kwamba, anampenda.

    Sharon Naylor, ambaye ni mtunzi wa kitabu cha Your Special Wedding Vows (Kiapo Maalum kwa Ndoa Yako) anasema amewahi kusikia bibi harusi akiapa siku ya ndoa yake kwa kusema, “hadi pale muda wetu wa kuwa pamoja utakapoisha.” Anasema kiapo kama hiki ni sahihi kwani kuapa kwa kitu ambacho huna uhakika wa kukiweza au ambacho unajua siyo kweli, ni kujitendea haki. Mabadiliko haya katika kuapa siku ya ndoa yanaashiria kwamba, taasisi inayoitwa ndoa inaendelea kupambana na mabadiliko ambayo hatimaye yataiporomosha na watu wataanza kuishi kama wanyama wengine. Inaelezwa pia kwamba, huenda ni kutokana na ubabe wa wanaume ambao umewabadili wanawake na sasa wameanza kuitazama ndoa kama kifungo……….


    Thread hii ni dedication kwa MadameX ambaye anatafuta mume wa kumuoa baada ya kuchoshwa na masharobaro
     
  2. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #2
    Jul 8, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    anyway, wameamua kuwa wakweli kwa wanachoamini, ila bado naamini katika 'hadi kifo kitutenganishe'
     
  3. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #3
    Jul 8, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,571
    Likes Received: 679
    Trophy Points: 280
    Kongosho bila shaka wewe utakuwa ni miongoni mwa wale waliozaliwa miaka ya 1960........................
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  4. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #4
    Jul 8, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    Nina mixed feelings hapa! Ni dream yangu iwe mpaka kifo kitutenganishe, lkn najua kuna baadhi ya vitu sitaweza kuvivumilia. Hivyo nami ningeapa "mpaka pale tutakaposhindwa kuishi pamoja"
     
  5. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #5
    Jul 8, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,571
    Likes Received: 679
    Trophy Points: 280
    Kwa mara ya kwanza Kaunga leo kawa mhafidhina kama mimi............Siamini kama umeniunga mkono....................LOL
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  6. R

    Rweye JF-Expert Member

    #6
    Jul 8, 2012
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,637
    Likes Received: 1,220
    Trophy Points: 280
    Naona hapa kwetu waanze kusema hadi ''umasikini ubishe hodi''
     
  7. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #7
    Jul 8, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,571
    Likes Received: 679
    Trophy Points: 280
    Rweye hilo nalo neno.............
    Kwa hiyo unataka kutuambia kwamba, kwetu sisi ulitima ukibisha hodi basi na mapenzi nayo yamekwisha.........!?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  8. Blaine

    Blaine JF-Expert Member

    #8
    Jul 8, 2012
    Joined: Jan 11, 2012
    Messages: 2,285
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    i also still believe in 'For As Long As We Both Shall Live'. if I'm marrying my bf then I'm committing my life to him bcoz I love him and i dont want to be without him.
     
  9. N

    Ninaweza JF-Expert Member

    #9
    Jul 8, 2012
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 5,560
    Likes Received: 391
    Trophy Points: 180
    Na wanaume?
     
  10. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #10
    Jul 8, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,571
    Likes Received: 679
    Trophy Points: 280
    Huu ukilaza huu, hata sijaelewa........... Hebu tufasirie sisi tusiojua hiyo lugha, maana naamini unakijua kiswahili vizuri na ndio maana umelewa mada hii na ndio maana umechangia......................
     
  11. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #11
    Jul 8, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,571
    Likes Received: 679
    Trophy Points: 280
    "tutaishi kwa shida na raha, uzima na maradhi, lakini ukileta jeuri na kibri nakutafutia nyumba ndogo ujinga ukutoke."
     
  12. Remmy

    Remmy JF-Expert Member

    #12
    Jul 8, 2012
    Joined: Jun 9, 2009
    Messages: 4,581
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Naungana nao. Lazima tubadilike ili tusitende dhambi kwa vifungo vya Kanisa. Love is uncertain, lol.
     
  13. BRO LEE

    BRO LEE JF-Expert Member

    #13
    Jul 8, 2012
    Joined: Dec 25, 2011
    Messages: 570
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    Kwa wanawake wa kibongo waape "tutaishi kwa shida na raha, uzima na maradhi, kama tu hutakuwa na nyumba ndogo."
     
  14. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #14
    Jul 8, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    Kwa muda nilisahau objective yangu kwenye nyuzi zako! U got me this time! LOL
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  15. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #15
    Jul 8, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    ha ha ha, na kweli mie wa enzi za zamadamu.

     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  16. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #16
    Jul 8, 2012
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 0
    vipi Kongosho umeolewa?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  17. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #17
    Jul 8, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    nimeoa . . . . .

     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  18. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #18
    Jul 8, 2012
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 0
    acha kumzeesha mwenzio,1998 kongosho alikuwa darasa moja la kwanza na lulu mtendeni praimari.
     
  19. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #19
    Jul 8, 2012
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 0
    blaine,wewe ni She? mmmhhhh hizi avatar hizi!
     
  20. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #20
    Jul 8, 2012
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 0
    ushawahi kupiga msuba?
     
Loading...