Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Moyo Ulojeruhiwa, Kupenda tena ni kazi?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mzee Mwanakijiji, Jun 20, 2011.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Jun 20, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,472
    Trophy Points: 280
    Moyo ulojeruhiwa, kuponywa kwake ni kazi,
    Hasa ulodhulumiwa, kutwa hujaa majonzi,
    Ule ulosalitiwa, hutiririka machozi,
    Moyo ukijeruhiwa, huponywa kwa dawa gani?


    Moyo ulojeruhiwa, daima huwa na kovu,
    Kila ukishituliwa, huwa kama nyumba mbovu,
    Nyumba inapovujiwa, ndivyo uzidi ubovu,
    Moyo ukijeruhiwa, huponywa kwa dawa gani?

    Moyo ulojeruhiwa, hauishi maumivu,
    Huhisi kukataliwa, hukwepa tonesha kovu,
    Hofu ya kukatiliwa, huwa kama gari bovu,
    Moyo ukijeruhiwa, huponywa kwa dawa gani?

    Na. M. M. Mwanakijiji (Sauti ya Kijiji)
     
  2. bacha

    bacha JF-Expert Member

    #2
    Jun 20, 2011
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 4,339
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    haya Mzee Mwanakijiji..........................karibu
    hizi broken hearted zimekuwa nyingi kweli nowadays,
    hebu wasiliana na Mbu, nae amekuja na ''KUHARIBIWA MAISHA''
     
  3. Joss

    Joss JF-Expert Member

    #3
    Jun 20, 2011
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 730
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Thanks, It has come at the right time.
     
  4. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #4
    Jun 20, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Especially to YOUTH
     
  5. Gaga

    Gaga JF-Expert Member

    #5
    Jun 20, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,564
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Moyo ukijeruhiwa , dawa yake hii hapa

    Ukijeruhiwa moyo wako unakuwa very devastating na ukijaribu kuwa sawa tenaaaa can seem almost impossible, unakuwa hauwezi kumwamini mtu tena na sometimes unajiuliza "Is there anybody worthy of loving?" Ni kweli kabisa kama utakuwa muwazi kwako mwenyewe na open yourself up for healing and refrain from bitterness

    1. Take time to heal, uhusiano ukiisha ni vizuri ukae single for a bit until you can put all the pieces of what happened
    to relationship in perspective. Give youself time to mourn the loss of the relationship and figure what was done.
    Time will take away the pain if you just wait it out.

    2.Usijilaumu kabisa kuwa uhusiano umekufa, uhusiano umefail sababu wote wawili hamjakubaliana na matakwa yenu
    ukijilaumu sana itakupa unnecessary grief, kwa hiyo acha kabisa kujilaumu mwenyewe

    3.Ongea na marafiki na ndugu waliokaribu sana na wewe, waeleze kuhusu uhusiano na kilichotokea kwako chote,
    Sometimes you are too close to the situation to see what is really going on and close friend and family could
    offer a differing opinion...unaweza kuongea hata na watu wazima waliopitia mambo mengi katika maisha na ukapata
    ushauri
    4.Na usi generalise all relationships eti ziko sawa, hii hata humu kwetu MMU ipo mtu analaumu group fulani na kuwaungani
    sha wote,kuwa positive na open to new things, na ujue kuwa watu wote hawafanani kabisa, jua kabisa mtu mwingine
    atakayekuja katika maisha yako atakuwa tofauti na hatakuumiza hisia zako kama aliyepita. Ganaralization only keeps
    you from ever and forever happiness

    5.Believe in love, love is real na ina exist na sababu you had heart broken once haimaanishi itatokea ten kila mara
    unapokutana na mtu. kumbuka mtu wako atakayekupenda na kukufanya uwe happy yupo mahala katulia tuli
    anasubiria muda tu ufike, Optimism is key

    6.Date for the sake of dating. have fun, go out ,screw up and never regret and do not pressure yourself to
    find love, Sio kila uhusiano will turn into love. Furahia maisha na watu wengine na u relax your mind and body,
    You cant get your heart broken if you just having fun and feeling out the relationship

    Sorry MM sijakujibu ki malenga malenga ngoja nijipange
     
  6. Joss

    Joss JF-Expert Member

    #6
    Jun 20, 2011
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 730
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Thanks for the tips, nakubaliana na zote isipokuwa hiyo ya sita, maana katika kuscrew up unaweza kujikuta unapoteza hata reputation yako.

    Nafikiri jambo la msingi ni kuruhusu pain, maana that is what makes us human, we feel happiness, pain, love.

    With time, the pain will go away, only the scar will ramain.
     
  7. Gaga

    Gaga JF-Expert Member

    #7
    Jun 20, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,564
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Ndio wataalam wa saikologia sasa, na unaposema screw sio ile tu uanyofikiri, hilo neno lina maana nyingi mkuu
     
  8. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #8
    Jun 20, 2011
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Asante sana Mzee Mwanakijiji
     
  9. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #9
    Jun 20, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,789
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    kuna mijitu huku kitaa inajiita ''the heart breaker'' sijui inafikiri sifa!!
     
  10. Dinnah

    Dinnah JF-Expert Member

    #10
    Jun 20, 2011
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 507
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    As im going through this, nina imani itanisaidia sana, uko juu gaga
     
  11. kaburunye

    kaburunye JF-Expert Member

    #11
    Jun 20, 2011
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 675
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Unachosema ni kweli, mzee mwanakijiji
    Inaumiza akili, na ni vizuri umehoji
    mwanadamu kwa asili, kujeruhiwa hakubali
    Moyo ukijeruhiwa, dawa yake kusamehe.

    Ni vigumu kuponyeka, ukigoma kuachilia
    Nasema kwa uhakika, kwani nimeshuhudia
    Wale walofadhaika, waweza kufurahia
    Moyo ukijeruhiwa, dawa yake kusamehe

    Namkumbuka Asia, jinsi alivyoumizwa
    Alipotoswa na kulia, mtaa ulishangwazwa
    kathubutu kwachilia, leo moyo umepozwa
    Moyo ukijeruhiwa, dawa yake kusamehe
     
  12. Mvua Ya Kiangaz

    Mvua Ya Kiangaz JF-Expert Member

    #12
    Jun 20, 2011
    Joined: May 24, 2011
    Messages: 305
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33

    kwa nyongesa tu yero.................
    WHAT SHOULD WE DO?
    What should we do​
    If love is dead​
    And trust buried?​
    As people love today​
    And hate tomorrow as they alway:​
    Should we say allas!​
    Whence our pride divorce?​
    A man likes a woman and woo​
    A woman loves a man through​
    A priest stands for God as to vow​
    Today's matrimonial​
    Is tomorrow's break-up proposal​
    Should I had a toast​
    For today's divorce?​
    What do you mean​
    When say you love someone​
    Tenderly like a shinning moon​
    A huge wedding party in vain​
    A costly honey moon​
    Why to do all these​
    While the end is divorce?​
    As in thy heart no love​
    Dig not thy own grave​
    To be as docile as a slave​
    If not patient​
    Nor tolerant​
    Leave it, don't force​
    For it will end up by divorce​
    Your love is but hate​
    Its foe is but jealousy​
    Yours is not love, but desires​
    Why wed if love isn't there​
    And why promise, is not life?​
    Fool not the heavens with thy passion​
    Since to God divorce is not written. ​
    12/01/2005​
    Dar Es Salaam, Tz​
     
  13. Mvua Ya Kiangaz

    Mvua Ya Kiangaz JF-Expert Member

    #13
    Jun 20, 2011
    Joined: May 24, 2011
    Messages: 305
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Kuumizwa kubaya....nyie acheni,hebu ona hii.....................

    THE LIE:
    The little maiden in the dark room ready to die​
    Bitter and desperate for the denay:​
    Her love squeezed her for the lie​
    The day and night long, dreams and cry​
    For she was blinded by the lie:​
    10/02/2005​
     
  14. Dinnah

    Dinnah JF-Expert Member

    #14
    Jun 21, 2011
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 507
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Yote maisha
     
  15. Dinnah

    Dinnah JF-Expert Member

    #15
    Jun 21, 2011
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 507
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Uko juu sana malenga
     
  16. Masaki

    Masaki JF-Expert Member

    #16
    Jun 21, 2011
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,464
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 160
    Umeiweka vizuri sana!
     
  17. charger

    charger JF-Expert Member

    #17
    Jun 21, 2011
    Joined: Nov 21, 2010
    Messages: 2,318
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Ila wapo wazee wa kufariji wajane anaweza akakusahaulisha ndani ya muda mfupi na ukajilaumu why hukumjua mapema.
     
  18. Gaga

    Gaga JF-Expert Member

    #18
    Jun 21, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,564
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    nafurahi kama umefurahia
     
  19. Babuu blessed

    Babuu blessed JF-Expert Member

    #19
    Jun 21, 2011
    Joined: Oct 14, 2010
    Messages: 1,240
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Kumbuka mapenzi si mtihani useme ukifeli kuna kusupliment.muhimu ni kujifunza kusahau
     
  20. Magulumangu

    Magulumangu JF-Expert Member

    #20
    Jun 21, 2011
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 3,041
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Dawa ya penzi ni penzi,tafuta wako mpenzi,
    siwe kama yake inzi,yalonuka kuyaenzi,
    panda mpaka kimawenzi,tafuta wako kipenzi,
    Moyo ukijeruhiwa,dawa yake ndio wewe,

    Akija kumwaga mboga,na wewe mwaga ugari,
    wako kama kwenye mbuga,mwaga sera kifahari,
    wenye shingo ka ya twiga,watanashati mahiri,
    Moyo ukijeruhiwa,dawa yake ndio wewe,

    Usitafute mchawi,mganga wake mapenzi,
    siende hata malawi,sera zako tegemezi,
    mwimbie sandakalawi,lazima kwite mpenzi,
    Moyo ukijeruhiwa,dawa yake ni wewe,

    Ngoja nilitue nanga,usiniite mbeya,
    Nikamuone ma manga,kule aliko kyeya,
    Nitapita hata Tanga,mwanakijiji oyeya,
    Moyo ukijeruhiwa,dawa yake ni wewe.........
     
Loading...