Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

mottor and dynamo kwa umeme wa bure

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by snochet, Jun 30, 2011.

  1. snochet

    snochet JF-Expert Member

    #1
    Jun 30, 2011
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 1,233
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    hallo people,kwa siku kadhaa sasa nimekua nikiwaza jambo ili niweze kutengeneza umeme bila running costs kubwa,hivi kwa mfano nikawa na motor yangu kubwa inayotumia battery za gari then niiwekee fan-belt,na hiyo fan belt izungushe a bigger dynamo,because ile dynamo itaform umeme,ule umeme wake niugawanye urudi kwenye zile battety za motor ili kuongeza charge,na surplus yake niitumie kwa matumizi yangu binafsi,,,,je hii itafaa kweli?nahitaji maoni yenu kwani ni muhimu sana kwangu,,,,,,ahsanteni
     
  2. Shedafa

    Shedafa JF-Expert Member

    #2
    Jun 30, 2011
    Joined: May 21, 2008
    Messages: 791
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Mwanzo mzuri!
     
  3. snochet

    snochet JF-Expert Member

    #3
    Jun 30, 2011
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 1,233
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    wazee,tupeane ma-idea ya kupata cheap energy maana tanesco wanatuua,2nafanya kazi 15 days per month sababu ya mgao wao,na bado we cant mek the ends meet
     
  4. Paje

    Paje JF-Expert Member

    #4
    Jul 1, 2011
    Joined: Apr 24, 2010
    Messages: 1,198
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    tuliposoma physics kule form 1 walisema
    IN A CLOSED SYSTEM, ENERGY CAN NEITHER BE CREATED NOR DESTROYED
    hii maana yake ni kuwa huwezi kupata perpetuating machine au machine yenye kujiendesha wenyewe kwa wenyewe huku weye unyonye umeme. lazima upate source ya umeme from outside of your system. hutoweza kupata umeme mkubwa wa kutosha kuicharge battery, utakaotolewa na battery yenyewe. kwa kifupi unaweza kufanya kitu hicho, ila umeme utaoupata hautaweza tena kuicharge battery.
    hilo ni jambo rahisi sana kufikirika ila ukija kwenye practice ndio unafeli hapo. wazungu wangelikuwa tayari wameshafanya hayo katika vyanzo vingi.
    umeme wao wa upepo wameshindwa kuurecharge kwa kuugawa
    solar pannels na systems zake nazo pia wangeli-i-recharge battery kwa power iliyozalishwa.
    generators zingepunguza kula mafuta kwa ku create systems ya ku recharge.
    ila ndio hivyo. huwezi kukata kipande cha mkate halafu kipande hicho kikawa kikubwa kuliko ule mkate wa asili,
    kurecharge maana yake unahitaji power kubwa zaidi kuliko ile source yako.
     
  5. Paje

    Paje JF-Expert Member

    #5
    Jul 1, 2011
    Joined: Apr 24, 2010
    Messages: 1,198
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    dawa ya muuaji na weye uwe muuwaji kuliko yeye. wachakachue tu.
    cheap kwa sasa ni solar power au windmill (umeme wa upepo) pekee. maana diesel , na petrol ni expensive.
    solar panel zinakuwa ghali kama utanunua ready made, jaribu kuagiza materials za panel and than DIY= do it yourself
    kama hutumii umeme wa ampere nyingi hapo ofisini pako, nakushauri tumia power backup system.
     
  6. Paje

    Paje JF-Expert Member

    #6
    Jul 1, 2011
    Joined: Apr 24, 2010
    Messages: 1,198
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    kwa kukupa moyo, na piece of information , kuna electronics circuit inaitwa power converter. sio power inverter.
    inverter inageuza umeme wa dc kuwa ac
    converter inageuza volt ndogo iwe kubwa , au umeme mdogo uwe mkubwa.
    kama utaipatia vyema itakusaidia ku recharge ila battery life will be significantly shortened.
    battery yako itakufa baada ya miezi kidogo kuliko inavyotarajiwa. but you will do it man
     
  7. Columbus

    Columbus JF-Expert Member

    #7
    Jul 1, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 2,010
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Nimeipenda topic hii, nimekuwa nikijaribu njia mbali mbali za kupata energy nje ya Taa Nesco. Mwaka jana nilianza kutengeneza biogas kutokana na organic matters( eg animal excretion from cattle,chicken,pig etc) na kuitumia kwa kupikia, kuwasha taa na kuendesha Biogas generator inayotoa 100kW. Kama watanzania tukianza na mpango kama huu nategemea torture tunayoipata kutokana na mgao itapungua sana. Uzoefu unaonyesha asilimia kubwa ya watanzania wanatumia umeme kwa ajili ya taa, pasi na kupikia kidogo ambapo biogas itamudu kabisa, zaidi ya hapo biogas inatunza mazingira badala ya sasa tunachoma mikaa na kuangamiza misitu iliyotunzwa na babu zetu.
     
  8. Millah

    Millah JF-Expert Member

    #8
    Jul 1, 2011
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 411
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mkuu Paje, this is a statement of 'Shirk', think about it.
     
  9. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #9
    Jul 1, 2011
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    Idea yako ina violate basic laws of physics, kwa hiyo haiwezekani.
     
  10. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #10
    Jul 1, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    watanzania tulivyo ma chekibob tuavyoogopa kinyesi mhhhh. Tena nadhani execretion product ya binadamu inaweza kutoa energy zaidi hata ile ng'ombe Maana niliwai ona alitumbukia wenye shimo mguuu ulitoka umeungua.

    Je mtaalam
    • kuna njia ya kufanya kinyesi cha binadamu kiwe harufu friendly? ili kitumike bila kinyaa.
    • Au nini tufanye binadamu tuone kinyesi chetu kama tunavyoona cha ng'ombe
    kenya nasikia kuna maeneo nynya mav*** ikijaa w kuchua mzigo wao ndio wanalipa kulingana na ujazo. vice versa na bongo

    teh teh teh
     
  11. Columbus

    Columbus JF-Expert Member

    #11
    Jul 1, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 2,010
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135

    Ninachofahamu ukubwa wa biogas plant inakuwa determined na kiasi cha excretion unachoweza ku-replenish kila siku ili ku-maintain gas delivery, sasa binadamu kama familia haiwezi labda kwa wanafunzi, wafungwa au choo cha stend. Kwa China mtindo wa kutapisha vyoo hivi kwa kazi hii ni kawaida sana ingawa hawana mgao wa umeme kama sisi lengo lao ni kupunguza gharama za maisha.
    Huu uchekibob wa watanzania utaisha wenyewe muda si mrefu kwa kuwa hata hao waliotutangulia walikuwa machekibob isipokuwa hali ngumu kweli ya maisha ilipowapata uchekibob ukaisha.
     
  12. Paje

    Paje JF-Expert Member

    #12
    Jul 3, 2011
    Joined: Apr 24, 2010
    Messages: 1,198
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    nimefikiria mpaka basi , sijaona, please nioneshe njia. maana walivyotufutisha ujinga sisi walitwambia kuwa:
    Shirk means associating a partner with God. au kwa kikwetu ni ANTAJAL li ILAHI NIDDA FY ULUHIYATIHY
    na kwa kishirazi ni : kumfanyia Mungu mshirika katika uungu wake. nayo imegawika sehemu tatu katika dhati yake, sifa zake au majina yake. hawajatufundisha zaidi ya hiyo
     
  13. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #13
    Jul 3, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Mkuu that is impossible hapo utakuwa unataka kutengeneze perpetual machine (yaani mashine ambayo ikiwashwa haiwezi kuzimika) its impossible to input less energy ili upate energy kubwa (the energy difference must come from somewhere) There are is no such thing as free lunch am afraid na wewe sio wa kwanza kufikiria hivi angalia hapa The Museum of Unworkable Devices
     
  14. K

    Ka2pain Member

    #14
    Jul 4, 2011
    Joined: Apr 19, 2011
    Messages: 82
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    Kifupi,., fikiri bwawa la Mtera na Nyumba ya Mungu kwa nini wasingetumia umeme wanaouzalisha kuzungushia hiyo mitambo yao ya kufua umeme na badala yake wana2mia maji kuzungushia hiyo mitambo.,. bado kazi ipo, tuendelee kuumiza kichwa
     
  15. Millah

    Millah JF-Expert Member

    #15
    Jul 11, 2011
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 411
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mkuu nimekuletea private message regarding this, cause I think it will be inappropriate to discuss shirk here.
     
  16. Baiskeli

    Baiskeli JF-Expert Member

    #16
    Jul 11, 2011
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 336
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Je na hii nayofikia mm inawezekana??? Kwamba kazi ya invetor ni kugeuza umeme wa dc kuwa ac sasa basi kama ntatumia invetor kubwa ili niweze kutumia vitu vingi nahitaji betri kubwa, na betri kubwa zina bei kubwa na hata hivyo inahitaji chaji mara kwa mara. KAMA ntatumia kajenerator kadogo ambako kanatumi a lita moja kwa masaa 5 kupeleka katika invetor kubwa wakati huo nitatoa umeme wa dc ktoka katika generator. Haiwezi kifanikiwa kupata umeme wa kutosha kwa gharama nafuu?????
     
  17. C

    Chief JF-Expert Member

    #17
    Jul 11, 2011
    Joined: Jun 5, 2006
    Messages: 1,318
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    Yaani unachekesha kweli. Huwezi kupata energy from nowhere!!! Sawa sawa na jamaa fulani alisema kwa kuwa bwawa la Mtera limejaa maji na kufurika, kuliko kuacha yamwagike, watumie umeme kuya pump back bwawani. Hivyo bwawa litachelewa kwisha!!! Ambachi hakuelewa ni kuwa atatumia lita 100 za maji ya ziada kwenda downstream kurudisha lita 80 upstream. Net effect kapoteza lita 20 zaidi za maji.
     
  18. R

    Revogatus New Member

    #18
    Oct 8, 2012
    Joined: Oct 8, 2012
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mada nzur!
     
  19. R

    Revogatus New Member

    #19
    Oct 8, 2012
    Joined: Oct 8, 2012
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wakuu,chonde,chonde naombeni mnisaidie kwenye hili suala la umeme wa kinyesi cha binadamu.Kwani nimewahi kusikia watu mtaani wanasema huo umeme unawezekana kwa 100% ila tatizo serikali inakataa!
     
  20. sun wu

    sun wu JF-Expert Member

    #20
    Oct 8, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 2,026
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    kuwezekana inawezekana wala serikali haijakataa; In short ukiwa na any organic matter (iwe mabaki ya mimea au kinyesi chochote) in absence of oxygen kuna bacteria watakibreak down na kutengeneza methane gas..., hii gasi inawaka na ni efficient sana kwa kupia ukitaka tena kuibadilisha kuwa umeme itakuwa inefficient sababu kupata umeme either utumie heat kwa kutengeneza steam ambapo kutakuwa na loss of energy, na kupata hii unaweza hata kutumia pipa na some pipes na kutengeza a biodigester
     
Loading...