Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Moto umewaka Barrick

Discussion in 'Jamii Intelligence' started by Mr Ngoma, Aug 3, 2011.

  1. Mr Ngoma

    Mr Ngoma Senior Member

    #1
    Aug 3, 2011
    Joined: Jul 22, 2008
    Messages: 117
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Ufisadi umefikia pabaya sasa ni weupe kwa weupe

    [​IMG]
     

    Attached Files:

  2. mfianchi

    mfianchi JF-Expert Member

    #2
    Aug 3, 2011
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 6,551
    Likes Received: 427
    Trophy Points: 180
    Hivi Deo Mwanyika bado ndio CEO wa Barrick?
     
  3. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #3
    Aug 3, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Wafu wameamua kuzikana sasa
     
  4. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #4
    Aug 3, 2011
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Blame it on Ambassador Bomani and his fruitless committee!!
     
  5. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #5
    Aug 3, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Steve... why not the head of state aliyeahidi atafanya makubwa tena kwa kuanzia kwenye madini in 2005

    Umesahau ahadi na vile vikao vya mwanzo?
     
  6. K

    Kifulambute JF-Expert Member

    #6
    Aug 3, 2011
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 2,502
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Ndio maana mimi waliishanihitaji mara mbili sikukubali maujinga yao. First time tulikubaliana gross USD3+++ lakini nilipoenda kuliport nikakuta wameandika appointment letter ya TSh3++++ nikaona huu ni upuuzi nikatemana nao. Second time tukakubaliana Gross USD4+++ na ilipofikia salary wakabadili net ikawa Gross siku hiyo hiyo nikaondoka Juzi boss wao anapiga simu eti anataka tukakae tukubaliane na sasa sitakli kazi zao tena, bora niende kulima mpunga wangu iringa nikivuna napata jasho langu.
     
  7. Maganga Mkweli

    Maganga Mkweli JF-Expert Member

    #7
    Aug 3, 2011
    Joined: Jul 14, 2009
    Messages: 2,060
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    wanatia hasira sana mkuu wanatunderstimate sana sisi wazawa yatupasa kusimama kwenye hili..
     
  8. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #8
    Aug 3, 2011
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,330
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Wajukuu zangu mtakuwa mmesahau Theory of Demand and Supply, wajukuu wangu hii ina-apply pia hata katika labour market. Ilaumuni CCM na uongozi wake miaka yote zaidi ya 50 wameshindwa kufanya Demand iwe kubwa kuliko Supply ili kabei kapande juu kidogo. Wee huoni sasa hivi ma-graduate wanafanya kazi Benki kama ma-bankteller na wana-shine kwa Tshs500,000 za Kitanzania huku wakisukuma mikoko barabarani ya mkopo iliyolenga kuwafanya washindwe kuacha kazi, sembuse Tshs800,000?. Ngoja mimi niendelee kujilimia matikiti maji
     
  9. RedDevil

    RedDevil JF-Expert Member

    #9
    Aug 3, 2011
    Joined: Apr 30, 2009
    Messages: 1,893
    Likes Received: 298
    Trophy Points: 180
    Mkuu mimi mwenyewe waliuzi sana!! Pamoja na kuwa na juhudi za kwenda kwenye interview zao, lakini mara nyingi walikuwa matusi kwenye mshahara!! nikaamua niachane nao! wabaya wa watanzania ni HR wa kibongo, wanauzi sana hawa jamaa! full kujipendekeza na kuwaumiza wenzao wakati white wanakula Mil 2 kama living allowance, mshahara moja moja nchini anakotokea, hata kodi hatuukati wabongo!!

    Kuna wabongo wengi tu ambao ni experts zaidi ya hao wanaojiita experts kwenye mining industry, power industry! lakini mi nalia na hawa HR wa kibongo. Pili, serikali yetu nii ya hovyo sana! wao wanajua 10% basi, maslahi ya nchi hukoo hawana muda na nchi.
     
  10. Jeremiah

    Jeremiah JF-Expert Member

    #10
    Aug 3, 2011
    Joined: Feb 17, 2009
    Messages: 636
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Hawa viongozi wetu hawa wanahitaji peoples power ili wapumzike tupate wengine nao wajaribu. Hawa sasa wanaongoza kwa mazoea ,. Miaka 50 enough is enough mpaka wazungu wanaacha kazi kwa ajili yetu , Is unberiveble.
     
  11. T

    Testimony Senior Member

    #11
    Aug 3, 2011
    Joined: Aug 3, 2011
    Messages: 112
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kama sisi tupo kama mifugo unategemea nini? viongozi wenyewe wanatuona hatuna lolote mahayawani sisi, sembuse wageni...na bado tutaendelea kunyanyasika nchini mwetu mpaka kujiita Mtz iwe aibu na kituko!
     
  12. C

    Chupaku JF-Expert Member

    #12
    Aug 3, 2011
    Joined: Oct 15, 2008
    Messages: 948
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 45

    Kama wanakuhitaji hivyo wape conditions zako. Tena pandisha mpaka elfu sita net na usikubali kushusha!
     
  13. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #13
    Aug 3, 2011
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Has the so called head of state ever owned up to anything?? Why bother...
     
  14. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #14
    Aug 3, 2011
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    I can't wait for Nyambala's input on this thread...
     
  15. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #15
    Aug 3, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,174
    Likes Received: 293
    Trophy Points: 180
    Ni viongozi wetu ndo wanafanya huo utumbo bse wale jamaa wanaojenga barabara walikuja na rate za USD kwa wafanyakazi wake mkuu fulani akaslash kisa eti ela nyingi sana iyo.
    Hatima yake mpka sasa wamelizwa atleast 1billion interms of mafuta,kokoto,cement etc
     
  16. papason

    papason JF-Expert Member

    #16
    Aug 3, 2011
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 1,821
    Likes Received: 131
    Trophy Points: 160
    Geita Gold Mine na Nzega Resolute ndio hakufai kabisaaa, wazawa wanazalilishwa, wananyanyasika, wanafukuzwa na hata kutandikwa makofi ni mfanyakazi mmoja tuu tena binti aliye thubutu kwenda mahakani na akaweza kuisimamia kesi yake adi kikaeleweka
     
  17. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #17
    Aug 3, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,750
    Likes Received: 4,498
    Trophy Points: 280
    naskia kichefu chefu, sorry kama nitakosea kusema hivi; ni afadhali tukamwaga damu tufe tusahaulike kabisaaaa tuwaache basi wafaidi kuliko upuuzi huu unaofanyika huku tukidai kuwa nchi yetu ina amani. Samahani kama nimekosea.
     
  18. RealMan

    RealMan JF-Expert Member

    #18
    Aug 3, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 2,314
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Why not blame it on the former minister of Energy and Minerals who started it all over 20yrs back!

    Trust you have not forgotten him......
     
  19. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #19
    Aug 3, 2011
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,563
    Likes Received: 1,800
    Trophy Points: 280
    Tatizo kubwa lililoko huko ni utititli wa watu wanaodhani migodini kunalipa sana......... Kimsingi kunaonekana kunalipa kwa vile kula la saba (LY) wengi mno ambao wanalipwa sawa na wenye madigfrii yao tena wengine wanwazidi wenye digrii........... Sasa hao wa la saba shughuri yao kubwa ni kutangaza mitaani jinsi anavyomzidi mshahara graduate...............
     
  20. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #20
    Aug 3, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,750
    Likes Received: 4,498
    Trophy Points: 280
    ntanyonga mtu jamani
     
Loading...