Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Most university students think dat university is a factory 4 mariage.WHY?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by mparestina, Jun 8, 2011.

  1. m

    mparestina Member

    #1
    Jun 8, 2011
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 10
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Yaana kinachonishangaza, kila unayeongea naye, anasema mwaka wa tatu usiishe kabla cjapata mke/mme, sasa nashindwa kuelewa hv huko mtaan hamna wachumba, au ndio vyuoni kumegeuka kuwa INDUSTRY 4 Mariage?

    Nisaidieni hl wasomi wenzangu.
     
  2. Lutala

    Lutala JF-Expert Member

    #2
    Jun 8, 2011
    Joined: Jun 17, 2010
    Messages: 823
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Msomi mwenzangu tatizo lako ni nini? Si wao wamechagua ufikapo mwaka wa 3 wanafunga ndoa. Wataona mziki wake wakati huo wanatafuta kazi
     
  3. m

    mwabaluhi JF-Expert Member

    #3
    Jun 8, 2011
    Joined: Oct 16, 2010
    Messages: 560
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Maisha hayana formula mdogo wangu. So hao wanaosema "lazima mwaka wa tatu blah blah blah" nadhani wanalazimisha yawe na formula
     
  4. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #4
    Jun 8, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,413
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    Tunahitaji takwimu za walioowa na kuolewa 3rd year.

    Vinginevyo hayo ni ya mtaani tu.
     
  5. Gaga

    Gaga JF-Expert Member

    #5
    Jun 8, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,564
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Vifupisho vyenu bwana, mnamaliza stimu kabisa
     
  6. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #6
    Jun 8, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,385
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Kwa wanawake sawa, hao wanaume, ambao hata kazi hawana nao wanasema hayo? jana kulikwua na thread inayosema kwa nini wanaume wanachelewa/wanasita sana kuoa! Inapingana kabisa na hili!

    Jambo la msingi, kabla hujafikiria ndoa, kuna mambo ya muhimu lazima yatimie, ikiwa na pamoja na kupata mchumba mwenyewe....

    believe it or not, University life is fully of fantasy.... njooni mitaani mtaona reality.....
     
  7. Mvua Ya Kiangaz

    Mvua Ya Kiangaz JF-Expert Member

    #7
    Jun 8, 2011
    Joined: May 24, 2011
    Messages: 305
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Dictum sapient sat est.............
     
  8. Pasco_jr_ngumi

    Pasco_jr_ngumi JF-Expert Member

    #8
    Jun 8, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 1,797
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    No comment,
    niko 3rd yr, natafta mke! Afta ol nina kaz and my age count!!
     
  9. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #9
    Jun 8, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,202
    Likes Received: 5,736
    Trophy Points: 280
    kila mtu atatoka kivyake kama ulipata tabu wakati wa kutafuta kazi usidhani kuwa kila mtu lazima apitie njia ambazo umepitia wewe
    kila shetania na mbuyu wake
     
  10. Mulama

    Mulama JF-Expert Member

    #10
    Jun 8, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 1,827
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Hao wanaosema hayo wana muda wa kuyasema, kama wangekuwa wanabanwa na masomo sidhani kama wana muda wa kutafuuta wachumba, and I guess si faculty zote zenye wawazao ndoa mwisho wa course!
     
  11. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #11
    Jun 8, 2011
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Mwaka wa 3 awe na mke/mme ama awe na Mchumba?
     
  12. MAENE

    MAENE Senior Member

    #12
    Jun 8, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 118
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33

    Ni kweli tunatofautiana wengine huwa wanapata mapema sana kazi.ukimaliza chuo na ukapata kazi haraka shukuru sana.
     
  13. R

    Rweye JF-Expert Member

    #13
    Jun 8, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,711
    Likes Received: 1,290
    Trophy Points: 280
    Ukubwa dawa!!maisha ya kichina,ya kuchonga,ya bandia,maisha artificial ndo maisha ya uanafunzi pale "at the hill",full of illusions!

    Ndugu zetu,huku mtaani ndo kuna shule ya maisha halisi,na kuzingatia hali ya maisha ilivyo na ugumu wa soko la ajira huku mtaani yawezekana waliowatangulia walioa/kuolewa hapo chuoni lakini hili kwa sasa si ideal tena,specially to men,unless otherwise you belong to bourgeoisie class! Ni sisi,ndugu zenu,wasomi wenzenu!
     
  14. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #14
    Jun 8, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Matatizo mengine ya vijana!Mara nyingi hili ni tatizo kubwa sana!
     
  15. s.fm

    s.fm JF-Expert Member

    #15
    Jun 8, 2011
    Joined: Jul 8, 2009
    Messages: 669
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    ninawaswasi na hizi data!!
     
  16. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #16
    Jun 8, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Sharo baro at work
     
  17. nyumba kubwa

    nyumba kubwa JF-Expert Member

    #17
    Jun 8, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 9,680
    Likes Received: 992
    Trophy Points: 280
    I personally don't see any problem. Na naungana na vijana wenye mtazamo huo. Kwani hiyo ndio age ya kujenga serious relationship. Maisha si ya kufanya one thing at a time. Eti nimalize shule, nitafute kazi, nijenge ndio nioe. Nani kasema. Ninawajua wengi waliooana soon baada ya kumaliza shule na maisha yao ni more than supper kwani wameanza maisha pamoja na mtaji wao ni elimu. Mwaweza oana msizae mpaka mtakapopata kazi.

    Wasichana (hata wavulana) wengi ambao wanakosa kuwa na serious partner mpaka wanamaliza chuo wanapata tabu sana kupata right candidate kwani kitaani ni ngumu kujua tabia ya mtu.

    Ndio pale unaposikia fulani kaoa/ kaolewa kila mtu anashika kichwa nani kauvaa mkenge. Watu wenye tabia mbaya ni rahisi kuolewa na wasiowajua. Kwa hiyo vyuoni ni sehemu nzuri ya kupata partner. Na kitaani ni sehemu ambayo si rahisi kujua tabia ya unayemuoa.
     
  18. Jimbi

    Jimbi JF-Expert Member

    #18
    Jun 8, 2011
    Joined: Aug 16, 2010
    Messages: 826
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    umefanya utafiti kama msomi? ama umeamua kukurupuka tu
     
  19. d

    designer spenko Member

    #19
    Jun 8, 2011
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 76
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    chuo ni step ya kwanza ya kuwa huru kwenye maisha kutoka kwenya khali ya kubanwa na kuwa huru pia chuo ni sehemu ambayo inafungua picha mpya katika mahusiano sababu ukaribu unakuwa wa hali ya juu n levl ya mapenzi inapanda so m2 anaona ni sehemu ya kupata mahusiano imara ambayo yanaleta ndoa
     
  20. C

    Caroline Danzi JF-Expert Member

    #20
    Jun 8, 2011
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 3,587
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    siongei sana, ombeeni mawazo yenu kabla ya kuyaweka wazi. You still have al ong way to go my dear friends, ndoa si mchezo kama vile manyofikiri. Unahitaji mtaji mkubwa wa hekima/heshima na kuwekeza kwenye mambi ili upate right candidate.

    Wenye nia njema nawatakia kila kheri!
     
Loading...